ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่รู้จะใช้วิธีไหนบอกขอบคุณ เลยทำได้ตามที่เห็น ....... ตะหงิดตะหงิดว่าต้องมีขาดกูรู หรือ ผู้มีส่วนร่วมให้ข้อมูลในเว็บนี้แน่ๆ อย่างไรก็ตามขอบคุณทุกคนค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=y9I37mSHmlI

สวย กินใจ มีความหมายเกินคำบรรยาย...

จะรวบรวมแรงใจ ความคิด กอดคอกันสู้ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ช่วงนี้ ขาใหญ่ออกจากตลาดไปเที่ยวกัน กว่าจะกลับมาเล่นใหม่คงหลังสิ้นปีนี้

ทำให้คาดว่า ราคาคงสวิงขึ้น ลง ในช่วงแคบๆ แถวๆ 1601 - 1614

แต่ขาเล็ก ขาน้อย อาจมีรายการแบบเทขาย หรือ ไม่ก็แอบดันราคาขึ้น รอเวลาทำกำไรช่วงขาใหญ่กลับเข้ามาในตลาด

เลยต้องมีแนวรับ แนวต้านกว้างๆเอาไว้

แนวรับ 1589 1564 1530

แต่ตัวเลขที่ต้องดูจริงๆ อยู่ที่ราคา 1554.82 เพราะลงมาต่ำกว่านี้ รูปแบบกราฟจะเป็นรูปแบบคลื่นขาลงอีกรอบ

แนวต้าน 1624 1647 1670 ยืน 1647 ได้ ถือว่าอุ่นใน(ใจเรา) ราคามีโอกาสบินไปคลื่น 3

ความเห็นส่วนตัว

2 - 3 วันนี้ ราคาอาจจะนิ่งๆ สวิงแค่ 1601 - 1614 ได้ครับ

จุดที่ต้องระวัง หลายๆปีที่ผ่านมา หัวแดงลักไก่ลากราคาขึ้นไป ยังงัยก็ระวังหัวแดงลากราคาขึ้นไปบ้างนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีค่ะ คุณ :ccczaa

นี่ขนาดไม่ค่อยสบายนะ ...ขอบคุณค่ะ อย่าขยันจนลืมพักผ่อนบ้างนะคะ

เห็นกราฟเช้านี้สงสัยว่า เข้าเค้าแล้วมั๊ง

จุดที่ต้องระวัง หลายๆปีที่ผ่านมา หัวแดงลักไก่ลากราคาขึ้นไป ยังงัยก็ระวังหัวแดงลากราคาขึ้นไปบ้างนะครับ

กราฟเดินเมื่อไร เราคงได้แต่.มอง...อะไรกันนะเนี่ย :37

ลองมาเช็คดูซะหน่อยนึงดีกว่าอยูเปล่าๆ

ปี 2009

ปี 2010

ปี 2011

ถูกแก้ไข โดย moddang..

รูปกราฟมันล้นแล้ว กลัวหลุดอีก โพสอีกก็แล้วกัน ไหนๆก็ไปหามาแล้ว เพื่อความชัวร์ในการถือหรือเปล่า..... อันนี้เป็นมุมมองส่วนตัวนะคะ .... เดากันเองแล้วกันใครอยากได้เท่าไร

อยากรู้ชัดๆ ต้องลองทำกราฟ ดูเองนะค๊า

คลิปแรกที่ทำเมื่อคืน พี่น้องรีช่วยบอกมาเรื่องท่านที่ตกหาย เลยทำคลิป 2 เพื่อให้เกิดความสมบูรณ์ขึ้น ยังมีตกหล่นอีกไหมหน้อ........

ปล. คลิปนี้เป็นอันที่ 2

http://www.youtube.com/watch?v=3wgLKD0cfB4&feature=youtu.be

ขอบคุณ คุณพิพพา และเพื่อนๆทุกคนด้วยนะคะ ที่ทำให้ห้องเรียนมีชีวิต

ขอให้ทุกคนมีสุขภาพแข็งแรง โชคดี ร่ำรวยเงิน ร่ำรวยทอง ไม่ติดดอย ไม่ขายหมู และมีความสุขตลอดไปค่ะ

ลองสร้างสระว่ายน้ำ ค่ะ..... หลังจากพอเข้าใจมากกว่าเดิม :_Rd :Hot

ถ้าใครอยากเข้าใจต้องลองทำ เพราะครั้งแรกที่ทำด้วยความเชื่อมั่น มันทำไมๆๆๆๆๆหาไม่ได้ ย้อนไปดูตัวอย่างด้านบน อ๋อ เข้าใจแระ

แต่ผลที่ได้ไม่เท่ากัน แต่คิดว่าพอเข้าใจมุมมองเพิ่มขึ้น

ส่วนตัวยึดกราฟ 4 เป็นหลัก ตามกูรูที่ใช้กันไม่ว่าจะใส่อะไรลงไป แล้วเอามาทำนายอนาคต แล้วถ้าจะเข้าก็มาพิจารณากราฟ 1 เป็นงัย ถ้าราย 4 ลง แต่ราย 1 ขึ้นก็รอ เดี๋ยวลงมาแน่ (ส่วนมาก) จะซื้อจริงๆก็ดู 15 นาที ตอนนี้ต่ำหรือสูง

ขอบคุณครับ

ศิษย์เก่าอาจารย์ซีโปรดทราบ

ตารางอบรมปี 2555 ส่งไปให้ทาง e-mailแล้วค่ะ

หากต้องการอบรมต่อ ต้องส่งใบสมัครมาลงทะเบียนใหม่นะคะ

ถูกแก้ไข โดย แสงแดด