ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราบขอบคุณครูซีคะ เห็นด้วยกะ เพราะคนที่เข้ามาใหม่ส่วนใหญ่ก็ไม่เป็นกราฟกัน อย่าว่ากันเลย raty อยู่มานาน ยังดูไม่เป็นเลยแฮ แฮะ ก็คงต้องเริ่มเรียนกับครูซีใหม่คะ รบกวนแล้ว ติดตามต่อปาย.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เครื่องมือ PPO(Price percent oscillator or Percentage Oscillator of Price)

ไปเอาของป้าพลีสมาให้คับ การแปลความหมายเหมือนกับการมอง MACD with histogram

พี่มาโนชคับ ผมเอา RSI ใส่ลงในชาร์ตแท่งเทียนไม่ได้

พอใส่ไปมันก็เปิดมาเป็น New window ด้านล่างตลอดเลยคับ !_09

ถูกแก้ไข โดย ffrm328

ขอบคุณอ.มาโนชมากคะ เที่ยงแล้วพักทานข้าวบ้างนะคะอ. :lol:

ไม่ทราบว่ามีใครรับตั้งศาลตะเคียนมั๊ยคะ คือศาลนี้อยู่ในวัดม่วงแคง

ติดกับไปรษณีย์กลางแถว บางรักนี้เองค่ะ

ดิฉันได้สร้างศาลขึ้นมาใหม่แทนศาลเดิม ซึ่งอยู่ในโรงรถของวัด

ตอนนี้ศาลสร้างเสร็จแล้วแต่ไม่รู้จะให้ใครมาทำพิธีให้

ท่านเจ้าอาวาสเองก็ไม่ทราบว่าจะติดต่อใคร และไม่รู้ขั้นตอนในการทำพิธีด้วย

ส่วนตัวดิฉันเองก็ไม่มีความรู้อะไรเลย

มาสร้างศาลถวายให้วัดเพราะอะไรไม่รู้

ดิฉันมีเงินไม่มากและไม่รู้จักใครเลย

ไม่ทราบว่าจะทำอย่างไรดี ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ตอนนี้ศาลสร้างเส็จแล้วแต่ไม่รู้จค่าใช้จ่ายเท่าไร่

ช่วยบอกด้วยค่ะว่าควรเชิญใครมาทำพิธี

ขอควมกรุณา เพื่อนๆผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย

ลองติดต่อ ท่านนี้ดูค่ะ ท่านพ่อพราหมณ์สุพจน์ ฤชา หรือจะเข้าไปอ่านศึกษาตามนี้ได้เลยค่ะ

ต้องระวังพิธีการหน่อยนะคะ ท่านศักดิ์สิทธิ์นะค่ะ

http://www.google.co.th/#hl=th&source=hp&biw=1280&bih=709&q=%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A8%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%95%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99&aq=f&aqi=&aql=&oq=&fp=245d9c028db611d3

ศาล (ใช้เหล็กทำใหม่) ราคา 3,000 บาท

ไม่รวมค่าละคร ค่าพิธี บายศรี ของเซ่นไหว้

สุดยอดอีกแล้ว

มีประโยชน์มากครับ

ขอบคุณครับ

ผมจะโพสในลักษณะสอนกราฟ...ครับ

huh.gif เข้าใจผิดกันหรือเปล่าครับ ผมบอกว่า

ผมจะโพสกราฟในลักษณะสอนกราฟ...ครับ

หมายความว่า

ต่อไปเวลาโพสกราฟ ผมจะพยายามลงข้อมูลที่มาของกราฟให้มากที่สุดครับ

เอาแบบที่เพื่อนๆ ลากกราฟได้เหมือนกราฟผมเท่านั้นครับ

หุ หุ ที่นี้หละ ติดดอยก็ติดดอยพร้อมๆกับผมครับ เพราะอ่านกราฟเหมือนกับผมlaugh.giflaugh.giflaugh.gif

แต่ก่อนอื่น รบกวนอ่านตรงนี้ก่อนเพื่อให้รู้ว่า หน้ากราฟมีเครื่องมืออะไรบ้าง

แล้วเวลาพูดถึงจะได้ลากออกมาใช้ถูกครับ

อาจารย์ป้า เขาเคยเอามาโพสไว้

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/20-%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B9%83%E0%B8%99-mt4/

อยากหัดบ้างอ่ะคะ แต่ติดปัญหาเป็นเครื่องmac. ก็ต้องลักจำเอาเอง--"

มีวิธีไหนบ้างไหมคะ..มีคนเคยบอกไปซื้อเครื่องใหม่เถอะ...เศร้าจิต. เลยต้องอาศัยศึกษาจากทั้ง อ.ซี และอ.มาโนช ที่ตีเส้นมาให้แล้วอ่ะคะ

ขอบคุณคะ

อ้าวงานเข้าละคับ อิอิ 5c745924.gif กราฟทำไว้เล่นได้เป็นหลาย ๆ เดือนเลยนะคับเนี่ย !!! em0009.gif

นั่งหลังห้องติดประตูก่อนเลย อ.ซีซ่าสอน จบจะได้วิ่งออกไปสมัคร GF ทันคนแรก(ไม่กล้าเล่นซะที อัตราทดมันเยอะจัด) 6e45ec9e.gif

ปล....อาจารย์อย่าไปเร็วนะ เด๋วตามไม่ทัน + ไม่เอาการบ้านยากส์ ๆ ด้วย เด๋วความดันขึ้น แหะ ๆ ๆ em308.gif

ไม่ยากเหมือนที่คิดไว้หรอกครับ

huh.gif เข้าใจผิดกันหรือเปล่าครับ ผมบอกว่า

ผมจะโพสกราฟในลักษณะสอนกราฟ...ครับ

หมายความว่า

ต่อไปเวลาโพสกราฟ ผมจะพยายามลงข้อมูลที่มาของกราฟให้มากที่สุดครับ

เอาแบบที่เพื่อนๆ ลากกราฟได้เหมือนกราฟผมเท่านั้นครับ

หุ หุ ที่นี้หละ ติดดอยก็ติดดอยพร้อมๆกับผมครับ เพราะอ่านกราฟเหมือนกับผมlaugh.giflaugh.giflaugh.gif

แต่ก่อนอื่น รบกวนอ่านตรงนี้ก่อนเพื่อให้รู้ว่า หน้ากราฟมีเครื่องมืออะไรบ้าง

แล้วเวลาพูดถึงจะได้ลากออกมาใช้ถูกครับ

อาจารย์ป้า เขาเคยเอามาโพสไว้

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/20-%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B9%83%E0%B8%99-mt4/

รอจารซีชี้แนะขั้นต่อไปครับ

อาจารย์ซีซาร์เอาแบบเต็มที่เลยนะครับ. ผมรอเวลานี้มาตลอดและจะตั้งใจเรียนครับ+10ให้เลย. ขอบคุณอาจารย์ครับ

ขนาดไหนครับ ถึงจะเต็มที่ครับ rolleyes.gif

ขอบคุณ อ.c ของ่ายๆแบบไม่มีพื้นก็สามารถเข้าใจได้นะจ๊ะ :wub:

พยายามอ่านเองแล้ว พยายามดกราฟด้วยตัวเองแต่ก็ยัง อะไรนี่ ใช้เวลาดูนานมากแต่ก็ งง

คราวนี้ค่อยมีความหวังเรืองรองจากความเมตตาของอาจารย์ :)

แบบง่ายๆ มันไม่ค่อยมีนะครับ