ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากๆค่ะคุณซีซาร์และคุณมดแดง :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

แนวรับ 1652 1647 1642

แนวต้าน 1667 1672 1681

แนวSwings 1667 - 1652

ความเห็นส่วนตัว

ราคาน่าจะ Swings ในกรอบ 1667 - 1652 โดยแนว Swings ออกไปในทิศทางลงมากกว่าทิศทางขึ้น

แนวทางการเล่นส่วนตัว เอามาพิมพ์ให้อ่านเท่านั้นนะครับ

วันนี้คงรอเล่นหลังตลาดฮองกงปิดตลาดครับ

เพราะค่าเงินบาทรู้สึกว่้าจะอ่อนค่าเร็วไปหน่อย และแนวทางการเล่นคงเล่นแบบสั้นสุดๆ มีกำไรก็ถอยครับ

โดยวางรูปแบบการเล่นจาก 2 กรณีด้านล่างนี้ครับ ในการเข้าซื้อหรือขาย

ราคาไม่มาตามแนวทางที่วางไว้ ไม่เล่นครับ

กรณีที่ 1 ถ้าราคาสามารถ Swings ขึ้นไปยืนเหนือ 1667 ได้ (เริ่มพิจารณาซื้อตามกราฟ) ราคาก็ไม่น่าที่จะขึ้นไปได้สูงกว่า 1672 (เริ่มพิจารณาปิดหน้าซื้อตามกราฟ)

กรณีที่ 2 ถ้าราคาไม่สามารถ Swings แล้วราคาเกิดลงไปต่ำกว่า 1652 (เริ่มพิจารณาเปิดหน้าขายตามกราฟ) ราคาก็คงลงไปได้แค่ 1642 (เริ่มพิจารณาปิดหน้าขายตามกราฟ)

ส่วนทองแท่ง เริ่มพิจารณาสะสมตามแนวทางของพอร์ตที่วางไว้ โดยเริ่มซื้อกลับครั้งละ 10 % ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ขอบคุนคร่ะจาร

จารคร๊ะ แพทเทิน W มาแร้ว ต่อไป แพทเทิน M ป่าวคร๊ะ จาร อิอิ

ขอบคุณค่ะ

แต่ดูท่าไม่ยอมไปซักทางเลยค่ะ :21

แนวรับ 1652 1647 1642

แนวต้าน 1667 1672 1681

แนวSwings 1667 - 1652

ความเห็นส่วนตัว

ราคาน่าจะ Swings ในกรอบ 1667 - 1652 โดยแนว Swings ออกไปในทิศทางลงมากกว่าทิศทางขึ้น

แนวทางการเล่นส่วนตัว เอามาพิมพ์ให้อ่านเท่านั้นนะครับ

วันนี้คงรอเล่นหลังตลาดฮองกงปิดตลาดครับ

เพราะค่าเงินบาทรู้สึกว่้าจะอ่อนค่าเร็วไปหน่อย และแนวทางการเล่นคงเล่นแบบสั้นสุดๆ มีกำไรก็ถอยครับ

โดยวางรูปแบบการเล่นจาก 2 กรณีด้านล่างนี้ครับ ในการเข้าซื้อหรือขาย

ราคาไม่มาตามแนวทางที่วางไว้ ไม่เล่นครับ

กรณีที่ 1 ถ้าราคาสามารถ Swings ขึ้นไปยืนเหนือ 1667 ได้ (เริ่มพิจารณาซื้อตามกราฟ) ราคาก็ไม่น่าที่จะขึ้นไปได้สูงกว่า 1672 (เริ่มพิจารณาปิดหน้าซื้อตามกราฟ)

กรณีที่ 2 ถ้าราคาไม่สามารถ Swings แล้วราคาเกิดลงไปต่ำกว่า 1652 (เริ่มพิจารณาเปิดหน้าขายตามกราฟ) ราคาก็คงลงไปได้แค่ 1642 (เริ่มพิจารณาปิดหน้าขายตามกราฟ)

ส่วนทองแท่ง เริ่มพิจารณาสะสมตามแนวทางของพอร์ตที่วางไว้ โดยเริ่มซื้อกลับครั้งละ 10 % ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ขอบคุณคุณซีซ่านะคุ

วันนี้เอา Gap เท่าที่พอจะเห็นมาลงให้ดูครับ

ปกติผมจะไม่ค่อยสนใจข่าว แต่วันนี้ต้องสนใจบ้างแล้วครับ เพราะัแต่ละข่าวส่งผลทั้งทางตรงและทางอ้อมให้ราคาทองเปลี่ยนได้

และคาดว่าวันนี้ราคาคง Swings ขึ้น - ลง มากวันหนึ่ง เพราะมีข่าวใหญ่ๆหลายข่าวที่อาจจะทำให้ราคาทองขึ้นได้

เช่น

กรณีวางระเบิดที่อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา + อำเภอเมืองยะลา จังหวัดยะลา

อาจส่งให้ราคาทองแพงขึ้นได้จากการที่ค่าเงินบาทอ่อนค่าจากการขาดความเชื่อมั่นของนักลงทุนที่มาลงทุนในประเทศไทย

กรณีกลุ่มยูโรป ตัดสินใจอัดฉีดเงินเข้าระบบ ซึ่งส่งผลให้นักลงทุนกลับเข้ามาลงทุนในตลาดทอง

โดยในช่วงแรกอาจจะแกล้งไม่สนใจในข่าวโดยแกล้งปล่อยให้ราคาเป็นไปตามกลไกของตลาด

แต่พอเราเผลอพี่ท่านก็เข้ามาฉุดกระชากลากขึ้นไปหน้าตาเฉย

ช่วงนี้ใครจะเข้าซื้อก็หาจังหวะให้ดีๆครับ

ส่วนใครที่คิดจะเปิดหน้าขายก่อน แนะนำให้ดูทองจริงๆในมือก่อนว่าต้นทุนจริงๆเท่าไหร่

เพราะถ้าเปิดหน้าขายแล้วเกิดผิดทาง จะมีทองราคาต่ำไปส่งคืนทางร้านเพื่อล้างบัญชีได้หรือเปล่า

ส่วนแนวทางการเล่นของผม วันนี้คงหาจังหวะเข้าซื้อ - ขาย สั้นๆ ตาม Gap

โดยวางแนวทางการเล่นแบบมาทางไหนก็เล่นทางนั้นก่อน

กรณีที่ 1 ราคาวิ่งเข้าหา Gap ด้านล่างก็เข้าซื้อ แล้วไปรอขายที่ แนว Gap ด้านบน

กรณีที่ 2 ราคามาด้านบนก่อนก็เล่นแบบขายออกไปก่อน แล้วรอซื้อกลับแถวด้านล่างตรงแนว Gap ครับ

ส่วนจะเริ่มต้นเล่นตรงจุดไหนก่อน คงพิจารณาจากกราฟราย 1 ชั่วโมง ราย 30 นาที อีกครั้งครับ

Gap เท่าที่หาได้ ตัวเลขจะอยู่ด้านขวามือบนตัวกราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa