ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

หวัดดียามบ่ายค่ะปู่ ปล่อย L ไปหมดพอร์ตเมื่อเช้านี้เองค่ะ ขาดทุนนิดหน่อย เล่นตามระบบของปู่ค่ะ แต่ GF นี่กลางคืนทำอะไรไม่ได้อ่ะ ไม่งั้นกำไรไปแล้ว เด๋วรอสัญญาณจากปู่เขียวเมื่อไหร่เข้าซื้อเมื่อนั้นค่ะ ขอบคุณปู่พริ้งมากนะคะ !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะคุณโซดา

แล้ว GSต่างกับ GF ยังงัยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จริงๆแล้ว ส่วนGF ไม่เคยเล่นนะคะ แต่เท่าที่ทราบนะคะ คือ GF ราคายังต้องเป็นราคาไทยอยู่ดีแระคะ แล้วก็มีกำหนดหมายถึงระยะเวลาของสัญญา ส่วนGS ซื้อขายตามราคาทองโลกเลยคะ ไม่มีกำหนดระยะเวลาของสัญญา ซื้อได้ทั้ง S และ L คะ ข้อเสียของGS มาเร็วไปเร็วคะ ถ้าท่านจะเทรดควรหัดเดโมก่อนคะ ดูเทรนด์ให้ออก ถ้าไม่มีเวลาเฝ้าหน้าจอ ก็ตั้งออเดอร์ เข้า ออกได้คะ ตั้งจุดกำหนดกำไรได้คะ ที่สำคัญ เทรดGS อย่าโลภคะ อาศัยเข้าบ่อย ออกบ่อย ได้เงินแน่นอนคะ กำหนดจุดเลยคะ ว่าจะเอากี่จุด ได้ตามเป้าหมายออกมานั่งดู รอจังหวะเข้าใหม่คะ อ้อ อย่าลืมนึกถึงด้วยนะคะ ว่าใจพร้อมจะเสียกี่จุดด้วยคะ อย่านึกว่าได้อย่างเดียวคะ การลงทุนย่อมมีได้มีเสียคะ อย่าเล่นจนมากเกินจนกลายเป็นการพนันคะ ถ้ามั่นใจอัดไป ถ้าไม่มั่น หยุดเทรดเลยคะ

จริงๆแล้ว ส่วนGF ไม่เคยเล่นนะคะ แต่เท่าที่ทราบนะคะ คือ GF ราคายังต้องเป็นราคาไทยอยู่ดีแระคะ แล้วก็มีกำหนดหมายถึงระยะเวลาของสัญญา ส่วนGS ซื้อขายตามราคาทองโลกเลยคะ ไม่มีกำหนดระยะเวลาของสัญญา ซื้อได้ทั้ง S และ L คะ ข้อเสียของGS มาเร็วไปเร็วคะ ถ้าท่านจะเทรดควรหัดเดโมก่อนคะ ดูเทรนด์ให้ออก ถ้าไม่มีเวลาเฝ้าหน้าจอ ก็ตั้งออเดอร์ เข้า ออกได้คะ ตั้งจุดกำหนดกำไรได้คะ ที่สำคัญ เทรดGS อย่าโลภคะ อาศัยเข้าบ่อย ออกบ่อย ได้เงินแน่นอนคะ กำหนดจุดเลยคะ ว่าจะเอากี่จุด ได้ตามเป้าหมายออกมานั่งดู รอจังหวะเข้าใหม่คะ อ้อ อย่าลืมนึกถึงด้วยนะคะ ว่าใจพร้อมจะเสียกี่จุดด้วยคะ อย่านึกว่าได้อย่างเดียวคะ การลงทุนย่อมมีได้มีเสียคะ อย่าเล่นจนมากเกินจนกลายเป็นการพนันคะ ถ้ามั่นใจอัดไป ถ้าไม่มั่น หยุดเทรดเลยคะ

ขอถามอีกข้อนึ่งนะค่ะ ไม่ทราบว่าคุณโซดา เล่น GS กับบริษัทไหนค่ะ โทษด้วยนะค่ะถามหลายข้อจัง

GS นี่เค้าถือว่ายังไม่มีบริษัทไหนทำอย่างถูกกฎหมายเลย แบบนี้หรือเปล่าครับ เหมือนเคยอ่านเจอว่าถ้าเจอบริษัทไม่ดีบางทีอาจมีโกงเอาเงินเราไป

ปล. เมื่อไหร่ GF จะเปิดให้เล่นกลางคืนได้ซะทีนะ

เล่น GF บางทีต้องอาศัย trend ใหญ่ บางทีเข้าออกไวไม่คุ้ม เปลืองค่าคอม อย่างผม เปิด s เมื่อวาน เปิดมาวันนี้กำไรไม่มากเพราะเงินบาทอ่อนค่า พอทองลงก็ได้กำไรเพิ่มขึ้นแต่ไม่เยอะ เพราะพวกที่เล่นไม่ยอม discount ส่วน GS ไม่เหมาะกับผมเพราะบางวันทำงานได้ดูคอมพ์แค่ 1-2 ชม ช่วงหัวค่ำ ซึ่งราคาสวิงมาก ก็ไม่มีเวลาส่วนใหญ่ก็เล่นกับลูก

• ถูกใจ 1

ขอถามอีกข้อนึ่งนะค่ะ ไม่ทราบว่าคุณโซดา เล่น GS กับบริษัทไหนค่ะ โทษด้วยนะค่ะถามหลายข้อจัง

ไม่เป็นไรคะ ถามได้คะ สิ่งใดโซดาทราบจะตอบให้คะ...ตามหลัก กม เมืองไทย การเล่นGS ยังไม่มีกม. รองรับ (ผิดกม)อืมม เค้าถือว่า เหมือนฟอกเงิน ประมาณนั้น แต่ส่วนตัวโซดามองว่า เราไม่ได้ทำผิดอะไรร้ายแรง ถามว่าฟอกเงิน ก็คงไม่หรอก เราเล่นแค่ ไม่ถึงเสี้ยวของนักลงทุนขั้นเทพเค้า... เราไม่ได้ไปคดโกงใครเค้า เงินที่มาลงทุนก็คือน้ำพักน้ำแรงเราเอง ... ส่วนคำถามที่ถามว่าเล่นกับ บอษัทไหน โซดาขออนุญาิติไม่ตอบในข้อนี้นะคะ เพราะว่า เกรงใจท่านเจ้าของบ้านหลังนี้ ทั้งคุณกัมพล และ ท่านทองชมพู ....ส่วนที่ตอบได้ก็จะตอบคะ ถือว่าแบ่งปันความรู้กันคะ

ไม่เป็นไรคะ ถามได้คะ สิ่งใดโซดาทราบจะตอบให้คะ...ตามหลัก กม เมืองไทย การเล่นGS ยังไม่มีกม. รองรับ (ผิดกม)อืมม เค้าถือว่า เหมือนฟอกเงิน ประมาณนั้น แต่ส่วนตัวโซดามองว่า เราไม่ได้ทำผิดอะไรร้ายแรง ถามว่าฟอกเงิน ก็คงไม่หรอก เราเล่นแค่ ไม่ถึงเสี้ยวของนักลงทุนขั้นเทพเค้า... เราไม่ได้ไปคดโกงใครเค้า เงินที่มาลงทุนก็คือน้ำพักน้ำแรงเราเอง ... ส่วนคำถามที่ถามว่าเล่นกับ บอษัทไหน โซดาขออนุญาิติไม่ตอบในข้อนี้นะคะ เพราะว่า เกรงใจท่านเจ้าของบ้านหลังนี้ ทั้งคุณกัมพล และ ท่านทองชมพู ....ส่วนที่ตอบได้ก็จะตอบคะ ถือว่าแบ่งปันความรู้กันคะ

แค่นี้ก็ขอบพระคุณมากแล้วค่ะ

พุธ-ศุกร์ ขาL นั่งนิ่งๆเอาไว้ครับอย่าเพิ่งเล่น rebound หมดรอบแล้วรอระบบระยะยาวเขียวอย่างเดียวครับ เมื่อวานนี้ขึ้นไปยืนเหนือ 1377 ไม่อยู่

มันเสี่ยงคับปล่อยให้ขา S ได้ลุ้นกันบ้างต่อจากนี้wub.gif

ขอพระคุณปู่พริ้งมากๆค่ะที่ยังมองว่าทองยังจะลงต่อไปอีกติดอยู่ 1352 ไม่รู้จะมาให้ออกหรือเปล่านะ !10

ช่วงกลางวันถึงหัวค่ำปู่จะนอนพักผ่อนนะครับ จีเอฟถ้าเรามีกำไรแล้วขายออกไปเลยครับแล้วรอเข้าใหม่น่าจะดีกว่า :rolleyes:

ขอบคุณที่บอกค่ะ ไม่ทราบจริง ๆ ว่าปู่พักช่วงนี้ ต้องขอโทษปู่ด้วยค่ะ !ahh

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...