ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

รูปนี้ ลงให้ดูแนวต้านการขึ้นหลักๆ

แนวต้่านการขึ้น จะอยู่ที่ประมาณ 1379.17

แนวต้านการลง จะอยู่ที่ประมาณ 1317.34

แนวราคาควรจะยืนได้ในสัปดาห์นี้เพื่อทำขาขึ้น 1350.98

ความเห็นส่วนตัว

มองว่าราคาขึ้นๆ ลงๆ และไม่น่าที่จะหลุด 1317.34 ก่อนไปทดสอบราคา 1379.17 ครับ

กราฟรายวันครับ

ดูเหมือนว่าราคาจะได้ ขา C แล้วที่ราคาต่ำสุด 1307.08 ของการทำคลื่น Irregular

ตอนนี้คงถึงเวลาทำคลื่นเชื่อมต่อคือคลื่น X โดยมีเป้าหมายทำคลื่น 1 ของคลื่น X ที่ราคา แถวๆ 1364 - 1366

ก่อนที่จะย่อตัวลงมา ทำคลื่น 2 แถวๆ 1342 - 1348 เพื่อจบคลื่น 3 แถวๆ 1379.17 หรืออาจถึง 1402.27

ก่อนที่จะทำคลื่น Triangle ต่อไปครับ

!thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ ccczaa !thk !54 !57

และขอบคุณ คุณ chiranan ที่ยกเอามาให้ดูที่หน้านี้

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เอา "ข้อมูลกราฟ" ที่เคยเกิดขึ้น ในลักษณะเดียวกันมาให้ดูนะครับ

โดยลักษณะที่เกิดขึ้น .. เป็น "Gap" .. แนวต้าน ขาขึ้น

[ สังเกต เส้น MA(200) ]

แนวโน้มที่กำลังเกิดขึ้น .. โดยมี "gap" แบบเดียวกัน

[ สังเกต เส้น MA(200) ]

* ตำแหน่งของ "Gap" = "แนวต้าน" .. เดียวกันด้วย เส้นต้านนี้! .. จะแข็งไม๊?

* โปรดใช้วิจารณญาณของท่าน ในการรับข้อมูล

ถูกแก้ไข โดย ffrm328

ขอบคุณครับอาจารย์ซี อาจารย์มาโนช

ขอบคุณค่ะ อาจารย์มาโนช และ อาจารย์ซีซ่า !01 !thk !gd

ขอบคุณสำหรับการเป็นผู้ให้ความรู้ผ่านทางหน้าจอค่ะ ..... ความรู้ที่ได้รับแทบทุกวันประเมินเป็นเงินตราไม่ได้....

ขอบคุณในน้ำใจไมตรีที่ได้ถ่ายทอดออกมาโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน หลายเดือนที่ผ่านมาเปิดเว็บเข้ามามีแต่การสั่งซื้อ-ขายตลอด.อัพกระทู้อยู่ตลอด ไม่เห็นมีสาระอะไรเลย และตอนนี้พอหมดเรื่องนั้น ก็มีเรื่องใหม่เข้ามาอีก ทุกคนอยากรวยทางลัดกัน การเข้าไปหาความรู้มันช้าบ้าง มันแพงบ้างอะไรทำนองนั้น ต้องขอโทษท่านที่เข้ามาอ่านด้วยนะคะ ถ้ามันใช่ในสิ่งที่ท่านทำ.. กระทู้ดีๆไม่มีโอกาสเกิดตอนนี้

หวังว่าคงจะเห็นกระทู้ที่มีแต่การให้..โดยไม่หวังสิ่งใด อยู่คู่เว็บไทยโกลดิ์ ต่อไปนะคะ !10

สำหรับโอกาสที่จะมาถึงค่ะ

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้

ปีใหม่ขอให้ทุกอย่าง สมหวัง ปีใหม่ขอให้ร่ำรวย

มีโชคลาภ ร่ำรวย เงินทอง สุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์สวยงาม

จิตใจสดชื่นแจ่มใส การงานเจริญก้าวหน้ามั่นคง

มีคนรักและอุปถัมป์ค้ำชูมากมาย ทุกสิ่งเป็นไปดั่งใจสมปารถนา

กงสี่ฟาไฉ....ขอให้ร่ำรวย

ว่านซื่อหยูอี้ ....สมความปรารถนา

ไฉเหยียนกว่างจิ้น....เงินทองไหลมา

เหนียนเหนียนโหย่วหยวี๋....เหลือกินเหลือใช้

ซื่อซื่อซุ่นลี่....ทุกเรื่องราบรื่น

จินยวี้หม่านถัง....ร่ำรวยเงินทอง

อิ้เปิ่นว่านลี่....กำไรมากมาย

ต้าจี๋ต้าลี่....ค้าขายได้กำไร

เหนียนเหนียนฟาไฉ....รำรวยตลอดไป

หลงหม่าจินเสิน....สุขภาพแข็งแรง

จี๋เสียงหยูอี้....สมปรารถนา

เห่ายวิ่นเหนียนเหนียน....โชคดีตลอดไป

ซื่จี้ผิงอัน....ปลอดภัยตลอดปี

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซีและอาจารย์มาโนช

เรียนถามนะคะ gap เกิดจากการกระโดดของราคา เพื่อไม่ต้องย่อ แล้วให้ไปต่อได้ แล้วทำไม จึงต้องมาปิดแกปด้วยละคะ หลักวิชาการ มันจะเผอิญมาตรงกับความเป็นจริงในการซื้อขายทองของคนทั่วโลกได้อย่างไรคะ ดูกราฟเหลือเชื่อว่า ราคาทองมันจะอยู่ในกรอบแนวต้าน รับ ได้อย่างกับกลไกบังคับ คนทั่วโลกต่างคนต่างซื้อต่างขาย แล้วมันมาลงตัวกันได้ยังไงคะ ปิดแกป ทำไมจะต้องย้อนมาปิดแกป ใครเป็นคนสั่งให้ย้อน สงสัยจังค่ะ

อยากเปรียบเทียบกราฟค่ะ อาจารย์ ccczaa

:D กราฟรายวัน เมื่อ 27 มกราคม 53

วันนี้ตั้ง Fibo + Trendline + Channels ใหม่ครับ

ลองดูครับ

:rolleyes: กราฟรายวัน 1 กุมภาพันธ์ 53

กราฟรายวันครับ

ดูเหมือนว่าราคาจะได้ ขา C แล้วที่ราคาต่ำสุด 1307.08 ของการทำคลื่น Irregular

ตอนนี้คงถึงเวลาทำคลื่นเชื่อมต่อคือคลื่น X โดยมีเป้าหมายทำคลื่น 1 ของคลื่น X ที่ราคา แถวๆ 1364 - 1366

ก่อนที่จะย่อตัวลงมา ทำคลื่น 2 แถวๆ 1342 - 1348 เพื่อจบคลื่น 3 แถวๆ 1379.17 หรืออาจถึง 1402.27

ก่อนที่จะทำคลื่น Triangle ต่อไปครับ

หมายความว่า คลื่น X มีแค่ 1-2-3 ไม่เรียก ABC...ใช่ใหมคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..