ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดูสิ อาจารย์ทำให้เขว่ กล่าวราคา 1,411+3 ปล่อยดีไม่ปล่อยดี เดี๋ยวหาว่าขายหมู. เช็ดข่าวซ้อมรบ USA. JAPAN ก่อน แล้วว่ากันพรุ่งนี่้ ไอ้เราทองแท่ง ไม่มีกดปุ่มสั่ง ต้องเข็นไปขายเท่านั้น เลยมีเวลาไตร่ตรอง

เล่นเอากำไร ไม่ได้เล่นเอาดอยครับ กำไรผมขายลูกเดียวครับ 55555

1404 มาผมขายอีก 1/2 ครับ ผมไม่รอให้ถึง 1411 หรือ 1412 ครับ

ราคามาตามที่คิด ขายลูกเดียว ลงมาต่ำกว่าที่ขายไปซื้อกลับ ไม่คิดมากครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จารย์คะหนูขายจนเหลือก้อนเดียวแล้ว เวลามันย่อก็ไม่อยู่ซื้อไม่ทันเลยครั้งนี้ ก้อนสุดท้ายไม่กล้าขายเก็บเอาไว้ค่ะ

ความจริงก้อนนี้ก็ได้ 5หลัก แต่ยังไม่ขาย เดือนนี้ได้กำไรมาเยอะแล้วค่ะ รอซื้ออย่างเดียวเลย อิอิ

ไม่เคยติดดอย เคยแต่ขายหมูบ๊อยบ่อย 555555!thk !thk !57 !57

เล่นเอากำไร ไม่ได้เล่นเอาดอยครับ กำไรผมขายลูกเดียวครับ 55555

1404 มาผมขายอีก 1/2 ครับ ผมไม่รอให้ถึง 1411 หรือ 1412 ครับ

ราคามาตามที่คิด ขายลูกเดียว ลงมาต่ำกว่าที่ขายไปซื้อกลับ ไม่คิดมากครับ

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์

เช้านี้ เด็กขายของเปิดคอมฯ มา อ้าว ราคาที่ว่า มาแล้วนี่หว่า อย่างงั้น เดี๋ยวต้องเช็คอีกอย่างว่า สมาคมทองคำฯ จะประกาศราคา

ทองคำหรือไม่ หรือจะอ้างวันหยุดล่ะครับ แล้ว ร้านทองแถวเยาวราชจะเปิดหรือเปล่า เด็กขายของเขียนถามเข้าไปในกระทู้หลายๆ

กระทู้ ก็ไม่มีคำตอบ มีแต่ห้างฯ น่ำเชียง ที่กล่าวเท่านั้น เลยต้องโทรฯ ไปถามก่อน เดี๋ยวไปแล้วเสียเที่ยว และเสียอารมย์ครับ

เพราะถ้าถือต่อจนถึงวันอังคาร มีเสียว ฝั่งเอเชีย เตะตัดขาทำกำไรไปก่อน และถ้าคิดอีกมุม เกิดเกาหลีเหนือ ยิงปืนใหญ่ ก็ไปต่อ

สถานการณ์ ณ. ตอนนี้ ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้นครับ เป็นไปได้ทั้งนั้น ครับ

ดีใจนะครับ ที่ตัวเลข ก็ถึงเป้าหมาย ดั่งกราฟของ อ.ซีซาร์ ลากๆ ขีดๆ เขียนๆ มันเหมือนสร้างความเชื่อในด้านกราฟข้อมูลได้อีกส่วน

เป็นกำลังใจให้นะครับ เพื่อจะให้เพื่อนๆทุกคน สนใจในรายละเอียดต่างๆ ของกราฟ ครับ

อาจารย์คะ

ขออนุญาติคุยกะคุณเด็กขายของค่ะ แต่ไม่รู้จะถูกหรือเปล่า เหตุผลของคุณเด็กขายของก็เข้าทีค่ะ ที่คิดเช่นนั้น แต่มดแดงคิดไม่เป็น :lol:

ราคามันเพิ่งขึ้นมานะคะ มันยังไม่เปลี่ยนทิศทาง (หรือเปล่า) ถ้าขายตอนนี้ซื้อกลับไม่ได้ ได้แต่กระโดดเข้าที่ราคาสูงตาม (อันนี้มดแดงทำไม่ได้เพราะไม่มีทุน) เลยต้องขอถือไปก่อนค่ะ จนกว่า...กราฟมันเปลี่ยน หรือ ถ้าดูไม่ออกก็คงต้องปรึกษา อาจารย์ค่ะ เพราะตอนนี้เกมส์ของขาใหญ่ มดแดงเดาไม่ออก

ทำไมไม่ตอบกลับว่า ขายผมไหม ผมให้เพิ่มอีก 40 บาท มากกว่าร้านนะ

แล้วสุดท้าย คุณเด็กดื้อก็จะมีรูปติดหน้าร้าน. ห้ามเข้า. ฮิ ฮิ ขำ ขำ นะครับ

แต่ถ้าคุณทำอย่างนั้น มีแน่ ห้ามลอง

ถามเหมือนกันค่ะ กะสอยของถูก(ราคาขาย 19680)

เพราะคิวยาวมากกกกกกกกกกกกก ซื้อก้อนนิ๊สสสสเดียว แต่รอคิวเกือบร้อยคน !17

เผอิญของเค้าเป็นตั๋ว รอดตัวไปเรา ไม่งั้นได้เป็นดาราโดยมิได้ตั้งใจแน่เลย 5555555

อาจารย์คะ

ขออนุญาติคุยกะคุณเด็กขายของค่ะ แต่ไม่รู้จะถูกหรือเปล่า เหตุผลของคุณเด็กขายของก็เข้าทีค่ะ ที่คิดเช่นนั้น แต่มดแดงคิดไม่เป็น :lol:

ราคามันเพิ่งขึ้นมานะคะ มันยังไม่เปลี่ยนทิศทาง (หรือเปล่า) ถ้าขายตอนนี้ซื้อกลับไม่ได้ ได้แต่กระโดดเข้าที่ราคาสูงตาม (อันนี้มดแดงทำไม่ได้เพราะไม่มีทุน) เลยต้องขอถือไปก่อนค่ะ จนกว่า...กราฟมันเปลี่ยน หรือ ถ้าดูไม่ออกก็คงต้องปรึกษา อาจารย์ค่ะ เพราะตอนนี้เกมส์ของขาใหญ่ มดแดงเดาไม่ออก

เปลี่ยนใจแล้วครับ ไม่ขายครับ ไม่ใช่ว่าร้านทองปิด แต่ทำใจไม่ได้ครับ ที่ราคาประกาศสมาคมฯวันนี้

เปิดมาแค่ 19,850/19,950 เท่านั้น กำลังคิดอยู่ว่า จะแคะกระปุกไม่ซื้อเพิ่มดีมั้ย เพราะ ร้านทองขายราคาขาดทุนแบบนี้ครับ หรือว่า เขา

คาดการณ์ว่า วันจันทร์ อังคาร จะมีค่าเงินบาทที่จะแข็งค่าขึ้น ตามมุมกลับกันของค่าเงินดอลล์ ที่อ่อนค่าลงอย่างมาก

เมื่อคืน ขึ้นแบบ 2 รอบ รอบแรก เจอพิษรายงานข้อมูลการจ้างงานนอกภาคการเกษตร ที่มีจำนวนคนว่างงานเพิ่มมากขึ้น และข้อมูล

ด้านบริการด้านต้นทุน ที่สูงขึ้น รอบ 2 ก่อนปิดตลาด ก็เย็นวันศุกร์ที่ อเมริกา น้าเบนออกรายการ 60 นาที กล่าวว่า จะเพิ่มจำนวนเงิน

ทำ QE 2 อีก และกล่าวเพิ่อกระตุ้นเศรษฐกิจที่ไปอย่างเชื่องช้า

ตามอ.ซีด้วยคนนะค้า คิดเหมือนกัน กำไรขาย ลงซื้อ

ราคาวันนี้ไม่น่าขายนะ เพราะสมาคมกั๊กมากเกินไป กินรวบทั้งขึ้นและลง :angry:

ถามเหมือนกันค่ะ กะสอยของถูก(ราคาขาย 19680)

เพราะคิวยาวมากกกกกกกกกกกกก ซื้อก้อนนิ๊สสสสเดียว แต่รอคิวเกือบร้อยคน !17

เผอิญของเค้าเป็นตั๋ว รอดตัวไปเรา ไม่งั้นได้เป็นดาราโดยมิได้ตั้งใจแน่เลย 5555555

เล่าให้ฟังเล่นๆ ที่ร้านทองใหญ่แห่งหนึ่งในห้างซีคอน ย่านถนนศรีนครินทร์ มี ส.ว. ( สูงวัย )

กลุ่มหนึ่งตั้งกองแชร์ (คงเข้าใจคำนี้นะ) โดยคิดว่าจะมาลงทุนในการซื้อทองแท่ง และมีแผนประหยัดเงินตราส่วนต่างราคาทอง 100 บาท

แกไปยึดทำเลตรงข้ามหน้าร้านทองที่ขายอาหาร Fast food ที่มี Root Beer อร่อย โดยคอยสังเกตุท่าทางคนที่จะมาขายทอง

ก็คงเหมือนคุณเด็กดื้อล่ะครับ เวลาไปขายจะป้วนเปี้ยนหน้าร้านก่อนสองสามรอบ ก่อนเข้าร้าน แล้วจะส่งคนเข้าไปถาม ถ้า OK ก็เดินเข้า

ไปในธนาคารฯ แถวนั้น โอนเงินให้กัน เจ้าหน้าที่ฯ ร้านทองไม่รู้หรอก แต่คนมาขายทอง เล่าให้ฟังว่า ก่อนเข้าร้านคุณ มีคนมาถามแบบนี้

ตั้งแต่นั้นมา ในร้านทองดังกล่าว ก็ติดประกาศว่า ถ้าเกิดเหตุการณ์อะไรภายนอกร้านทอง จะไม่รับรู้ไม่เห็นทั้งนั้น จบเรื่องเล่า

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

โอ้โฮ ..คุณเด็กขายของคะ...

ทำไมข้อมูลหนึบหนับ มากมาย ทั้งไกลตัว ใกล้ตัวมากๆขนาดนี้ นับถือ ๆ นี่ล่ะนะ อาจารย์ถึงชวนให้โพสกระทู้ ..อิอิ มดแดงชอบอ่านสรุปแบบนี้ ไม่ชอบอ่านแบบข่าว

เอ้..วันนี้อาจารย์อยู่ใหมเนี่ย ... เด็กๆ คุยกันลั่นบ้านแล้วค่ะ !54

ว่าแต่ว่า กราฟอาจารย์.. มดแดงลองวัดฟิโบในกราฟรายวันหลายวันแล้ว วันนี้พลิกไปพลิกมามาดูเป้าหมายครั้งต่อไป มาสังเกต มันเป๊ะๆๆๆๆจริงๆค่ะ ผิดแค่ทศนิยม 1403.72 1413.72 และต่อไปก็ค่อยดูอีกที แต่กราฟตัวอื่น มันก็ใกล้เคียง งง เหมือนกัน !38

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เล่าให้ฟังเล่นๆ ที่ร้านทองใหญ่แห่งหนึ่งในห้างซีคอน ย่านถนนศรีนครินทร์ มี ส.ว. ( สูงวัย )

กลุ่มหนึ่งตั้งกองแชร์ (คงเข้าใจคำนี้นะ) โดยคิดว่าจะมาลงทุนในการซื้อทองแท่ง และมีแผนประหยัดเงินตราส่วนต่างราคาทอง 100 บาท

แกไปยึดทำเลตรงข้ามหน้าร้านทองที่ขายอาหาร Fast food ที่มี Root Beer อร่อย โดยคอยสังเกตุท่าทางคนที่จะมาขายทอง

ก็คงเหมือนคุณเด็กดื้อล่ะครับ เวลาไปขายจะป้วนเปี้ยนหน้าร้านก่อนสองสามรอบ ก่อนเข้าร้าน แล้วจะส่งคนเข้าไปถาม ถ้า OK ก็เดินเข้า

ไปในธนาคารฯ แถวนั้น โอนเงินให้กัน เจ้าหน้าที่ฯ ร้านทองไม่รู้หรอก แต่คนมาขายทอง เล่าให้ฟังว่า ก่อนเข้าร้านคุณ มีคนมาถามแบบนี้

ตั้งแต่นั้นมา ในร้านทองดังกล่าว ก็ติดประกาศว่า ถ้าเกิดเหตุการณ์อะไรภายนอกร้านทอง จะไม่รับรู้ไม่เห็นทั้งนั้น จบเรื่องเล่า

ขอบคุณค่ะ ที่เล่าสู่กันฟัง

ถามไปงั้นแหละค่ะ กัวทองปลอมมมมมมมมมมมมเหมือนกัน มิกล้าหรอกค่า

!033 !033 !033

สวัสดีครับ อ.ซีซาร์

เช้านี้ เด็กขายของเปิดคอมฯ มา อ้าว ราคาที่ว่า มาแล้วนี่หว่า อย่างงั้น เดี๋ยวต้องเช็คอีกอย่างว่า สมาคมทองคำฯ จะประกาศราคา

ทองคำหรือไม่ หรือจะอ้างวันหยุดล่ะครับ แล้ว ร้านทองแถวเยาวราชจะเปิดหรือเปล่า เด็กขายของเขียนถามเข้าไปในกระทู้หลายๆ

กระทู้ ก็ไม่มีคำตอบ มีแต่ห้างฯ น่ำเชียง ที่กล่าวเท่านั้น เลยต้องโทรฯ ไปถามก่อน เดี๋ยวไปแล้วเสียเที่ยว และเสียอารมย์ครับ

เพราะถ้าถือต่อจนถึงวันอังคาร มีเสียว ฝั่งเอเชีย เตะตัดขาทำกำไรไปก่อน และถ้าคิดอีกมุม เกิดเกาหลีเหนือ ยิงปืนใหญ่ ก็ไปต่อ

สถานการณ์ ณ. ตอนนี้ ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้นครับ เป็นไปได้ทั้งนั้น ครับ

ดีใจนะครับ ที่ตัวเลข ก็ถึงเป้าหมาย ดั่งกราฟของ อ.ซีซาร์ ลากๆ ขีดๆ เขียนๆ มันเหมือนสร้างความเชื่อในด้านกราฟข้อมูลได้อีกส่วน

เป็นกำลังใจให้นะครับ เพื่อจะให้เพื่อนๆทุกคน สนใจในรายละเอียดต่างๆ ของกราฟ ครับ

raty checkให้แล้ว mts -19900 สนไม้คะ ไม่คิดcomนา...

อ.ซี ตอนนี้น่าจะเป็นคลื่นอารายครับ บางคนบอกคลืนบีทำ irregular flat บางคนบอกจบ4แล้ว

อ.ซี ตอนนี้น่าจะเป็นคลื่นอารายครับ บางคนบอกคลืนบีทำ irregular flat บางคนบอกจบ4แล้ว

การนับคลื่นอยู่ที่จุดเริ่มต้นในการนับ

จุดสุดท้ายที่เห็นคือคลืนที่เราคาดว่าน่าจะใช้

ต่อจากนั้นคือการเดาคลื่นครับ

ข้อเสียของการนับคลื่นคือ ต้องจบคลื่นก่อนเราถึงจะทราบว่าเป็นคลื่นอะไรครับ

ข้อดีของการนับคลื่นคือ นับว่าเป็นคลื่นไหน แบบไหนก็ไม่ผิดครับ

แต่ต้องอยู่ภายใต้เงื่อนไขในการนับครับ คือ

คลื่นจะต้องประกอบด้วย 1 คลื่นขาขึ้น มันก็คลื่น 1 2 3 4 5 นั้นหละครับ จากนั้นก็จะต้องลง 1 คลื่น คือ a b c

แต่ก่อนที่มันจะมาเป็นคลื่น 1 2 3 4 5 a b c มันจะมีคลื่นที่แฝงอยู่ในแต่ละคลื่น ตรงนี้ก็จะต้องประกอบด้วย 1 คลื่นขาขึ้น มันก็คลื่น 1 2 3 4 5 อีกนั้นหละครับ

จากนั้นก็จะต้องลง 1 คลื่น คือ a b c ตรงนี้เราเรียกว่าคลื่นซ้อนคลื่น

จากนั้นมันก็จะมี คลื่นซ้อนคลื่นซ้อนคลื่น ไปเรื่อยๆแบบไม่รู้จบครับ

นับคลื่นแบบพอหาทิศทางได้ หรือ อ่านของคนอื่นที่เขานับออกก็พอแล้วครับ ไม่ต้องไปจริงจังกับมันมากครับ

ตรงนี้คือสรุปการนับคลื่นครับ

การนับคลื่นจะรู้ว่านับผิดหรือถูกก็ต่อเมื่อคลื่นมันจบแล้ว

หรือ

จะรู้ว่านับผิดก็ต่อเมื่อคนที่นับเลิกนับคลื่นครับ

หรือ

คนนับ....เดสสะมอเร่....ครับ

ลองดูที่ผมนับครับ

กราฟรายวัน

ตอนนี้ถ้าผมบอกว่า ยังเป็นคลื่น a ขึ้นมา b ซึ่งผมมองว่า b น่าจะจบแถวๆ 1419.36 จากนั้นมีโอกาสลากราคาลงมาที่ c ที่ 1287.38

.......... ผมว่าผมนับได้ไม่ผิดนะ..................(กรณีที่ 1)

หรือ

ตอนนี้ถ้าผมบอกว่า ตรงบนหัวเลข 1 ที่ราคาแถวๆ 1426 มีคลื่น ( 5 ) และที่ราคาลงมาที่ a คือคลื่น 2

ตอนนี้ที่กำลังขึ้นมา คือคลื่น 3 ที่ราคาประมาณ 1513.33 ก่อนลงมาทำคลื่น 4 ที่ 1450.20

โดยมียอดคลื่น 5 ที่ 1552.50

..........ผมว่าผมนับแบบนี้ผมก็ไม่ได้นับผิดนะ................(กรณีที่ 2)

ถูกแก้ไข โดย ccczaa