ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

.....อย่าลืมฉัน..... :_ee อิ อิ อิ

มาเปนคนแรกเลยนะคะ งัยช่วยแจ้งวันที่เรียนด้วยค่ะว่าเสาร์รึอาทิตย์

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาเปนคนแรกเลยนะคะ งัยช่วยแจ้งวันที่เรียนด้วยค่ะว่าเสาร์รึอาทิตย์

ทุกวันค่า :uu

ทุกวันค่า :uu

อาจารย์จะเปิดสอนแค่วันเสาร์กับวันอาทิตย์ค่ะ จำนวนคนจำกัด ไม่มีการเรียนเสริมน่ะค่ะ งัยฝากบอกเพื่อนๆด้วยนะคะว่าเมลแจ้งวันที่ต้องการเรียนด้วย ขอบคุณค่ะ (เพื่อนอีกหลายคนที่เมลมาแล้วม่ะดั้ยบอกวัน ช่วยแจ้งมาด้วยค่ะ)

วันนี้เอากราฟราย 4 ชั่วโมงมาลงให้ดูความก้าวหน้าของกราฟเท่านั้นนะครับ

รูปแบบกราฟยังไม่เปลี่ยนไปมาก

แนวรับ แนวต้านก็เหมือนๆเดิม คือ

แนวต้าน 1595.80

แนวรับ 1561.10

ความเห็นส่วนตัวยังคงเหมือนเดิม คือ

แนวโน้มราคาวิ่งขึ้นไป 1595 มากกว่าครับ แต่จุดที่น่าจับตาคือ ตรงราคา 1572.4 - 1573.6 จะเป็น Gap

ช่วงเปลี่ยนตลาด ราคามีโอกาส Swing กลับมาตรงจุดนี้ได้ครับ

แนวทางการเล่นสั้นยังคงแนะนำให้ดูจากกราฟราย 30 นาที ครับ คือ

ถ้าทิศทางยังอยู่ในแนวโน้มขาขึ้น รอเข้าซื้อตรง 1573

แต่ถ้ากราฟอยู่ในทิศทางขาลง รอขายตรง 1573 เช่นกันครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เรื่อง การแนะนำการอ่านกราฟ

วันนี้ตลาดเมกาปิด ผมขอโพสเรื่องแนะนำการอ่านกราฟเทคนิคที่ผมได้ให้คำแนะนำไว้

เพื่อใช้เป็นแนวทางในการซื้อ - ขาย กันนะครับ ตามที่เคยบอกเพื่อนเอาไว้ว่า

ในการแนะนำครั้งที่ผ่านมา เป็นการแนะนำการอ่านกราฟในเชิงเส้นเสียส่วนมาก

และรัปปากเพื่อนๆไว้ว่าจะมีการแนะนำต่อ ในส่วนที่มีความสัมพันธ์กับการแนะนำครั้งที่แล้วแต่จะลึกลงไปเรื่อยๆ

อีกอย่างถ้าหยุดแนะนำไปนาน ผมก็อาจจะลืมว่าได้แนะนำอะไรไปบ้างแล้ว

ถือว่าเป็นการรักษาสัญญาที่เคยให้ไว้กับเพื่อนๆนะครับ

ครั้งที่ผ่านมา ส่วนใหญ่จะอยู่ในรูปแบบการลากเส้น การอ่าน การหาแนวรับ แนวต้าน เพื่อกำหนดจุดในการเข้าซื้อ – ขาย

โดยมีรูปแบบการเข้าสามเหลี่ยม สี่เหลี่ยมบางอย่างที่เพื่อนๆเคยเจอประจำ และ Fibonacci ที่จำเป็นต้องใช้ในการวัดค่า ฯลฯ

ส่วนครั้งนี้ การแนะนำการอ่านกราฟคงจะเป็นเนื้อหาที่ต่อเนื่องจากครั้งก่อน แต่เจาะลึกลงไปมากกว่าเดิม

เนื้อหาส่วนใหญ่คงจะวนเวียนในเรื่อง

1.
การใช้
Fibonacci Trading

2.
การจับทิศทางคลื่นจาก
Fibonacci Retracement

3.
Swing Trading

4.
การเข้า
Patterns และทิศทางการออกจาก Patterns

5.
การดูแท่งเทียน

และที่ขาดไม่ได้ คงต้องมีการทบทวนเรื่องที่เคยแนะนำในครั้งก่อนบ้างเป็นบางครั้ง

เพราะทุกเรื่องจะมีความสัมพันธ์กันตลอดครับ ส่วนเรื่องคลื่น คงจะมีสอดแทรกบ้างเท่าที่จำเป็นครับ

การแนะนำแต่ละครั้งอย่าคาดหวังว่าหลังจากได้คำแนะนำแล้ว จะสามารถกลับมาเล่นได้ทันที

ทุกอย่างต้องค่อยเป็นค่อยไปนะครับ ส่วนตัวผมในฐานะที่เป็นผู้ให้คำแนะนำ

ผมจะพยายามแนะนำในสิ่งที่ผมยังจำได้เท่านั้นนะครับ เพราะส่วนใหญ่ ผมก็ลืมไปมากแล้วครับ

เอาเป็นว่าผมแนะนำเท่าที่ผมรู้ครับ

สำหรับ สถานที่แนะนำ ตอนนี้ผมยังไม่ได้กำหนด เพราะต้องทราบจำนวนผู้ที่ต้องการให้ผมแนะนำก่อน

จึงอยากให้เพื่อนๆที่ต้องการให้ผมแนะนำแจ้งให้ผมทราบจำนวน โดยแจ้งผ่านทางคุณวีรยาให้ทราบก่อน

เพื่อจะได้หาสถานที่ให้เหมาะสมกับจำนวนผู้ที่ต้องการให้แนะนำครับ

แต่ผมคาดว่า ถ้าไม่เป็นโรงแรมแถวๆ สาธรฯ ก็คงเป็นออฟฟิต แถวๆ จรัญ 68 ครับ

ซึ่งผมจะเดินทางไปดูสถานที่ในวันที่ 2 มิถุนายน 2555

และถ้าเป็นไปได้อาจแนะนำได้ในช่วงกลางเดือนมิถุนายน 2555 นี้เลยครับ

สำหรับผู้ที่ต้องการให้ผมแนะนำ ให้แจ้งความประสงค์ตามเมลของคุณวีรยาครับ

เพราะเขาจะเป็นคนจัดการเรื่องต่างๆให้ผมครับ

ลืมไปนิด สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยให้ผมแนะนำ

ถ้าประสงค์จะให้ผมแนะนำก็แจ้งเข้ามาทางเมลนี้เช่นกันครับ

เพราะทุกอย่างที่เกี่ยวกับกราฟเทคนิค เริ่มต้นตรงจุดไหนก็ได้ครับ แต่เป้าหมายสุดท้ายจะเหมือนกัน

คือเราเรียนรู้เพื่อต้องการหาแนวรับ แนวต้าน จุดเข้าซื้อ จุดขาย จุดปิดทำกำไร จุดหยุดขาดทุน ครับ

ตกไปอีกหน่อย แนะนำเฉพาะวันเสาร์ กับ วันอาทิตย์ เวลาก็ประมาณ 09.00 น. - 16.30 น. ครับ

wirayateepakon@gmail.com

wiraya_teepakon@hotmail.com

โทร.08 – 1845 - 1761

ขอแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมนะคะ เพราะมีหลายคนอยากทราบ

เรื่องสถานที่ ดูไว้ 2 ที่ คือโรงแรมแถวสาธรกับออฟฟิตที่จรัญสนิทวงศ์ 68

เรื่องราคา อยู่ที่ประมาณ 650-850 บาท/ครั้ง/วัน รวมค่าอาหารและเครื่องดื่มแล้ว

ส่วนจะเรียนที่ไหนแน่เริ่มเรียนเมื่อไหร่ ต้องรออาทิตย์หน้าค่ะ เพราะอาจารย์จะมาดูสถานที่เรียนวันเสาร์นี้

เมื่อทราบแน่ชัดแล้วออมจะเมลแจ้งทุกคนที่สมัครมาอีกครั้ง ซึ่งครั้งนี้จะจำกัดจำนวนคนเรียน เพราะอาจารย์ไม่อยากสอนคนมาก

เดี๋ยวดูแลไม่ทั่วถึง

รอบนี้จะเปิดสอน 6 ครั้ง/ห้องๆละ 20 คน จำนวน 2 ห้อง ซึ่งจะขอเก็บเงินครั้งเดียว ไม่มีการเปลี่ยนวันหรือเรียนชดเชยเพราะค่าใช้จ่ายฟิคตายตัว

เนื่องจากต้องเช่าสถานที่ และอาจารย์ไม่อยากให้เสียเงินค่าเรียนแพงเกินความจำเป็น ทุกคนที่เรียนต้องจ่ายค่าเรียนเหมือนกันหมด แม้แต่ออมที่เป็นคนช่วยจัดและดูแลตรงส่วนนี้ ดังนั้นคนที่ไม่ต้องจ่ายเงินจึงมีแค่ 2 คน คือตัวอาจารย์เองซึ่งเป็นผู้สอนกับพี่มดแดงซึ่งเป็นผู้ช่วยสอนค่ะ

ส่วนผู้ที่สนใจจะสมัคร ขอให้ส่งรายละเอียดมาทางเมลข้างบนนี้ ตามที่อาจารย์แจ้งมาที่ออมนะคะ

ขอชื่อ-นามสกุล ชื่อเล่นหรือชื่อที่เรียกในเวป อีเมล เบอร์โทร พร้อมทั้งแจ้งด้วยว่าต้องการลงเรียนวันไหน (เสาร์หรืออาทิตย์)

ส่วนใครที่ใช้ MT4 ไม่เป็นก็เรียนได้ค่ะ เพราะจะมีคนช่วยแนะนำให้

เอากราฟระยะสั้นราย 30 นาทีมาให้ดูกันครับ

ตามกราฟ

แนวรับ 1571 1566 -1563 1555

แนวต้าน 1577 - 1579 1580 1595

แนวโน้มทิศทางทางเทคนิค

1.ถ้าราคาจะกลับเป็นขาขึ้นราคาต้องกลับไปยืนเหนือราคา 1577 - 1579 และราคามีโอกาสขึ้นไปทดสอบ 1595

2.ถ้าราคาไม่สามารถกลับขึ้นไปยืนเหนือ 1577 - 1579 ได้ และลงมาต่ำกว่าแนวรับที่ 1571

ราคามีโอกาสลงมาทดสอบ 1563 และมีโอกาสลงมาต่ำสุดที่ 1655 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ขอเดาว่าลงมาแตะ 1563 และอาจเห็น 1555 ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa