ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ ปิดไปละ ขาดทุนนิดหน่อย ไม่กล้าถือ ปอดไม่ดีค่ะ

ขอนั่งมัดมือมัดเท้า ดูเฉยๆ ไปก่อนดีกว่า วันศุกร์ หนูไม่สู้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรื่อง การแนะนำการอ่านกราฟ

วันนี้ตลาดเมกาปิด ผมขอโพสเรื่องแนะนำการอ่านกราฟเทคนิคที่ผมได้ให้คำแนะนำไว้

เพื่อใช้เป็นแนวทางในการซื้อ - ขาย กันนะครับ ตามที่เคยบอกเพื่อนเอาไว้ว่า

ในการแนะนำครั้งที่ผ่านมา เป็นการแนะนำการอ่านกราฟในเชิงเส้นเสียส่วนมาก

และรัปปากเพื่อนๆไว้ว่าจะมีการแนะนำต่อ ในส่วนที่มีความสัมพันธ์กับการแนะนำครั้งที่แล้วแต่จะลึกลงไปเรื่อยๆ

อีกอย่างถ้าหยุดแนะนำไปนาน ผมก็อาจจะลืมว่าได้แนะนำอะไรไปบ้างแล้ว

ถือว่าเป็นการรักษาสัญญาที่เคยให้ไว้กับเพื่อนๆนะครับ

ครั้งที่ผ่านมา ส่วนใหญ่จะอยู่ในรูปแบบการลากเส้น การอ่าน การหาแนวรับ แนวต้าน เพื่อกำหนดจุดในการเข้าซื้อ – ขาย

โดยมีรูปแบบการเข้าสามเหลี่ยม สี่เหลี่ยมบางอย่างที่เพื่อนๆเคยเจอประจำ และ Fibonacci ที่จำเป็นต้องใช้ในการวัดค่า ฯลฯ

ส่วนครั้งนี้ การแนะนำการอ่านกราฟคงจะเป็นเนื้อหาที่ต่อเนื่องจากครั้งก่อน แต่เจาะลึกลงไปมากกว่าเดิม

เนื้อหาส่วนใหญ่คงจะวนเวียนในเรื่อง

1.
การใช้
Fibonacci Trading

2.
การจับทิศทางคลื่นจาก
Fibonacci Retracement

3.
Swing Trading

4.
การเข้า
Patterns และทิศทางการออกจาก Patterns

5.
การดูแท่งเทียน

และที่ขาดไม่ได้ คงต้องมีการทบทวนเรื่องที่เคยแนะนำในครั้งก่อนบ้างเป็นบางครั้ง

เพราะทุกเรื่องจะมีความสัมพันธ์กันตลอดครับ ส่วนเรื่องคลื่น คงจะมีสอดแทรกบ้างเท่าที่จำเป็นครับ

การแนะนำแต่ละครั้งอย่าคาดหวังว่าหลังจากได้คำแนะนำแล้ว จะสามารถกลับมาเล่นได้ทันที

ทุกอย่างต้องค่อยเป็นค่อยไปนะครับ ส่วนตัวผมในฐานะที่เป็นผู้ให้คำแนะนำ

ผมจะพยายามแนะนำในสิ่งที่ผมยังจำได้เท่านั้นนะครับ เพราะส่วนใหญ่ ผมก็ลืมไปมากแล้วครับ

เอาเป็นว่าผมแนะนำเท่าที่ผมรู้ครับ

สำหรับ สถานที่แนะนำ ตอนนี้ผมยังไม่ได้กำหนด เพราะต้องทราบจำนวนผู้ที่ต้องการให้ผมแนะนำก่อน

จึงอยากให้เพื่อนๆที่ต้องการให้ผมแนะนำแจ้งให้ผมทราบจำนวน โดยแจ้งผ่านทางคุณวีรยาให้ทราบก่อน

เพื่อจะได้หาสถานที่ให้เหมาะสมกับจำนวนผู้ที่ต้องการให้แนะนำครับ

แต่ผมคาดว่า ถ้าไม่เป็นโรงแรมแถวๆ สาธรฯ ก็คงเป็นออฟฟิต แถวๆ จรัญ 68 ครับ

ซึ่งผมจะเดินทางไปดูสถานที่ในวันที่ 2 มิถุนายน 2555

และถ้าเป็นไปได้อาจแนะนำได้ในช่วงกลางเดือนมิถุนายน 2555 นี้เลยครับ

สำหรับผู้ที่ต้องการให้ผมแนะนำ ให้แจ้งความประสงค์ตามเมลของคุณวีรยาครับ

เพราะเขาจะเป็นคนจัดการเรื่องต่างๆให้ผมครับ

ลืมไปนิด สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยให้ผมแนะนำ

ถ้าประสงค์จะให้ผมแนะนำก็แจ้งเข้ามาทางเมลนี้เช่นกันครับ

เพราะทุกอย่างที่เกี่ยวกับกราฟเทคนิค เริ่มต้นตรงจุดไหนก็ได้ครับ แต่เป้าหมายสุดท้ายจะเหมือนกัน

คือเราเรียนรู้เพื่อต้องการหาแนวรับ แนวต้าน จุดเข้าซื้อ จุดขาย จุดปิดทำกำไร จุดหยุดขาดทุน ครับ

ตกไปอีกหน่อย แนะนำเฉพาะวันเสาร์ กับ วันอาทิตย์ เวลาก็ประมาณ 09.00 น. - 16.30 น. ครับ

wirayateepakon@gmail.com

wiraya_teepakon@hotmail.com

โทร.08 – 1845 - 1761

ตอนนี้ได้ที่เรียนแน่นอนแล้วค่ะ คือที่ THE ROYAL RIVER HOTEL จรัญสนิทวงศ์ 66/1

คาดว่าจะเริ่มการแนะนำกราฟกันในวันที่ 16 มิถุนายน นี้

เพื่อนๆที่สนใจอยากฟังการแนะนำกราฟโดยคุณ ccczaa ขอให้รีบติดต่อเข้ามาด่วนที่ อีเมล หรือ เบอร์โทร ด้านบนที่แจ้งไว้ก่อนแล้วค่ะ

เนื่องจากวันพุธหน้าออมต้องให้คำตอบเรื่องจำนวนคนที่แน่นอนกับทางโรงแรมค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ออมสิน

ลืมค่ะ :17 สำหรับผู้ที่แจ้งชื่อทางอีเมลก่อนหน้านี้ ออมได้เมลรายละเอียดต่างๆไปให้แล้วนะคะ รบกวนช่วยดูเมลที่ส่งให้ด้วยค่ะ :01

ตอนนี้ได้ที่เรียนแน่นอนแล้วค่ะ คือที่ THE ROYAL RIVER HOTEL จรัญสนิทวงศ์ 66/1

คาดว่าจะเริ่มการแนะนำกราฟกันในวันที่ 16 มิถุนายน นี้

เพื่อนๆที่สนใจอยากฟังการแนะนำกราฟโดยคุณ ccczaa ขอให้รีบติดต่อเข้ามาด่วนที่ อีเมล หรือ เบอร์โทร ด้านล่างนี้

เนื่องจากวันพุธหน้าออมต้องให้คำตอบเรื่องจำนวนคนที่แน่นอนกับทางโรงแรมค่ะ

wirayateepakon@gmail.com

wiraya_teepakon@hotmail.com

โทร.08 – 1845 - 1761

ถูกแก้ไข โดย ออมสิน

ดูกราฟกันต่อครับ

ว่้ากันตามกราฟ ในทางเทคนิค

ถ้าวันจันทร์ ราคาทองยืนเหนือ 1591 ได้ ราคาก็จะวิ่งเข้าหา 1619

แต่ถ้าราคายืนเหนือ 1591 ไม่ได้ ราคาก็จะกลับวิ่งลงไปหา 1563 - 1561 อีกรอบครับ

ดูกราฟกันต่อครับ

ว่้ากันตามกราฟ ในทางเทคนิค

ถ้าวันจันทร์ ราคาทองยืนเหนือ 1591 ได้ ราคาก็จะวิ่งเข้าหา 1619

แต่ถ้าราคายืนเหนือ 1591 ไม่ได้ ราคาก็จะกลับวิ่งลงไปหา 1563 - 1561 อีกรอบครับ

ขอบคุณคะอ.ซี