ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุรครับ อ.ซี พอรู้แนวทางจาได้วางแผนถูก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ซีซ่า

ใกล้ถึงเวลาตีหัวน้องทองแล้วใช่มั๊ย วันนี้หนูจะลงมือตุ๊บเบาๆ แล้วนะ :lol:

ขอบคุณค่ะ รอ 1316 นะคะ

ตอนนี้ ราคาสมาคมฯ ขึ้นไปอีก 50 บาท แล้ว 19,100 บาท สูงเกินความเป็นจริง

ไม่กล้าซื้อเลยครับ เพราะเที่ยวนี้ ต้องรอขึ้นไปอีก 25 เหรียญ ถึงจะได้กำไร 100 บาท เอง 2 เท่านะครับเที่ยวนี้

ขอนั่งชมดีกว่า ขอบคุณนะครับ สำหรับข้อมูลวิเคราะห์ราคาทอง และทิศทาง

:unsure: :unsure: 8.37 น. 1336.7 ผมเล่น gf แบบนี้ได้ไหมครับ

1. ลองที่1333+- ปิดลองที่1342+-

2. ช็อตที่1342+- ปิดช็อตที่1316+-

3. ถ้ามา1316+- จริงเปิดลองตัวz(หมดเดือน ธค.) วางยาวไปเลย หรือรอปิดลอง1333+-

เท่าที่ดู ข้อ 1 - 2 เป็นการเล่นจังหวะการดันราคากลับเพื่อตัดขาดทุนของขาใหญ่ ....ดันกลับขึ้นไปแล้วเทขายออกมา สลับไปสลับมา

ถ้าเป็นผม ผมก็เล่นแบบนี้ครับ

วางแผนการเล่นไว้ล่วงหน้าคงไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

ระวังขาใหญ่ในไทยบ้างนะครับ เข้าไปแล้วออกไม่ได้เพราะราคาไม่ไปไหน โดนกันมาหลายครั้งแล้ว

อันนี้ถามกลับไปบ้างครับ

ข้อ 1 เปิดหน้าซื้อ แล้วถ้าผิดทางราคาลงต่อ จะเล่นแบบไหนครับ

ข้อ 2 เปิดหน้าช็อตแล้วราคาจากที่เรามองว่าเด้งแต่ถูกดันราคากลับขึ้นไปเป็นขาขึ้น จะทำอย่างไรครับ

ข้อ 3 ถ้ามาที่ 1316 แล้วตลาดตกใจ(หมายถึงขาเล็กๆ)ช่วยกันเทขาย 1285 คงรับไม่อยู่

กว่าตลาดจะหายตกใจกลับเข้ามาซื้อเพื่อเล่นใหม่ใช้เวลากี่เดือน

แล้วอาจาย์ซี คิดยังไงค่ะ โปรดชี้แนะด้วยค่ะ ตอนนี้พอร์ตโล่งทั้งแท่งทั้ง GF เลยค่ะ !_087 !_087 !_087

เมื่อวานเล่นกันแรงพอสมควร เช้าขึ้นมาเลยมีรายการดันราคาขึ้นบ้าง พร้อมๆกับการเทสลับไปมาเพื่อตัดขาดทุน

ดูตามกราฟ ถ้าดันราคาเพลินๆ ขึ้นไปจนทะลุเกิน 1349.53 จากการที่ราคากราฟอยู่ในรูปขาลงอยู่ดีๆ จะกลับกลายเป็นขาขึ้นได้ครับ

แนวรับ 1337.96 1333.50 1328.15 ----1316 - 1314 หลุดตรงนี้ว่ากันใหม่ครับ

แนวต้าน 1349.53

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

แล้วอาจาย์ซี คิดยังไงค่ะ โปรดชี้แนะด้วยค่ะ ตอนนี้พอร์ตโล่งทั้งแท่งทั้ง GF เลยค่ะ 875328cc.gif 875328cc.gif 875328cc.gif

ลงกราฟระยะสั้นๆไปแล้ว เอากราฟระยะกลางๆ บ้างครับ

กราฟระยะกลางๆ ราคายังไม่หลุดแนวรับครับ

ราคาจะหลุดขาขึ้นก็ต่อเมื่อราคาหลุดแนวรับที่ 1350.14 ครับ

ตามกราฟได้

แนวต้าน 1373.31 1402.76 1440.23

แนวรับ 1350.14 1331.95 1306.39 1265.03

ความคิดผม ยังไม่ค่อยเชื่อว่าลงครับ

ราคาต้องหลุด 1331.95 ผมถึงเชื่อว่าราคาลงครับ

อีกอย่าง จีนขึ้นดอกเบี้ย ในขณะที่เมกา กำลังจะอัดเงินเข้าสู่ระบบอีก

ผมมองแบบง่ายๆ จีนกำลังระดมเงินฝากเพื่อรอซื้อดอลล่าร์ที่เมกาจะอัดเพิ่มเข้ามา

ตอนนี้แค่รอเวลาว่า เมกาจะเอาแบบไหน กล้าพอที่จะอัดเงินเข้ามาจริงๆหรือเปล่าเท่านั้นครับ

ผมว่างานนี้เมกาคิดหนักครับ อัดเข้ามามีจีนคอยเก็บ เมกาเก็บดอลล่าร์กลับเมื่อไหร่ จีนรวย............

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เท่าที่ดู ข้อ 1 - 2 เป็นการเล่นจังหวะการดันราคากลับเพื่อตัดขาดทุนของขาใหญ่ ....ดันกลับขึ้นไปแล้วเทขายออกมา สลับไปสลับมา

ถ้าเป็นผม ผมก็เล่นแบบนี้ครับ

วางแผนการเล่นไว้ล่วงหน้าคงไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

ระวังขาใหญ่ในไทยบ้างนะครับ เข้าไปแล้วออกไม่ได้เพราะราคาไม่ไปไหน โดนกันมาหลายครั้งแล้ว

อันนี้ถามกลับไปบ้างครับ

ข้อ 1 เปิดหน้าซื้อ แล้วถ้าผิดทางราคาลงต่อ จะเล่นแบบไหนครับ

ข้อ 2 เปิดหน้าช็อตแล้วราคาจากที่เรามองว่าเด้งแต่ถูกดันราคากลับขึ้นไปเป็นขาขึ้น จะทำอย่างไรครับ

ข้อ 3 ถ้ามาที่ 1316 แล้วตลาดตกใจ(หมายถึงขาเล็กๆ)ช่วยกันเทขาย 1285 คงรับไม่อยู่

กว่าตลาดจะหายตกใจกลับเข้ามาซื้อเพื่อเล่นใหม่ใช้เวลากี่เดือน

ใช่ครับ ผมถึงบอกว่าพูดง่ายแต่ทำยาก ถึงตอนน้ผมยังไม่ทำอะไรเลย เมื่อเช้าตั้งเปิดลองไว้ที่19070แต่ไม่ได้ ทองรีบาวน์มาที่1342 gf วิ่งมาที่ 19140 ผมเลยเอาใหม่ตามข้อ2 ตั้งเปิดช็อตที่19200 แต่คงไม่ได้ คงต้องรอว่าข้อ3จะมีหรือเปล่าครับ แต่ๆๆๆๆความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอนจริงไหมครับ