ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แต่ผมต้องขอออกตัวก่อนว่า

ผมไม่มีเจตนาชี้นำในการเล่นซื้อ - ขายทองคำของผู้อ่าน

ผมมีเจตนาแนะนำการสร้างกราฟ และการอ่านเพื่อเป็นแนวทาง และสามารถใช้เครื่องมือเป็นเท่านั้น

เมื่อผู้อ่านใช้เครื่องมือต่างๆเป็น ก็จะมีกราฟเป็นของตัวเองเพื่อใช้เป็นจุดอ้างอิงในการเป็นแนวทางในการเล่น

ควบคู่ประกอบกันไปกับการอ่านแนวทางการวิเคราะห์จากกราฟของท่านอื่นๆ

สำหรับกราฟนี้ เป็นรูปแบบหนึ่่งของกราฟหลายๆรูปแบบที่ผมใช้ในการเล่น แล้วนำมาลงให้อ่านเท่านั้น

......นี่ คือ จุดประสงค์ที่ตรงที่สุด การเรียนรู้ที่จะสามารถพึ่งตัวเองได้

ไม่ง่ายเลยหากเรียนด้วยตัวเอง

:wub: ขอบคุณ พี่C เฮียกัม คุณคิกและทุกท่าน รวมทั้งแสงแดดด้วย

ถูกแก้ไข โดย ginger

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เขาส่งมาให้ดู และฝากขอบคุณhttp://thaigold.info/

ที่ให้การสนับสนุนให้เยาวชนสนใจด้านการกีฬา ปลอดภัยจากยาเสพติด

เด็กคนนี้ครั้งนี้ได้เหรียญทองสมใจ

ครั้งล่าสุดที่ลงแข่งขัน ที่นครราชสีมา เจอเด็กสร้างของทีมชาติ แพ้ไป 2 แต้ม

แต่ก็ไม่ท้อถอย ตั้งหน้าตั้งตาฝึกฝนใหม่

แล้วเขาก็ ได้เหรียญทอง ตามความหวังที่เขาตั้งใจไว้

ผมไม่มีเจตนาชี้นำในการเล่นซื้อ - ขายทองคำของผู้อ่าน

ผมมีเจตนาแนะนำการสร้างกราฟ และการอ่านเพื่อเป็นแนวทาง และสามารถใช้เครื่องมือเป็นเท่านั้น

เมื่อผู้อ่านใช้เครื่องมือต่างๆเป็น ก็จะมีกราฟเป็นของตัวเองเพื่อใช้เป็นจุดอ้างอิงในการเป็นแนวทางในการเล่น

ควบคู่ประกอบกันไปกับการอ่านแนวทางการวิเคราะห์จากกราฟของท่านอื่นๆ

สำหรับกราฟนี้ เป็นรูปแบบหนึ่่งของกราฟหลายๆรูปแบบที่ผมใช้ในการเล่น แล้วนำมาลงให้อ่านเท่านั้น

......นี่ คือ จุดประสงค์ที่ตรงที่สุด การเรียนรู้ที่จะสามารถพึ่งตัวเองได้

ไม่ง่ายเลยหากเรียนด้วยตัวเอง

:wub: ขอบคุณ พี่C เฮียกัม คุณคิกและทุกท่าน รวมทั้งแสงแดดด้วย

ไม่ต้องอ่านตำราในการเตรียมตัวเข้ารับการแนะนำครับ

รูปแบบที่ผมจะให้คำแนะนำ จะอยู่ในรูปแบบที่ใช้เครื่องมือพื้นฐานที่มีมากับโปรแกรม MT4

แล้วนำมาสร้างกราฟเพื่อวิเคราะห์แล้วหาแนวทางในการตัดสินใจซื้อ - ขาย ครับ

ตำราคงต้องเก็บเอาไว้อ่านเอง เมื่อผมแนะนำเสร็จแล้วครับ

เหมือนกราฟด้านล่างนี้ครับ สร้างขึ้นมาจากเครื่องมือพื้นฐานที่มากับโปรแกรม MT4 ทั้งหมดครับ

ลองดูครับ

ไม่แนะนำให้เล่นตามในสื่งที่ผมนำเสนอ

เพราะจนถึงขณะนี้ ผมก็ยังแค่เป็นเด็กฝึกหัดในการสร้างการเทคนิคเท่านั้น

ช่วงนี้ผม ต้องคงต้องใช้เวลาส่วนใหญ่ ในการวางแนวทางในการแนะนำ คงไม่คอยมีเวลาว่างเท่าที่ควร

อาจไม่ค่อยได้เข้ามาโพสกราฟให้อ่านกันที่กระทู้

เพราะการแนะนำครั้งนี้ ผมไม่ได้จัดในรูปแบบสัมนา แต่เป็นการให้คำแนะนำในรูปแบบการสร้างกราฟและรู้จักวิเคราะห์กราฟเพื่อใช้ประกอบการตัดสินใจในการเล่น

ซึ่งผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าคนที่เข้ารับการแนะนำสามารถอ่านกราฟ และวิเคราะห์กราฟเองเป็นด้วยตัวของเขาเอง และสามารถอาศัยเป็นแนวทางในการซื้อ - ขายได้

เข้าเรื่องดีกว่า

มาว่าตามกราฟดีกว่าครับ

ตามรูปแบบกราฟ

Sto.ในกราฟราย 1 ชั่วโมงยังไม่สามารถกลับตัวขึ้น

วันจันทร์ราคาน่าจะมีการย่อตัวลงก่อนที่จะกลับตัวขึ้นครับ

โชคดีในการเล่นครับ

ลืมไป คำที่พิมพ์ไว้บนตัวกราฟ

บ้างคำผมนึกไม่ออกว่าเขาเรียกว่าอะไร

ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยครับ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

กราฟราย 4 ชั่วโมง

แท่งเทียนยังเข้าสามเหลี่ยมครับ

ออกจากสามเหลี่ยมเมื่อไหร่ ค่อยว่ากันครับ

ขอบคุณค่ะคุณซี

ตอนนี้ราคาออกจากสามเหลี่ยมแล้วนี่คะ....แต่ !_10 ราคาที่เล่น online แย่มากๆ !_02 ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้กำไรกะเค้าซักที !034

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ แต่เป็นมุมมองในการเล่นตลอดสัปดาห์นี้นะครับ

คงอยู่ในรูปแบบเหมือนเดิมกับกราฟราย 1 ชั่วโมงที่เคยโพสไว้ครับ

แนวต้าน 1711.92 1730.01 1775.24

แนวรับ 1666.04 1646.01 1630.50

ความเห็นส่วนตัว

ถ้าจะลากราคาขึ้น วันนี้ราคาไม่ควรลงมาต่ำกว่า 1666.04 ครับ

และถ้าดูรูปแบบการขึ้นของกราฟวันนี้ ราคาสามารถขึ้นไปได้ต่ำๆก็ 1711.92 ครับ

สวัสดีค่ะ

กราฟสวยทุกรูปเลยค่ะ แปลกใจจังอ่ะ ทำไมวินโด้ใหม่ driver การ์ดจอก็เดิม แต่สีสีนและความชัดๆๆๆมากๆๆๆ