ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณแสงแดดครับ ขอเสนอความเห็นนิดน่ะครับ การจัดสอนถ้าเป็นไปได้อยากให้จัดติดกันในวันเสาร์อาทิตย์ที่ 1 รุ่นต่อไปเสาร์อาทิตย์ที่ 2 รุ่นต่อไปเสาร์อาทิตย์ที่ 3..... จะเป็นไปได้มั้ยครับ เพราะอยู่ต่างจังหวัดไกลมากต้องเดินทางถึง 12-15 ชั่วโมง เดือนนึงจะได้เดินทางครั้งเดียวไม่ต้องเดินทาง 2 ครั้ง ประหยัดเวลา ค่าใช้จ่ายได้เยอะถึง 50% (ค่าโดยสาร ค่าที่พัก และอื่น ๆ) ฝากไว้ช่วยพิจารณาด้วยน่ะครับ

04a97f13.gif ช่วงปลายเดือนพฤศจิกายน ผมไปเยี่ยมพี่สาวที่อำเภอวังวิเศษ ถ้าผมพักที่บ้านพี่สาวซัก 2 คืน

คุณthon ว่าดีหรือเปล่าครับ ไม่ไหว ไปจริงๆแล้วทีนี้ 70bff581.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณแสงแดดครับ ขอเสนอความเห็นนิดน่ะครับ การจัดสอนถ้าเป็นไปได้อยากให้จัดติดกันในวันเสาร์อาทิตย์ที่ 1 รุ่นต่อไปเสาร์อาทิตย์ที่ 2 รุ่นต่อไปเสาร์อาทิตย์ที่ 3..... จะเป็นไปได้มั้ยครับ เพราะอยู่ต่างจังหวัดไกลมากต้องเดินทางถึง 12-15 ชั่วโมง เดือนนึงจะได้เดินทางครั้งเดียวไม่ต้องเดินทาง 2 ครั้ง ประหยัดเวลา ค่าใช้จ่ายได้เยอะถึง 50% (ค่าโดยสาร ค่าที่พัก และอื่น ๆ) ฝากไว้ช่วยพิจารณาด้วยน่ะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอ จะขอไปปรึกษากันดู แล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ

กระทู้อยู่หน้าโน้น ยกมาหน้านี้ก่อน

คุณ gingerคะ ตั้งใจจะเข้ามาโพสต์ปิดรับสมัครพอดีค่ะ เพราะคนสนใจมากเกินกว่าที่คิด

ตอนนี้ตัวจะเป็นเกลียวแล้ว ไปหละนะเดี๋ยวงานไม่เสร็จจ้า(น่าร้ากอะ) :)

อ่านในกราฟเอาเองนะ

มีเบอร์โทรไม่ใช่หรือครับ งง ตรงไหน โทร.มาก็แล้วกัน ไปจริงๆหละที่นี้

:blink: :blink: อ่านกราฟไม่ค่อยเป็นค่ะ แต่แอบเห็นตัวแดงๆในกราฟ :lol: จะรอ1694นะคะ :lol:

04a97f13.gif ช่วงปลายเดือนพฤศจิกายน ผมไปเยี่ยมพี่สาวที่อำเภอวังวิเศษ ถ้าผมพักที่บ้านพี่สาวซัก 2 คืน

คุณthon ว่าดีหรือเปล่าครับ ไม่ไหว ไปจริงๆแล้วทีนี้ 70bff581.gif

ดีครับ เพิ่งรู้ว่าเฮียซีมีพี่สาวอยู่ตรังด้วย หากไปอย่าลืมบอกด้วยน่ะครับจะขอไปเจอตัวจริง ๆ ยินดีต้อนรับครับ

อาจารย์ซี. หนูเป็นน้องใหม่ยังอ่านกราฟไม่เป็นจะสมัครเรียนได้ที่ไหน. ธนกร. ขอบคุณค่ะ

กระทู้อยู่หน้าโน้น ยกมาหน้านี้ก่อน

ขอบคุณ พี่C (ที่ยกมา)

แสงแดด น้องเค้าสมัครเองแล้ว

ราวเมื่อ2-3 วันก่อน ตอนนี้รอฟังผลตอบรับ 555

กำลังอ่านหนังสือเตรียมตัวไปเรียน กับลุงC

คราวนี่พี่C มีลูกศิษย์ หลานศิษย์ เรียงแถวขอเรียนด้วยยาวเป็นหางว่าว

ขึ้นกระดานไว้เลยนะแสงแดด

อย่าให้ใครเรียกพี่Cว่า อาจารย์C

ล่ะ ขอแซวหน่อยยย :wub:

ถูกแก้ไข โดย ginger

เขาส่งมาให้ดู และฝากขอบคุณhttp://thaigold.info/

ที่ให้การสนับสนุนให้เยาวชนสนใจด้านการกีฬา ปลอดภัยจากยาเสพติด

เด็กคนนี้ครั้งนี้ได้เหรียญทองสมใจ

ครั้งล่าสุดที่ลงแข่งขัน ที่นครราชสีมา เจอเด็กสร้างของทีมชาติ แพ้ไป 2 แต้ม

แต่ก็ไม่ท้อถอย ตั้งหน้าตั้งตาฝึกฝนใหม่

แล้วเขาก็ ได้เหรียญทอง ตามความหวังที่เขาตั้งใจไว้

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เส้น MA ระยะสั้นๆเริ่มกลับตัวขึ้นในกราฟราย 4 ชั่วโมง

ภาษากราฟเขาว่าไว้ว่า ระยะสั้นๆกำลังเกิด Golden Cross ราคามีโอกาสขึ้นสูงใน 2 - 3 วัน

ไม่รู้ว่าคาดหวังสูงไปหรือเปล่า เพราะอยากขายตรงแถวๆ 1691 หรือ 1720 ขึ้นไป

แต่ที่แน่ๆ ราคาย่อตัวลงมาไม่หลุดแถว 38.2 ตรงราคา 1637 อาจพิจารณาเก็บอีก

เขาส่งมาให้ดู และฝากขอบคุณhttp://thaigold.info/

ที่ให้การสนับสนุนให้เยาวชนสนใจด้านการกีฬา ปลอดภัยจากยาเสพติด

เด็กคนนี้ครั้งนี้ได้เหรียญทองสมใจ

ครั้งล่าสุดที่ลงแข่งขัน ที่นครราชสีมา เจอเด็กสร้างของทีมชาติ แพ้ไป 2 แต้ม

แต่ก็ไม่ท้อถอย ตั้งหน้าตั้งตาฝึกฝนใหม่

แล้วเขาก็ ได้เหรียญทอง ตามความหวังที่เขาตั้งใจไว้

:o !_087 !Announce !La

ถูกแก้ไข โดย moddang..

อาจารย์ซี. หนูเป็นน้องใหม่ยังอ่านกราฟไม่เป็นจะสมัครเรียนได้ที่ไหน. ธนกร. ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้ปิดรับสมัครแล้ว เพราะมีคนรออยู่ในคิวอีกเยอะเลย แต่ถ้าอยากมีชื่อ มารออยู่ในคิวด้วย ก็ให้ ส่ง e-mail มาที่ samonpapat@gmail.com ค่ะ

ราวเมื่อ2-3 วันก่อน ตอนนี้รอฟังผลตอบรับ 555

กำลังอ่านหนังสือเตรียมตัวไปเรียน กับลุงC

คราวนี่พี่C มีลูกศิษย์ หลานศิษย์ เรียงแถวขอเรียนด้วยยาวเป็นหางว่าว

อย่าให้ใครเรียกพี่Cว่า อาจารย์C ล่ะ ขอแซวหน่อยยย

มิหาญกล้า

ถูกแก้ไข โดย แสงแดด

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เส้น MA ระยะสั้นๆเริ่มกลับตัวขึ้นในกราฟราย 4 ชั่วโมง

ภาษากราฟเขาว่าไว้ว่า ระยะสั้นๆกำลังเกิด Golden Cross ราคามีโอกาสขึ้นสูงใน 2 - 3 วัน

ไม่รู้ว่าคาดหวังสูงไปหรือเปล่า เพราะอยากขายตรงแถวๆ 1691 หรือ 1720 ขึ้นไป

แต่ที่แน่ๆ ราคาย่อตัวลงมาไม่หลุดแถว 38.2 ตรงราคา 1637 อาจพิจารณาเก็บอีก

เมื่อกี้เห็น 1664แว๊บๆ :lol: รอ 1691 ต่อไปอย่างสบายใจ :lol: :lol:

อย่าให้ใครเรียกพี่Cว่า อาจารย์C

ล่ะ ขอแซวหน่อยยย :wub:

ไม่ต้องอ่านตำราในการเตรียมตัวเข้ารับการแนะนำครับ

รูปแบบที่ผมจะให้คำแนะนำ จะอยู่ในรูปแบบที่ใช้เครื่องมือพื้นฐานที่มีมากับโปรแกรม MT4

แล้วนำมาสร้างกราฟเพื่อวิเคราะห์แล้วหาแนวทางในการตัดสินใจซื้อ - ขาย ครับ

ตำราคงต้องเก็บเอาไว้อ่านเอง เมื่อผมแนะนำเสร็จแล้วครับ

เหมือนกราฟด้านล่างนี้ครับ สร้างขึ้นมาจากเครื่องมือพื้นฐานที่มากับโปรแกรม MT4 ทั้งหมดครับ

ลองดูครับ

แต่ผมต้องขอออกตัวก่อนว่า

ผมไม่มีเจตนาชี้นำในการเล่นซื้อ - ขายทองคำของผู้อ่าน

ผมมีเจตนาแนะนำการสร้างกราฟ และการอ่านเพื่อเป็นแนวทาง และสามารถใช้เครื่องมือเป็นเท่านั้น

เมื่อผู้อ่านใช้เครื่องมือต่างๆเป็น ก็จะมีกราฟเป็นของตัวเองเพื่อใช้เป็นจุดอ้างอิงในการเป็นแนวทางในการเล่น

ควบคู่ประกอบกันไปกับการอ่านแนวทางการวิเคราะห์จากกราฟของท่านอื่นๆ

สำหรับกราฟนี้ เป็นรูปแบบหนึ่่งของกราฟหลายๆรูปแบบที่ผมใช้ในการเล่น แล้วนำมาลงให้อ่านเท่านั้น

ไม่แนะนำให้เล่นตามในสื่งที่ผมนำเสนอ

เพราะจนถึงขณะนี้ ผมก็ยังแค่เป็นเด็กฝึกหัดในการสร้างการเทคนิคเท่านั้น

ช่วงนี้ผม ต้องคงต้องใช้เวลาส่วนใหญ่ ในการวางแนวทางในการแนะนำ คงไม่คอยมีเวลาว่างเท่าที่ควร

อาจไม่ค่อยได้เข้ามาโพสกราฟให้อ่านกันที่กระทู้

เพราะการแนะนำครั้งนี้ ผมไม่ได้จัดในรูปแบบสัมนา แต่เป็นการให้คำแนะนำในรูปแบบการสร้างกราฟและรู้จักวิเคราะห์กราฟเพื่อใช้ประกอบการตัดสินใจในการเล่น

ซึ่งผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าคนที่เข้ารับการแนะนำสามารถอ่านกราฟ และวิเคราะห์กราฟเองเป็นด้วยตัวของเขาเอง และสามารถอาศัยเป็นแนวทางในการซื้อ - ขายได้

เข้าเรื่องดีกว่า

มาว่าตามกราฟดีกว่าครับ

ตามรูปแบบกราฟ

Sto.ในกราฟราย 1 ชั่วโมงยังไม่สามารถกลับตัวขึ้น

วันจันทร์ราคาน่าจะมีการย่อตัวลงก่อนที่จะกลับตัวขึ้นครับ

โชคดีในการเล่นครับ

ลืมไป คำที่พิมพ์ไว้บนตัวกราฟ

บ้างคำผมนึกไม่ออกว่าเขาเรียกว่าอะไร

ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa