ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากๆค่ะคุณซีซ่าห์ คุณมดแดง :Announce :Announce :gd :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ดูภาพรวมทั่วๆไปของกราฟราย 1 ชั่วโมงครับ

กรณีราคาขึ้นต่อ

จะมีแนวต้าน 1782 1785 1790 1799

กรณีราคาลง

จะมีแนวรับรายวันที่ 1776 - 1774 1771 - 1770 1759 ส่วนระยะกลางก็ 1749 1736 1728 1716

ความเห็นส่วนตัว

ส่วนตัวผมเริ่มทะยอยขายทำกำไรไปบ้างแล้วตามระบบที่ผมใช้อยู่

และรอซื้อกลับตามแนวรับที่ 1749 1736 1728 1716 ตามลำดับ โดยอาศัยดูกราฟเป็นหลัก

และเชื่อว่า ขาใหญ่คงต้องขายทำกำไรเพื่อนำมาใช้จ่ายบ้าง

ไม่งั้นจะเอาเงินที่ไหนมาใช้จ่ายหละ ถ้าหลับหูหลับตาซื้อลูกเดียว

ขอบคุณค่ะอ.ซีและคุณมดแดง ให้ร่ำรวยเงินทองและความสุขนะค๊ะ

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ อาจารย์ซี มันจะไม่ขายเอาเงินไปทำอย่างอื่นบ้างเลยเหรอ

และเชื่อว่า ขาใหญ่คงต้องขายทำกำไรเพื่อนำมาใช้จ่ายบ้าง

ไม่งั้นจะเอาเงินที่ไหนมาใช้จ่ายหละ ถ้าหลับหูหลับตาซื้อลูกเดียว

ประโยคนี้อธิบายเพิ่มเติมให้ก็ได้ครับ

หลักการลงทุน โดยทั่วๆไปเขาจะไม่มีการเพิ่มทุนใหม่เข้าไปลงทุนครับ

เขาจะเอากำไรที่ได้จากการลงทุน เอามาเป็นต้นทุนเพิ่มเข้าไปเป็นทุนเพื่อเพิ่มจำนวนหน่วยลงทุนที่ถือไว้ให้เพิ่มมากขึ้นไปเรื่อยๆ

การเพิ่มทุนของเขา เขาก็อาศัยเงินที่ได้มาจากการทำกำไรนั้นหละ

ดังนั้น เขาจึงจำเป็นต้องมีการขายทำกำไรออกมาเพื่อให้ได้เงินทุนก้อนใหม่ ที่ใช้ในการลากราคาขึ้นไปให้ลูงขึ้นไปเรื่อยๆ

การเพิ่มทุนใหม่ของเขา ถ้าเขาจะเพิ่มใหม่โดยเงินทุนก้อนใหม่ ก็ต่อเมื่อระบบเศรษฐกิจโลกจะต้องอยู่ในภาวะตกต่ำ

โดยมีสาเหตุมาจากปัจจัยพื้นฐานต่างๆที่มีผลลบต่อเศรษฐกิจโลก อิ อิ ไปหละ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีค่ะ คุณ ซี และเพื่อนๆ

อิอิ....net t o t นะ 3 คืนแล้ว..ไม่ได้เรื่อง ต้องโทรไปแจ้งทุกเช้า เฮ้อ :Wt ดีนะไม่ได้ลุ้น ม่ายงั้นเหนื่อย

นึกว่าวันนี้คงชวดอีก แต่ก็ต้องโทรอีก สายๆถึงได้โอเค

ทำกราฟ fibofan แล้วรู้สึกไม่ได้เรื่องคือต้องขยับเส้นใหม่ มันยังงง เอางัยดี โพสไปอายเค๊า หาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้ เลยเอารูปออกไปนะ แต่พอใส่ fiboarc แล้ว โอ้มันยอดมากเลยจอร์จ .....ยิ้มออกแระ :uu แต่ไม่ได้เอาให้ดูนะ ยังเรียนไม่ถึง เดี๋ยวงงงง

มาแกะกราฟรูปนี้ดีก่า

วันนี้ดูภาพรวมทั่วๆไปของกราฟราย 1 ชั่วโมงครับ

กรณีราคาขึ้นต่อ

จะมีแนวต้าน 1782 1785 1790 1799

กรณีราคาลง

จะมีแนวรับรายวันที่ 1776 - 1774 1771 - 1770 1759 ส่วนระยะกลางก็ 1749 1736 1728 1716

ความเห็นส่วนตัว

ส่วนตัวผมเริ่มทะยอยขายทำกำไรไปบ้างแล้วตามระบบที่ผมใช้อยู่

และรอซื้อกลับตามแนวรับที่ 1749 1736 1728 1716 ตามลำดับ โดยอาศัยดูกราฟเป็นหลัก

ถูกแก้ไข โดย moddang..