ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ขุนศึกปทุม

เครียดกับทองมาหลายวัน หาทางระบายเครียด กันดีไหม

โพสต์แนะนำ

ตลกผู้หญิง.ท่องไว้..

> คั่วผู้ชายโครตรวยต้อง สวยปิ๊ง

> คั่วผู้ชายมาดนิ๊งต้อง ปิ๊งกว่า

> คั่วผู้ชายออดอ้อนต้อง มารยา

> คั่วผู้ชายแพศยาต้อง เอ็นดู

> คั่วผู้ชายในกลุ่มต้อง ซุ่มเงียบ

> คั่วผู้ชายมาดเฉียบต้อง สุขุม

> คั่วผู้ชายรักสนุกต้อง ยาคุม

> คั่วผู้ชายสวนลุมฯต้อง เตรียมตังส์

> คั่วผู้ชายทันสมัยต้อง ใจเด็ด

> คั่วผู้ชายหัวเห็ดต้อง แสร้งโง่

> คั่วผู้ชายหนุ่มใหญ่ต้อง ฟอร์มโต

> คั่วผู้ชายคุยโวต้อง อดทน

> คั่วผู้ชายหน้ายิ้มต้อง ยิ้มตอบ

> คั่วผู้ชายซักกระสอบอย่า สับสน

> คั่วผู้ชายบ้านรวยต้อง แกล้งจน

> คั่วผู้ชายสัปดนต้อง เตรียมใจ

> คั่วผู้ชายในบาร์ต้อง กล้าทิป

> คั่วผู้ชายในลิฟท์ต้อง หน้าใส

> คั่วผู้ชายบนรถเมล์ต้อง แถเข้าไว้

> คั่วผู้ชายบ้านใกล้อย่า ใส่กลอน

> คั่วผู้ชายชอบเที่ยวต้อง เปรี้ยวจัด

> คั่วผู้ชายอ่อนหัดต้อง คอยสอน

> คั่วผู้ชายละอ่อนต้อง อย่างอน

> คั่วผู้ชายใจร้อนต้อง ใจเย็น

> จะคั่วชายชนิดใดดูให้ทั่ว

> แต่อย่าคั่วผัวชาวบ้านเย้ยให้เห็น

> ประเดี๋ยวจะหน้าแหกแหลกกระเซ็น

> เมียเสือกเห็นแล้วจะหาว่าไม่เตือน..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตลกพนักงานคนใหม่

บริษัทแห่งหนึ่งกำลังต้องการพนักงานใหม่จึงติดป้ายไว้ที่กระจกหน้าร้านว่า

“ต้องการพนักงานด่วน คุณสมบัติ ต้องสามารถพิมพ์ดีด ใช้คอมพิวเตอร์ และสามารถพูดได้หลายภาษา”

สักครู่ มีสุนัขตัวหนึ่งเดินผ่านมา หยุดอยู่ที่ป้ายสักครู่จึงมายืนเห่าอยู่หน้าประตูสำนักงาน เมื่อเลขาเปิดประตู เจ้าสุนัขรีบกระโจนเข้าไปในสำนักงานพลางเห่าไปที่ป้ายนั้น ผู้จัดการฝ่ายบุคคลออกมาพอดี เจ้าสุนัขเห็นจึงรีบกระโดดขึ้นบนเก้าอี้ ผู้จัดการเห็นจึงพูดอย่างติดตลกว่า

“เจ้าจะมาสมัครงานเหรอ ฮ่าๆๆ พิมพ์ดีดได้ไหมล่ะ”

สุนัขได้ยินดังนั้นก็กระโดดไปที่เก้าอี้หน้าเครื่องพิมพ์ดีด แล้วลงมือพิมพ์ จนเสร็จจึงคาบไปให้ผู้จัดการ ฝ่ายผู้จัดการตะลึงกับความสามารถของมัน แต่ก็ยังปฏิเสธ

“เจ้าพิมพ์ได้ถูกต้องตามแบบฟอร์มเลยนะ ดีมาก แต่ว่า เราต้องการคนที่ใช้คอมพิวเตอร์เป็นด้วยนะ”

สุนัขรีบกระโดดไปนั่งหน้าคอมพิวเตอร์ เริ่มบูตเครื่องและเปิดโปรแกรมใช้งานให้ผู้จัดการดูอย่างคล่องแคล่ว

ถึงตอนนี้ผู้จัดการก็ยังไม่ค่อยอยากรับ..จึงพูดกับสุนัขว่า “เออ แกเป็นหมาที่เก่งมาก แต่ที่เราต้องการจริงๆ คือคนที่พูดได้หลายๆ ภาษาต่างหาก”

สุนัขมองหน้าผู้จัดการสักครู่..แล้วร้อง เหมียว ๆๆๆ ฮี้ ๆๆๆ แบ๊ะๆๆๆๆๆ

ตลกพระมหาสมปอง กับเรื่องขำขำ

ญาติโยมหลายท่านมักถามว่า

' ท่านบวชเรียนมาตั้งแต่อายุยังน้อย อยู่ในเพศบรรพชิตมามากกว่าครึ่งชีวิต

มีโอกาสสัมผัสชีวิตฆราวาสไม่มากนัก แล้วเอาข้อมูล วัตถุดิบหรือมุกมาจากไหนหนักหนา'

อาตมาก็ตอบว่า หลักๆ เลยก็คือ การอ่าน นอกจากนั้นก็หนัง ละคร ที่ญาติโยมดูกันนั่นแหละ

พอตอบออกไปอย่างนี้ โยมก็สวนกลับทันที ' ไม่ผิดข้อห้ามหรือท่าน'

อาตมาก็จะอธิบายไปว่า ดูเพื่อให้เท่าทันกิเลสจะได้สกัดมันถูก และที่สำคัญ หากอาตมาไม่รู้หรือไม่เข้า ใจตลอดจนไม่เท่าทันเรื่องราวทางโลกและ จะมาบรรยายธรรมให้ญาติโยมรู้สึกอินกันได้อย่างไรซึ่งนอกจากการอ่าน การดูและการฟังแล้ว หลายวัตถุดิบที่นำมาสร้างเป็นมุกฮา ก็ได้มาจากการพูดคุยกับเหล่าโยมๆ นี่แหละ

อย่างวันหนึ่งระหว่างที่อาตมากำลังฉันเพลอยู่ก็มีโยมท่านหนึ่งโทร.มา

' พระอาจารย์เหรอคะ นี่อาตมาเองนะคะ'

' หา อะไรนะ'

' พระอาจารย์เหรอคะ นี่อาตมาเองค่ะ'

' ถ้าโยมแทนตัวว่าอาตมา แล้วอาตมาจะแทนตัวอาตมาว่าอะไร'

' อ๋อ ขอโทษค่ะ'

หลังจากนั้นก็คุยธุระกันจนจบ อาตมาก็กล่าวว่า

' เจริญพร'

' ค่ะ เจริญพรเช่นกัน'

แน่ะ ! มีอวยพรให้พระด้วย

ข้างต้นก็คือ สิ่งที่มักจะเกิดขึ้นบ่อยๆ ระหว่างพูดคุยกับเหล่าญาติโยม จนถือว่าเป็นเรื่อง ปกติสำหรับอาตมาไปแล้ว หรืออย่างก่อนหน้านี้มีโยมผู้หญิงคนหนึ่ง เดินถือสังฆทานมาอย่างมาดมั่นพอเข้ามาในกุฏิแล้ว เธอก็มุ่งตรงไปที่พระบวชใหม่รูปหนึ่งทันที

' ถวายสังฆทานค่ะ'

พระบวชใหม่ด้วยความที่ยังจำบทสวดต่างๆ ไม่ค่อยคล่องนัก จึงหยิบหนังสือขึ้นมาดู

' ไม่ต้องค่ะ' โยมผู้หญิงคนนั้นกล่าวอย่างหนักแน่นตามสไตล์สาวมั่น

' ดิฉันท่องได้ค่ะ เพราะคุณยายพาเข้าวัดตั้งแต่เด็กๆ' เธอพนมมือขึ้น ก่อนกล่าวว่า

' อิมานิ มะยัง ภันเต สะปะริวารานิ คิกขุ สังโฆ' ( ที่ถูกต้อง จะต้องเป็น ภิกขุ สังโฆ)

พระบวชใหม่มีสีหน้างุนงง ก่อนหันมาถามอาตมา

' คิกขุสังโฆ นี่มันฟังทะแม่งๆ นะหลวงพี่'

อาตมาเกรงว่าโยมผู้นั้นจะหน้าแตก ก็เลยตอบไปว่า

' คิกขุ แปลว่า น่ารัก สังโฆ แปลว่า สงฆ์ คิกขุสังโฆ ก็คือ แด่พระสงฆ์ผู้น่ารัก'

เท่านั้นแหละ พระใหม่รูปนั้นนั่งยืดทั้งวันเลย

แต่ก็มีบางกรณี ที่การพูดผิดของคุณโยมทำให้อาตมาแทบจะสำลัก

อย่างเมื่อเร็วๆ นี้ มีโยมท่านหนึ่งโทรศัพท์มา

' หลวงพี่ขา ขอเรียนเชิญนิมนต์ค่ะ'

' ไปไหนล่ะโยม'

' ไปมรณภาพที่บ้านน่ะค่ะ'

โห นิมนต์พระไปตายถึงที่บ้านเลย อาตมาจึงบอกไปว่า ' ถ้านิมนต์ไปงานศพไปให้ได้ แต่ถ้าเชิญไปมรณภาพนี่ ช่วงนี้อาตมาไม่ว่างจริงๆ ขอตัวเถอะนะโยม '

จากตัวอย่างที่อาตมาเล่าไว้ข้างต้น คุณโยมอาจจะเห็นเป็นเรื่องขบขัน แต่มันก็สะท้อน ให้เห็นความห่างเหินระหว่างคนกับวัดได้ในระดับหนึ่ง ปัจจุบันนี้คนจะนึกถึงวัดในกรณีพิเศษเท่านั้น เช่นงานบวช งานศพ ต่างกับสมัยก่อนที่วัดเป็นศูนย์กลางของชุมชน ฆราวาสกับพระจึงสนทนากันไหลลื่น ไม่มีคำแปลกๆ หรือผิดที่ผิดทางออกมาให้พระสุดุ้งแต่อย่างใด ถ้าพูดถึงศัพท์แสงที่แสลงใจแล้ว ตอนไปบิณฑบาตอาตมาจะเจอบ่อยมาก เช่นมีอยู่วันหนึ่งระหว่างที่กำลังเดินๆ อยู่ ก็ได้ยินเสียงใสๆ แว่วขึ้นมา

' แม่ๆ พระมาขอข้าว'

' มาเยอะไหมลูก'

' มา 2 อัน'

โห เรียกอย่างกับชิ้นส่วนรถยนต์ นี่ถ้ามาเยอะๆไม่เรียกเป็นฝูงเลยเหรอ ดังนั้นเวลาไปบรรยายธรรมให้นักเรียนฟังอาตมาจะนำเรื่องนี้ไปสอดแทรกเพื่อสอนเด็กๆ ด้วย

' ถ้าพระกิน เรียกว่า ฉัน'

' พระนอน เรียกว่า จำวัด' (บางคนเรียกขี้เกียจเป็นพระนอนไม่ได้)

' พระป่วย เรียกว่า อาพาธ'

' พระตาย เรียกว่า มรณภาพ' (ไม่ใช่เรียกป่อเต็กตึ๊งนะ)

' แล้วพระอาบน้ำล่ะ เรียกว่าอะไรเอ่ย'

คราวนี้อาตมาถามให้เด็กๆ ตอบบ้าง

' เรียกคนมาดู'

จบกัน !!!

ตลกฟังไม่ชัด...

กริ๊ง!!! กริ๊ง!!! กึ่ก

หลาน : ฮัลโหล...ยาย นี่หนูเองน๊ะค๊ะ

ยาย : อ๋อ..หนูเองเหรอจ๊ะ

หลาน : ตอนนี้หนูได้เป็น Freshy

ยาย : อ้าว!! ไปเป็น[ ^_^]ทำไมล่ะลูก

หลาน : ไม่ใช่!!! หนูอยู่ปีหนึ่ง

ยาย : ถูกเค้าจับขึงด้วยเหรอลูก

หลาน : ยายคะ คือ...หนูเป็นรุ่นน้อง

ยาย : ไปทำยังไงท้องละลูก

หลาน : หนูเป็นน้องวิดคอม

ยาย : อ๋อ โดนเค้ามอมเหรอลูก

หลาน : เปล่า หนูเรียน มศว

ยาย : ยังไม่มีพ่อด้วยเหรอลูก

หลาน : ยายอ่ะฟังผิด

ยาย : พ่อมันดัดจริตอีกเหรอลูก

หลาน : ยายง่ะ ชอบพูดบ้าๆ

ยาย : มันชอบเล่นท่าเหรอลูก

หลาน : ทำไมยายไม่ตั้งใจฟัง

ยาย : มันล่อซะพังเชียวเหรอลูก

หลาน : หรือหนูพูดไม่ดัง

ยาย : โห!! หนูติดสังฆัง แย่เลยลูก

หลาน : โว้ย!! คุยกับยายแล้วเซ็ง

ยาย : คงไม่ใช่มะเร็งมั้งลูก

หลาน : ยายทำหนูอารมณ์เสีย

ยาย : จะอมจะเลีย ปล่อยเค้าเถอะลูก

หลาน : ทำไมยายไม่ฟังดีๆ

ยาย : แค่สองที.. กระจอกลูก

หลาน : ไม่เอาแล้ว หนูไปดีก่า

ยาย : ตีลังกา ยายลองแล้วลูก

หลาน : จึ๋ย..เอ่อ..ยายแปลกปายน้าค้า...

ยาย : บนหลังคา..ก็น่าลองนะลูก

หลาน : เน่!! ถ้ายายไม่หยุด หนูจะด่า

นี่เป็นสาเหตุที่ผู้สูงอายุมักถูกทอดทิ้งให้อยู่อย่างเดียวดาย

ตลกแม่ยายกับลูกเขย

มีแม่ยายคนหนึ่งมีฐานะร่ำรวยมาก ต้องการที่จะทดสอบความมีน้ำใจของลูกเขยทั้งสามคน

จึงพาลูกเขยคนแรกเดินเล่นที่

สวนหลังบ้าน ไม่มีใครคาดคิดไว้ก่อน แม่ยายได้แกล้งกระโดดลงไปในสระน้ำข้างทางเดิน และตะโกน

เสียงดังร้องขอให้ลูกเขยช่วย

ลูกเขยคนแรกกระโดดลงไปในสระน้ำทันที พร้อมกับพาแม่ยายขึ้นฝั่งได้อย่างปลอดภัย สร้างความพอใจให้

แม่ยายมาก

เช้าวันรุ่งขึ้น ขณะลูกเขยคนแรกออกจากประตูบ้าน ก็เห็นรถ BMW สีน้ำเงิน คันงามจอดอยู่หน้าประตูบ้าน

พร้อมข้อความติดอยู่ที่หน้ากระจกรถ

"ขอบใจมากนะจะ ลูกเขย เจ้าทำให้ข้าประทับใจ จาก.... แม่ยาย"

เช้าวันต่อมา แม่ยายได้พาลูกเขยคนที่สองไปที่สวนหลังบ้านเดียวกันนี้ แล้วแกล้งกระโดดลงไปในสระน้ำ

เหมือนเดิม ลูกเขยคนที่สองรีบกระโดดลงไปในสระน้ำทันที แล้วสามารถช่วยแม่ยายขึ้นไปถึงฝั่งได้เช่นกัน

สร้างความพอใจให้แม่ยายเป็นอย่างมาก

เช้าวันรุ่งขึ้นขณะลูกเขยคนที่สอง ออกจากประตูบ้าน ก็เห็นรถ BMWสีเขียว คันงามจอดอยู่หน้าประตูบ้าน

พร้อมข้อความติดอยู่ที่หน้ากระจกรถ

"ขอบใจมากนะจะ ลูกเขย เจ้าทำให้ข้าประทับใจ จาก....แม่ยาย"

เช้าวันต่อมา แม่ยายได้พาลูกเขยคนที่สามไปที่สวนหลังบ้านเดียวกันนี้ แล้วแกล้งกระโดดลงไปในสระน้ำ

เหมือนเดิม แต่ลูกเขยคนที่สาม แกล้งทำเป็นไม่สนใจ แม่ยายได้แต่ตะกุยน้ำจนหมดแรงและจมน้ำตาย

เช้าวันรุ่งขึ้น ขณะลูกเขยออกจากประตูบ้าน ก็เห็นรถ Ferrari สีแดงคันงามจอดอยู่หน้าประตูบ้าน

"ขอบใจมากนะจ๊ะ ลูกเขย เจ้าทำให้ข้าประทับใจ จาก........ พ่อตา"

ตลกเรียนภาษาไทยง่ายๆ

ก.กิ๊ก หาไม่ยาก ไม่ลำบากแค่ม่อไว้

ข.ไข่ ไขหัวใจ ไช้คารมนิยมกัน

ฃ.ขวด ชวนดวดเหล้า เมื่อกิ๊กเราสนิทกัน

ค.ควาย ใช้เรียกกัน เมื่อแฟนท่านเป็นกิ๊กเรา

ฅ.ฅน ค้นหาไป ค้นหาใคร ถูกใจเขา

ฆ.ระฆัง ดังปลุกเร้า ให้ใจเราเส่ากระสั่น

ง.งู อยู่บนหัว มีกันทั่ว ตัวเราท่าน

จ.จูบ จูบเธอนั่น สุดระส่ำ สำราญใจ

ฉ.ฉิ่ง หญิงกิ๊กคู่ เพลินเพลินอยู่ มิสนไข่

ช.ช้าง ช่างประไร เรื่องหัวใจ ไม่เกี่ยวกัน

ซ.โซ่ อย่าเซ่อซ่า แฟนเดินมา พากิ๊กหลบพลัน

ฌ.เฌอ บอกเธอนั่น แค่เพื่อนกัน มิมีไร

ญ.หญิง นั่นโปรดรู้ ผู้ชายเจ้าชู้ พิสูจน์ดูได้

ฎ.ชฎา พาสวมใส่ ต่อหน้าแฟนไซร้ จำต้องใส่ชฎา

ฏ.ปฏัก รักแอบซ่อน สาววัยละอ่อน ร่อนหัวใจมา

ฐ.ฐาน มิพานช้า รากฐานแน่นหนา พาแฟนเชื่อใจ

ฒ.เฒ่า เธอไม่โง่ อุตส่าห์โม้ หลายนาที

ณ.ณรงค์ จงต่อสู้ บอกให้รู้ ให้ชัดเจน

ด.เด็ก ที่เธอเห็น เป็นเพียงเพื่อนโปรดเชื่อที

ต.เต่า เธอไม่โง่ อุตส่าห์โม้ หลายนาที

ธ.ธำรงค์ อันวงนี้ พี่ให้น้องแต่ผู้เดียว

ท.ทูน หัวของผัวจ๋า เชื่อเถิดหนา เธอมะเกี่ยว

ถ.โธ่ถัง ม่อตัวเดียว ทำเราเสียว เกือบเลิกกะแฟน

น.น้องหนู ต้องระวัง เจอครั้งหน้าอย่าเกาะแขน

บ.บอก บอกกับแฟน ที่เกาะแขน แค่น้องกัน

ป.ปลา ปลอดเรื่องแล้ว หัวใจแป้ว แป่วนะนั่น

ผ.ผึ้ง ผู้กิ๊กกัน ความสำคัญ ต้องรองแฟน

ฝ.ฝ่อ เธอจับได้ เราให้ใครไปควงแขน

พ.พอ พอแล้วแฟน จะหวงแขนมิแบ่งใคร

ภ.สำเภา เราเขารู้ พินิจดู พอรู้ได้

ม.ม่อ กันต่อไป ตราบหัวใจยังกิ๊กกัน

ย.หยุด พอแฟนรู้ เธอไม่อยู่กิ๊กต่อพลัน

ร.เรา เรากิ๊กกัน แสนสุขสันต์ สำราญใจ

ล.ล่อ หลังป้อกิ๊ก ระรี้ริก กิ๊กชอบใจ

ว.ว๊า พาหน่ายใจ กิ๊กบอกไม่ เมนเธอมา

ศ.เศร้า เฉาเลยนี่ โถได้ที่ หนีแฟนมา

ษ.ษอ อะไรหว่า ตูจะบ้า ขอผ่านไป

ส.เสือ หิวโซเซ โอ้ละเห่ แสนเสียใจ

ห.หา ลาก่อนนู๋ เดี๋ยวแฟนตรู เค้ารู้ทัน

อ.อ่วม แน่เลยฉัน ถ้าแฟนนั้น เค้ารู้ที

ฮ.นกฮูก ตัวสุดท้าย ก่อนจากไปในวันนี้ ท่องไว้ นะเด็กดี หากคิดมี(กิ๊ก)ไว้แก้เซ็ง

ตลกวิธีเช็คว่าเจ้าสาวบริสุทธิ์หรือเปล่า

ชายหนุ่มที่กำลังจะได้แต่งงานได้เข้าไปซื้อของในร้านเครื่องมือช่าง เขาซื้อสี 2 ถัง กับขวานอีกหนึ่งอัน

เจ้าของร้านสงสัยจึงถามชายหนุ่ม เจ้าของร้าน คุณจะเอาสี 2 ถัง กับขวานไปทำอะไรรึ ชายหนุ่ม เอาไปใช้หลังพิธีแต่งงานของผมครับ เจ้าของร้าน หลังพิธีแต่งงาน? จะใช้ยังไงผมไม่เข้าใจ ชายหนุ่ม ก็หลังจากอุ้มเจ้าสาวเข้าห้องหอ ผมก็เอาสีแดงทาไข่ข้างหนึ่ง สีน้ำเงินทาไข่ข้างหนึ่งแล้วมือก็ถือขวานไว้ หากแฟนผมพูดว่า “ฉันไม่เคยเห็นไข่ใครเหมือนของคุณเลย” ผมจะเอาขวานฟาดหัวเธอทันที

ตลกเสพสมบ่มิสม..ฉบับหลุดโลก‏....

สวัสดีค่ะ อาหมอที่เคารพ

หนูติดตามอ่านคอลัมภ์ของอาหมอมานานแล้วค่ะ จากถุงกล้วยแขกที่แม่หนูขาย

หนูชอบอ่านเรื่องความทุกข์

ความเจ็บปวดของชาวบ้านค่ะ นึกไม่ถึงว่าวันนี้มันย้อนมาหาหนูเข้าเต็มเปา

คราวนี้หัวเราะไม่ออกค่ะ

อาหมอคะ หนูอายุ 17 ขวบแล้ว…เมื่อปีกลางมะโรงที่ผ่านมาหนูได้รู้จักกับผู้ชาย

ที่โรงเรียน

เขาชอบมองหนูค่ะ แต่หนูพยายามไม่สนใจเขา

เพราะเราต้องตั้งใจเล่าเรียนจริงไหมค่ะ

เขามาชวนหนูคุยหนูก็พยายามเลี่ยง พอเขาชวนกินข้าวหนูก็กินค่ะ

เพราะเขาออกเงินให้นี่คะ เราคบกันอยู่นานค่ะ เกือบ 2

วัน…เขาก็ชวนหนูไปดูหนังค่ะ

หนูรีบปฏิเสธค่ะ แต่พอเขาบอกว่าเขาเลี้ยงเองหนูก็โอเค

ในโรงหนังเขาพยายามจับมือจับไม้หนู

หนูไม่ยอมเพราะข้าวโพดคั่วมันจะหกหนูเสียดายค่ะ

พอดูหนังเสร็จเราก็นั่งรถเมล์กลับบ้าน แต่เขากลับชวนหนูลงกลางทาง…

หนูเหลือบมองเห็นป้ายด้านหน้าทางเข้า

เขียนว่าโรงแรมก็ทั้งโกรธทั้งอายคนเขาค่ะ

หนูต่อว่าเขาแล้วรีบวิ่งหนีเข้าไปข้างใน

บอกบ๋อยที่วิ่งตามว่าหนู ขอห้องวีไอพีค่ะ หนูเข้าไปนั่งอยู่บนเตียง

เขาเข้ามากอดจูบหนู

หนูก็ผลักเขาออกแล้วผลัดผ้ามานุ่งผ้าเช็ดตัวหนูกลัวเสื้อยับค่ะ

อาหมอคะหนูสู้แรงเขาไม่ได้ค่ะ หนูตกเป็นของเขา ก็ผู้หญิงตัวเล็กๆ

จะเอาแรงที่ไหนไปสู้จริงไหมคะ

หนูเลย สั่งลิโพมาดื่ม 2 ขวด ก็พอมีแรงหิ้วเขาออกจากห้องกลับบ้านได้ค่ะ

หลังจากวันนั้นเขาก็พยายามชวนหนูอีก

หนูต้องให้เขารับปากว่า…เขาเป็นคนจ่ายค่าห้อง กับค่าลิโพ! หนูถึงตกลงค่ะ

อาหมอว่าหนูเสียเปรียบไหมคะ เพราะหนูต้องออกค่ารถเมล์เองค่ะ

2 in 1

ขิกด้วย กวักด้วย เอิ๊กกกกๆๆๆๆๆ

"วันนี้ดูแลตะเองด้วยนะคร๊ะ เพราะเรา เป็นเพื่อนกาน

รู้ป่ะตัวเอง น่ารักอ่ะ ม่ายรู้หราจร๊า คิสถึงตลอดเรยอ่ะ

เทอชื่อรายหรา เด๋วเราไปหารัยกิงกานมั๊ย

ฝันดีนะจร๊ะ คุณพี่"

หวังแว่คงแปพาสาแว๊นส์ๆ ถูกณ๊ะจร๊พ่ะคนแปล มายดายแว๊นส์ 555

เวลาคุณต่าย ลีลาศ เป็นแบบนี้ไหมเอ่ย เพื่อน ๆ ลองเดาสิ

ลีลา แบบพญาหงษ์ :D

555555555ชอบจังสวดยอด ขอบคุณนะคะ :32

การที่เราจะประทับใจใครนั้นอาจใช้เวลาแค่เพียงนาที

การที่เราจะชอบใครอาจใช้เวลาเพียงแค่ชั่วโมง

การที่เราจะรักใครอาจใช้เวลาเพียงชั่ววัน

แต่การที่จะลืมใครนั้นต้องใช้เวลาชั่วชีวิต

"วันนี้ดูแลตะเองด้วยนะคร๊ะ เพราะเรา เป็นเพื่อนกาน

รู้ป่ะตัวเอง น่ารักอ่ะ ม่ายรู้หราจร๊า คิสถึงตลอดเรยอ่ะ

เทอชื่อรายหรา เด๋วเราไปหารัยกิงกานมั๊ย

ฝันดีนะจร๊ะ คุณพี่"

"วันนี้ดูแลตัวเองด้วยนะคะ เพราะเราเป็นเพื่อนกัน

รู้เปล่าตัวเอง น่ารักอ่ะ ไม่รู้เหรอจ๊ะ คิดถึงตลอดเลยอ่ะ

เธอชื่อไรเหรอ เดี๋ยวเราไปหาไรกินกันมั๊ย

ฝันดีนะจ๊ะ คุณพี่" ขอแก้ไขให้ถูกต้องนะคะ คุณพี่บอย ^_^

หวังแว่คงแปพาสาแว๊นส์ๆ ถูกณ๊ะจร๊พ่ะคนแปล มายดายแว๊นส์ 555

http://youtu.be/-bgBP96oawo

มีคลิปประกอบ ภาษาแว๊นส์ค่ะพี่ :P

:Hi หวัดดีคุณกระต่าย น้องบอย และคุณต้นหญ้า ต้นไม้ ขำ ๆ คลายเครียด ของพวกเรา เริ่มงอกงามแล้วนะขอรับ หวังว่า เพื่อนๆ จะคอยรดน้ำ ใส่ปุ๋ย พรวนดิน ให้มันงอกงามเจริญเติบโต ยิ่งขึ้น นะขอรับ :10 จะได้เป็นแหล่งพักผ่อนใจ ให้กับสมาชิกนักล่าทองของเรา ให้ได้ยิ้มวันละนิดก็ยังดี ขอคารวะ หนึ่งจอก ขอรับ :uu

:Hi หวัดดีคุณกระต่าย น้องบอย และคุณต้นหญ้า ต้นไม้ ขำ ๆ คลายเครียด ของพวกเรา เริ่มงอกงามแล้วนะขอรับ หวังว่า เพื่อนๆ จะคอยรดน้ำ ใส่ปุ๋ย พรวนดิน ให้มันงอกงามเจริญเติบโต ยิ่งขึ้น นะขอรับ :10 จะได้เป็นแหล่งพักผ่อนใจ ให้กับสมาชิกนักล่าทองของเรา ให้ได้ยิ้มวันละนิดก็ยังดี ขอคารวะ หนึ่งจอก ขอรับ :uu

หวัดดีค่ะ พี่ขุน มีรัยเดี๋ยวเอามาแปะไว้ให้คลายเครียดค่ะ

เผื่อเครียดทองก้อมายิ้ม พักผ่อนใจห้องนี้ละกันนะคะ 55+ :P