ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดี ค่ะ คุณ ซี

นั่งทำกราฟ 4 (อีกแล้ว) ทำทีไรก็ได้แต่มุมมองแบบนี้ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะพี่มดแดง เมื่อวานปล่อยไปแล้วได้แค่ค่ากับข้าว วันนี้ยังไม่ได้ซื้อเลย จะย่อลงมาให้ซื้อมั้ยเนี่ย

ขอบคุณค่ะพี่มดแดง เมื่อวานปล่อยไปแล้วได้แค่ค่ากับข้าว วันนี้ยังไม่ได้ซื้อเลย จะย่อลงมาให้ซื้อมั้ยเนี่ย

พี่ใส่เส้นลงไป แล้วเห็น ก็ยังมองว่ามันน่าผ่านใหมละ คิดๆๆ ต้องคอยดูต่อไป

สวัสดี ค่ะ คุณ ซี

นั่งทำกราฟ 4 (อีกแล้ว) ทำทีไรก็ได้แต่มุมมองแบบนี้ค่ะ

ดูจากกราฟ ... พี่มดแดงมองแนวโน้มขึ้นใช่มั๊ยค่ะ ดูว่ามันน่าจะผ่านเส้นสีม่วงเนอะ

แต่อินดี้ตัวที่โชว์ในกราฟ ( เดาว่าเป็น Stoch ) มันยังชี้ลงอยู่ อย่างนี้จะอ่านว่าอย่างไรค่ะพี่มดแดง

ถูกแก้ไข โดย madam

ดูจากกราฟ ... พี่มดแดงมองแนวโน้มขึ้นใช่มั๊ยค่ะ ดูว่ามันน่าจะผ่านเส้นสีม่วงเนอะ

แต่อินดี้ตัวที่โชว์ในกราฟ ( เดาว่าเป็น Stoch ) มันยังชี้ลงอยู่ อย่างนี้จะอ่านว่าอย่างไรค่ะพี่มดแดง

เพิ่งกลับเข้าบ้านจ้า....

.ใช่แล้วมันผ่านเส้นสีม่วงแล้วตอนนี้

และหลุดผ่านขึ้นมา จะยืนได้หรือจะกระโดดเลย ก็ไม่น่าเกลียดมั๊ง รออีกนิด ต้องดีีดแล้วอ่ะ

sto 9 5 5 ปักลงตามรูปนั้น ใช่เสียวกลัวจะลงแต่พี่ดูกราฟรายวันประกอบด้วยมันตัดกัน แม้จะยังไม่ขึ้น แต่มองว่าถ้ามีแรงส่งอีกหน่อยก็คงสวย

แต่ ณ ตอนนี้ sto 4 ตอนนี้ตัดขึ้นบ้างแล้ว สีแดงยังไม่หักขึ้น คงต้องรอเส้นช้าอีกหน่อย

ประกอบกับ ma หลายๆเส้น มารวมกันพร้อมที่จะออกเดินทาง และตอนนี้แท่งเทียนมันหลุด ขึ้นด้านบนมาแล้ว รวมทั้ง เส้นบางเส้นบนแท่งเทียนมันบอกว่าขึ้น :gvme

ก็คิดว่า 1622 ก็น่าได้เห็นมั๊ง ส่วนตอนนี้มองว่า 1612 น่ะทางผ่าน อีก 20 $ หรือมากกว่า(1632-7 )น่าได้เห็น ....ฝันไปหรือเปล่า

ขออนุญาติโม้หน่อยนะคุณ ซี ก็ตอนนี้มันรู้สึกแบบนี้ นี่ และหรือ อาจได้ถุงคลุมหน้าเดินก็ได้นะ :32

.ฟังๆไว้ไม่ต้องเชื่อ แล้วคอยตรวจคำตอบด้วยตัวเอง ถ้าใครกำลังเดากราฟอยู่

กราฟ4

กราฟรายวัน

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ตอบคุณ madam และ กบจ๊าไปแล้วนะ

แต่ใช้วิธีแก้ไข/เขียนที่เดิม พี่จะเป็นแบบนี้เสมอ ไม่โพสใหม่ ถ้าใครอ่าน แต่ละครั้งอาจไม่เหมือนครั้งแรก คงไม่ได้เข้ามาอ่าน ตกรถดีกว่าดอยนะน้อง

เข้าใจกันใหมคะที่กราฟ อาจงงนะคะ เป้าต่อไปให้ผ่าน 1623 หรือถ้าผ่านไปถึง 1661 ได้ก็ยิ้มแหละ วางเป้าใหญ่แถวๆนั้นก่อนค่ะ

พี่จุ่นนนนน ติ๊กเองค๊า

กิ๊วก๊าวววววว :53

ขอบคุณพี่มดแดง มากๆนะคะ

พี่จุ่นนนนน ติ๊กเองค๊า

กิ๊วก๊าวววววว :53

ขอบคุณพี่มดแดง มากๆนะคะ

Hello น้องติ๊ก :)

พี่เพิ่งเห็นโพสหนู เพราะเพิ่งกลับจากไปดูละคร สมเด็จพระนเรศวร มาจ้า

ไง..วันนี้ได้ซื้อหรือขาย บ้างป่าวจ๊ะ

อุ๊ย..พิมพ์ๆ อยู่ ราคาไหลลงซะแล้วอ่ะ

ถูกแก้ไข โดย madam

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อครับ

เมื่อวานราคาเบรคออกจากสามเหลี่ยมในทิศทางขาขึ้น พร้อมๆกับSto.ที่กลับตัวขึ้นได้ใหม่ที่สูงกว่าเดิมอีกครั้ง

ทำให้มุมมองวันนี้ มองว่าราคาคงไปต่อได้ แต่อาจจะไม่มากอย่างที่คิด เพราะเท่าที่เคยดูมา การขึ้นแบบนี้

ส่วนใหญ่จะอยู่ในรูปแบบ Sideways up

แนวรับ แนวต้าน ยังไม่ได้เปลี่ยนแปลงนะครับ

ส่วนแนว Swings คงต้องรอให้ได้แนว Resistance ใหม่ก่อนนะครับ ถึงจะหาได้

แต่ถ้าดูจากราฟนี้ แนว Swings จะอยู่แถวๆ 1618 - 1632 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ยังเชื่อว่าราคาขึ้นได้อีก โดยมีเป้าหมายที่ 1642 1660 ครับ

แนวทางการเล่นสั้นๆของผม โดยการเอาของที่มีอยู่ 10 % มาเล่น

หาจังหวะขายในช่วงที่ Sto.กลับตัวลง ซื้อกลับในช่วงที่ Sto.กลับตัวขึ้น

หรือเล่นตามเส้น MA 5 วัน กับ 10 วัน ครับ (ในกราฟ ไม่ได้ลงเส้น MA ให้ดู)

โดยเส้น MA 5 วันตัดเส้น MA 10 ขึ้นไปด้านบนให้เข้าซื้อ

เมื่อเส้น MA 5 วันตัดเส้น MA 10 กลับลงมาด้านล่างให้ขาย

สวัสดีค่ะ คุณ ซี

อิอิ ...ดีใจได้ตรวจข้อสอบแล้ว โจทย์เหมือนกันแต่วิธีการทำต่างกัน