ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟราย 1 ชั่วโมงครับ

นานๆนับคลื่นครั้ง รู้สึกเมาคลื่นแปลกๆยังงัยก็ไม่ทราบ

ลองดูเล่นๆก็พอนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ อาจารย์

(แอบจองเรียนไปแล้ว 2 ที่)

อิอิ ขอบคุณคร่า ตอนนับแอบถือแก้วหรือเปล่าคะ ^_^

อิอิ ขอบคุณคร่า ตอนนับแอบถือแก้วหรือเปล่าคะ ^_^

ไม่ถึงขนาดถือแก้วหรอกครับ แต่ไม่ค่อยได้นับนะครับ นานไปก็ลืมไปบ้าง

รูปที่โพสไว้ก่อนหน้านี้ ตั้งคลื่น a ( สีดำ ) เอาไว้

แต่ดันไปลืม ใส่คลื่น b กับ c ( สีดำ ) ที่นี้ก็หาจุดจบของคลื่น c ไม่ได้

ซึ่งมันก็ส่งผลให้หาจุดเริ่มต้นของคลื่น 1 ใหม่ ไม่ได้ซิครับ

รูปนี้คงถูกต้องตามหลักการนับซะที่แล้วครับ ซึ่งถ้าถูกจริง

วันจันทร์ราคาก็จะต้องย่อตัวลงไปตรง 1617.66 จากนั้นต้อง Swing ขึ้นไปที่ 1621.66

ก่อนที่จะกลับตัวลงมาที่ 1617.66 อีกรอบ

จากนั้นราคาต้องขึ้นไปที่ 1639.22 - 1641.78

เพื่อที่จะให้จบรูปแบบ Patterns W หรือเรียกง่ายๆก็คือขึ้นไปจบคลื่น 3 ตรง 1639.22 - 1641.78

วันหน้าสงสัย ไม่นับแล้วหละ เพราะเวลานับผิด ต้องเริ่มนับใหม่ทั้งหมด :034

ชี้แจงรายรับ - รายจ่าย

การให้คำแนะนำการอ่านกราฟ ที่โรงแรม Royal River ครั้งที่ผ่านมาครับ

สวัสดีค่ะ อาจารย์ซีซ่า

คอร์สที่ 1 เรียนกับอาจารย์

คอร์สที่ 2 ไม่ได้เรียนเพราะเดินทางไม่ไหวอะค่ะ ไปกรุงเทพทุกอาทิตย์เลย เห็นข่าวว่าอาจารย์จะเปลี่ยนคอร์สใหม่ อยากเสนอให้อาจารย์สอนผ่านอินเตอร์เน็ต เช่น จาก webminar หรือ meet teamviewer จังเลยค่ะ จะได้สะดวกทั้งคู่ พอเป็นไปได้ไหมค่ะ

มีคน ตจว สนใจเยอะมาก แต่เดินทางไม่ไหวกัน ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ อาจารย์ซีซ่า

คอร์สที่ 1 เรียนกับอาจารย์

คอร์สที่ 2 ไม่ได้เรียนเพราะเดินทางไม่ไหวอะค่ะ ไปกรุงเทพทุกอาทิตย์เลย เห็นข่าวว่าอาจารย์จะเปลี่ยนคอร์สใหม่ อยากเสนอให้อาจารย์สอนผ่านอินเตอร์เน็ต เช่น จาก webminar หรือ meet teamviewer จังเลยค่ะ จะได้สะดวกทั้งคู่ พอเป็นไปได้ไหมค่ะ

มีคน ตจว สนใจเยอะมาก แต่เดินทางไม่ไหวกัน ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ขออนุญาติตอบแทนนะคะ เพราะที่เข้าใจกันว่าคอร์สที่จะเปิดใหม่เรียนทุกอาทิตย์นั้นที่จริงแล้ว เปิดแบบอาทิตย์เว้นอาทิตย์ค่ะ

ทั้งหมด 6 ครั้ง

คอร์สที่ผ่านมาก็มีผู้ที่มาจากต่างจังหวัดหลายท่าน เช่นจากที่นครพนม และคุณซีซ่าร์ก็มาจากขอนแก่น พี่มดแดงมาจากสระบุรีค่ะ

ส่วนเรื่องการสอนทางอินเตอร์เนตคิดว่าคงไม่สะดวก เพราะคุณซีซ่าร์รับราชการ ต้องทำงานคงไม่มีเวลามากขนาดที่จะเปิดสอนทางเน็ตค่ะ

ไม่ถึงขนาดถือแก้วหรอกครับ แต่ไม่ค่อยได้นับนะครับ นานไปก็ลืมไปบ้าง

รูปที่โพสไว้ก่อนหน้านี้ ตั้งคลื่น a ( สีดำ ) เอาไว้

แต่ดันไปลืม ใส่คลื่น b กับ c ( สีดำ ) ที่นี้ก็หาจุดจบของคลื่น c ไม่ได้

ซึ่งมันก็ส่งผลให้หาจุดเริ่มต้นของคลื่น 1 ใหม่ ไม่ได้ซิครับ

รูปนี้คงถูกต้องตามหลักการนับซะที่แล้วครับ ซึ่งถ้าถูกจริง

วันจันทร์ราคาก็จะต้องย่อตัวลงไปตรง 1617.66 จากนั้นต้อง Swing ขึ้นไปที่ 1621.66

ก่อนที่จะกลับตัวลงมาที่ 1617.66 อีกรอบ

จากนั้นราคาต้องขึ้นไปที่ 1639.22 - 1641.78

เพื่อที่จะให้จบรูปแบบ Patterns W หรือเรียกง่ายๆก็คือขึ้นไปจบคลื่น 3 ตรง 1639.22 - 1641.78

วันหน้าสงสัย ไม่นับแล้วหละ เพราะเวลานับผิด ต้องเริ่มนับใหม่ทั้งหมด :034

อาจารย์ซีคะรบกวนถามหน่อยนะคะ ไอที่ลง1617.66 แล้วขึ้นไป1621กับลงมา1617อีกแล้วขึ้นไป1639จะใช้เวลานานแค่ไหนคะ???

ถูกแก้ไข โดย หมาน้อย

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เอา Gap มาลงให้ดู ครับ