ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซี ยังรอเก็บแท่งอยู่ค่ะ จะเข้าได้ที่ราคาประมาณไหนคะอาจารย์ 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

ผมก็กำลังรอดูว่าราคาจะลงมาทดสอบที่ 1371( Fibo 38.2) หรือเปล่าครับ

ถ้าลงมาแล้ว 1371 รับได้ หรือ ถ้าราคาไม่ลงมาแถวๆนี้

ราคาก็คงจะขึ้นต่อครับ

ผมก็ ตกรถ ครับ

แต่ถ้าราคาลงมาแล้วหลุด 1371 คงได้ราคาต่ำพอควรครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมก็กำลังรอดูว่าราคาจะลงมาทดสอบที่ 1371( Fibo 38.2) หรือเปล่าครับ

ถ้าลงมาแล้ว 1371 รับได้ หรือ ถ้าราคาไม่ลงมาแถวๆนี้

ราคาก็คงจะขึ้นต่อครับ

ผมก็ ตกรถ ครับ

แต่ถ้าราคาลงมาแล้วหลุด 1371 คงได้ราคาต่ำพอควรครับ

ขอบคุณค่ะอาจารย์ซี รอขึ้นรถ(หรือตกรถ)พร้อมอาจารย์ค่ะ !thk !thk !thk

รอเก็บเช่นกานค่ะ ตอนนี้หัดทำฟิโบยากมากค่ะ ไม่รู้ว่าจะเริ่มจากตรงไหน ไปตรงไหน

fibo เล่นทองแท่งนี่ควรใช้กราำฟ H4 หรือ D1 ครับอาจารย์

แล้วเส้น fibo ที่อาจารย์ตั้งมีหลักการ หรือ ทฤษฎีอ่านจากที่ไหนบ้างครับ จะไปศึกษา (ตอนนี้ก็ตั้งเลขตามอาจารย์อยู่)

ขอบคุณค่ะอธิบายมีแต่เนื้อๆ :lol: :lol: :lol: !thk !thk !thk !thk

หวัดดีค่ะอาจารย์ซี วันนี้เม่าน้อยตัดสินใจขายหมูออกหมดเล้าเลยค่ะ

วันสองวันนี้น้องทองดูอ่อนแรงขึ้นไม่ค่อยไหวแล้วเลยขายดีกว่าไม่รอแล้ว1450ที่คิดไว้ช่วงนี้

คงไม่ถึงแน่ ได้กำไรมานิดหน่อยสองบาทห้าสิบ ;) รอย่อเข้าใหม่ตามอาจารย์ค่ะ :lol:

:rolleyes: อ.ซีซ่าคะ เมื่อไหร่เราจะตี fibo จากล่างขึ้นบน เมื่อไหร่จะดีจากบนลงล่างคะ....ตีไปตีมาเริ่มงงค่ะ :D

รอซื้อเช่นกันค่ะ (เสียดายดีกว่าเสียใจ น้ำลายไหลดีกว่าน้ำตาเล็ด)

อารมณ์เดียวกะคนข้างบนเ้ลยครับ น้ำลายไหลอยู่ ช่วงนี้ก็ได้แต่ศึกษากราฟไปเรื่อยแบบ มี bias แช่งให้ลดนิด ๆ อิอิ

คนเป็นแล้วไม่มีปัญหาครับ

ยายแก้ว พึ่งลง MT4 หัดลากกราฟ ได้ประมาณ 5 วันเอง

ตั้ง Fibo ยังไม่เป็นเลย มันยากตรงนี้หละครับ ไม่รู้จะเริ่มต้นให้ตรงไหlaugh.giflaugh.giflaugh.gif

ลากเป็นแล้ว ค่ะ แต่พอราคาทองถึงจุดกลับตัวที่ขายได้ แล้วจริงๆแล้วควรขายเลยตามคุณวินัยหรอเปล่าค่ะ เพราะไม่ทราบว่าจะขึ้นต่อหรือลงแล้วค่ะ ต้อง กึ้นแบบไหน หรือ รอแนวรับ แนวต้านของอ.C ......ขอบคุณค่ะ

ลากเป็นแล้ว ค่ะ แต่พอราคาทองถึงจุดกลับตัวที่ขายได้ แล้วจริงๆแล้วควรขายเลยตามคุณวินัยหรอเปล่าค่ะ เพราะไม่ทราบว่าจะขึ้นต่อหรือลงแล้วค่ะ ต้อง กึ้นแบบไหน หรือ รอแนวรับ แนวต้านของอ.C ......ขอบคุณค่ะ

อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจครับ

เข้าใจข้อเดียว คือ การลงทุนต้องมีวินัยครับ

สำหรับกราฟ ถ้าเป็นแล้วช่วยลากกราฟมาโพสให้ดูบ้างครับ

เพื่อเป็นการแบ่งปันความรู้กันครับ

ถ้าให้ดี ขีดแนวที่จะซื้อ จะขายมาให้ดูด้วยครับ

จะดูเป็นแนวทาง ในการศึกษากราฟครับ

ตัวผมพยายามศึกษากราฟ ผมยอมรับครับว่า..ผมยังไม่ค่อยเป็นครับ ต้องศึกษาจากผู้รู้อีกแยะครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa