ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ซี

ไม่ค่อยได้เข้ามาขอบคุณเลย แต่ก็ขอบคุณเสมอค่ะ

ไม่ได้เล่นทองนานเลยค่ะ เล่นไม่ถูก เล่นยาก ไหนจะค่าเงินอีก

ว่าจะซื้อของถูก ก็ไม่เห็นลงมาอีกสักที

คุณมดแดงคงหมายถึงกราฟราย 4 ชั่วโมงอันนี้

กลุ่มบน

MA 5 = สีขาว

MA10 = สีน้ำตาลอ่อน

MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

กลุ่มล่าง

MA50 = สีฟ้าอ่อน

MA75 = สีเขียวอ่อน

MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน

MA200 = สีน้ำเงิน

ตามกราฟนี้ ถ้าพูดตามกราฟราคาขึ้นครับ

การดูกราฟตัวนี้

1. ดูแท่งเทียน 2 แท่งล่าสุด จะเห็นว่าอยู่เหนือเส้น MA 200 วัน สีน้ำเงินทั้งแท่ง

ตรงนี้ก็บอกว่าราคาขึ้น

2. ดูเส้น MA 5 วันสีขาว จะเห็นว่า หักขึ้นเหนือเส้น MA 200 วันสีน้ำเงิน

ตรงนี้ก็บอกว่าราคาขึ้นขึ้น

3. ดูเส้น MA 10 วันสีน้ำตาลอ่อน จะเห็นว่ากำลังจะตัดเส้น MA 30 วันสีน้ำตาลเข้มขึ้นไปด้านบน

4. ดูเส้น MA 50 วันสีฟ้าอ่อน จะ้ห็นว่ากำลังตัดเส้น MA 100 วันสีฟ้าอมน้ำเงิน ขึ้นไปด้านบน

5. ดูเส้น MA 75 วันสีเขียวยอดตอง จะเห็นว่าหักดขึ้นและวิ่งขึ้นไปหาเส้น MA 200 วันสีน้ำเงิน

ลักษณะแบบนี้เป้นการ Sideways ขึ้น ในระยะกลางครับ

สรุป ถ้าดูแต่เส้น MA ราคาขึ้นครับ

(ถ้าไม่โดนขาใหญ่แต่งกราฟหลอกให้ดูว่าขึ้นครับ)

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

สวัสดีค่ะ อาจารย์ ccczaa

สัญญาณชัดๆแบบนี้ ถ้าได้กลับไปศึกษาการอ่านที่อาจารย์เขียนอธิบาย ..ก็คงพอเดาได้กระมังคะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดีค่ะ อาจารย์ ccczaa

สัญญาณ ชัดแบบนี้ ใครๆก็อ่านได้ค่ะ ถ้าได้กลับไปอ่านที่อาจารย์เขียน....ให้อ่านมาตั้งนานแล้ว

อ้าวววววว รู้แล้วนี่...โทร.มาหลอกถาม....ให้พิมพ์ตอบทำมัยครับlaugh.giflaugh.giflaugh.gif

อาจารย์ครับ มันมีโอกาสลงมั้ยครับ

เอสไว้ตั้งแต่ 1363 ควรทำไงดีครับ :(

ขอบคุณครับ

ก็คนมันดีใจค่ะอาจารย์ที่ได้เห็น.. ในสิ่งที่คิดว่าใช่นะ มันไม่ได้มาให้เห็นบ่อยนักนะคะ ตั้งแต่พอเริ่มมองได้บ้าง .. มดแดงไปย้อนดูตอนนู้น 1197 ก็ไม่เหมือนนัก

อาจารย์คะ มดแดงลองใส่ MM Line ตอนนี้ถ้าดู mm line มันมาถึง 7/8 = 1371

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณครับอาจารย์ซี อาจารย์มาโนช

อาจารย์ครับ มันมีโอกาสลงมั้ยครับ

เอสไว้ตั้งแต่ 1363 ควรทำไงดีครับ :(

ขอบคุณครับ

ราคานี่ไม่น่ากลัวครับ ค่าเงินบาทน่ากลัวกว่าแยะครับ

ว่ากันตามกราฟของผมนะครับ ไม่เกี่ยวกะของคนอื่นๆนะ

ตามกราฟผม ราคาขึ้นไปได้แถวๆ 1379 - 1381 แต่เอาแบบสุดๆเลยก็ไม่ควรเกิน 1390 ครับ

หลังจากนั้นราคาคงลงมาแถวๆ 1346 - 1336 อีกรอบครับ เพื่อเป็นการลงมาทดสอบฐานราคาเก่า 1 รอบครับ

ก่อนที่จะลากราคาขึ้นจริงๆ หรือ ลงจริงๆ หละครับ

ผิดหรือถูกผมไม่ทราบนะครับ ผมหาได้แบบนี้หละครับ

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ซี

ไม่ค่อยได้เข้ามาขอบคุณเลย แต่ก็ขอบคุณเสมอค่ะ

ไม่ได้เล่นทองนานเลยค่ะ เล่นไม่ถูก เล่นยาก ไหนจะค่าเงินอีก

ว่าจะซื้อของถูก ก็ไม่เห็นลงมาอีกสักที

ว่างๆก็เข้ามาคุยเล่นครับ ยายปู

เป็นห่วงเหมือนกัน คุณพ่อเป็นงัยบ้าง

ราคานี่ไม่น่ากลัวครับ ค่าเงินบาทน่ากลัวกว่าแยะครับ

ว่ากันตามกราฟของผมนะครับ ไม่เกี่ยวกะของคนอื่นๆนะ

ตามกราฟผม ราคาขึ้นไปได้แถวๆ 1379 - 1381 แต่เอาแบบสุดๆเลยก็ไม่ควรเกิน 1390 ครับ

หลังจากนั้นราคาคงลงมาแถวๆ 1346 - 1336 อีกรอบครับ เพื่อเป็นการลงมาทดสอบฐานราคาเก่า 1 รอบครับ

ก่อนที่จะลากราคาขึ้นจริงๆ หรือ ลงจริงๆ หละครับ

ผิดหรือถูกผมไม่ทราบนะครับ ผมหาได้แบบนี้หละครับ

ขอบคุณครับอาจานย์ซี

ขอบคุณครับอาจานย์ซี

เอากราฟยาวๆมาแปะให้ดูครับ