ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ.ซี คะ ดิฉันเป็นน้องใหม่ค่ะ อยากจะลงทุนอะไรซักอย่างเผื่อมีบุญวาสนาได้เก็บเงินไว้ใช้ตอนแก่กับเขาบ้าง บังเอิญได้อ่านเจอกระทู้ของอาจารย์แล้วสนใจลงทุนทองคำแท่งแบบตารางของอาจารย์มากคะ สอนให้มีระเบียบวินัยในการเล่นแบบมีกำไร และไม่โลภด้วย ดิฉันมีทุนอยู่ก้อนเดียวน้องชายให้ยืมมาก็เลยไปสมัครทองคำแท่งออนไลน์ที่เยาวราชวันนี้ 40 บาท เขาเก็บเงินประกันบาทละ 2,000 บาท(มีที่อื่นถูกกว่านี้ไหมคะ รู้สึกว่าซื้อขายน่าจะสะดวกแต่ทุนจมที่เงินประกันนะีคะ) ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อ ตอนแรกตั้งใจว่าจะศึกษาข้อมูลที่ อ.ซี เคยโพสต์ไว้ให้เข้าใจดีเสียก่อนจะได้จัดราคาแบบตารางเป็น แต่เห็นว่าทองกำลังขาลงก็เลยสมัครเลย ช่วงแรกเริ่มนี้ต้องขอคำแนะนำจากอาจารย์ก่อนนะคะว่าควรจะซื้อขณะนี้เลยหรือรอไปก่อนดีคะ หากไม่เป็นการรบกวนอาจารย์มากจนเกินไปลูกศิษย์ใหม่คนนี้ขอความกรุณาจากอาจารย์ช่วยจัดราคาแบบตารางสำหรับทอง 40 บาท ให้เป็นตัวอย่างซักครั้้งเพื่อเป็นแนวทางในการลงทุนต่อไปด้วยนะคะ สัญญานะคะว่าจะฟังคำแนะนำของอาจารย์และศึกษาข้อมูลที่อาจาย์เคยโพสต์ไว้ให้เข้าใจยิ่งขึ้น ขอขอบพระคุณอาจารย์ล่วงหน้าด้วยนะคะ และขอให้อานิสงค์ที่อาจารย์ได้เมตตากับลูกศิษย์และเพื่อน ๆ ทุกคนส่งให้อาจารย์ซีร่ำรวยเงินทอง มากด้วยกัลยาณมิตร และพบแต่ความสุขความเจริญตลอดไปค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ.ซี คะ ดิฉันเป็นน้องใหม่ค่ะ อยากจะลงทุนอะไรซักอย่างเผื่อมีบุญวาสนาได้เก็บเงินไว้ใช้ตอนแก่กับเขาบ้าง บังเอิญได้อ่านเจอกระทู้ของอาจารย์แล้วสนใจลงทุนทองคำแท่งแบบตารางของอาจารย์มากคะ สอนให้มีระเบียบวินัยในการเล่นแบบมีกำไร และไม่โลภด้วย ดิฉันมีทุนอยู่ก้อนเดียวน้องชายให้ยืมมาก็เลยไปสมัครทองคำแท่งออนไลน์ที่เยาวราชวันนี้ 40 บาท เขาเก็บเงินประกันบาทละ 2,000 บาท(มีที่อื่นถูกกว่านี้ไหมคะ รู้สึกว่าซื้อขายน่าจะสะดวกแต่ทุนจมที่เงินประกันนะีคะ) ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อ ตอนแรกตั้งใจว่าจะศึกษาข้อมูลที่ อ.ซี เคยโพสต์ไว้ให้เข้าใจดีเสียก่อนจะได้จัดราคาแบบตารางเป็น แต่เห็นว่าทองกำลังขาลงก็เลยสมัครเลย ช่วงแรกเริ่มนี้ต้องขอคำแนะนำจากอาจารย์ก่อนนะคะว่าควรจะซื้อขณะนี้เลยหรือรอไปก่อนดีคะ หากไม่เป็นการรบกวนอาจารย์มากจนเกินไปลูกศิษย์ใหม่คนนี้ขอความกรุณาจากอาจารย์ช่วยจัดราคาแบบตารางสำหรับทอง 40 บาท ให้เป็นตัวอย่างซักครั้้งเพื่อเป็นแนวทางในการลงทุนต่อไปด้วยนะคะ สัญญานะคะว่าจะฟังคำแนะนำของอาจารย์และศึกษาข้อมูลที่อาจาย์เคยโพสต์ไว้ให้เข้าใจยิ่งขึ้น ขอขอบพระคุณอาจารย์ล่วงหน้าด้วยนะคะ และขอให้อานิสงค์ที่อาจารย์ได้เมตตากับลูกศิษย์และเพื่อน ๆ ทุกคนส่งให้อาจารย์ซีร่ำรวยเงินทอง มากด้วยกัลยาณมิตร และพบแต่ความสุขความเจริญตลอดไปค่ะ

สวัสดีครับคุณหยก

แต่ละคนมีระบบการเล่นไม่้เหมือนกัน ถ้าคุณสนใจระบบการเล่นแบบนี้

แนะนำให้คุณอ่านหลายๆเที่ยวให้เข้าใจระบบการเล่นก่อนครับ

จากนั้นลองสมมุติตัวเลขแล้วลองเล่นในกระดาษดูก่อนครับ

ถ้าลองเล่นในกระดาษดูแล้วเห็นว่าสามารถเล่นได้แน่นอน ค่อยลงเล่นในสนามจริงครับ

ถ้าลองเล่นดูแล้วไม่เข้าใจก็อย่าเล่นก่อนครับ ใช้เวลาศึกษาให้เข้าใจ + หาระบบการเล่นให้เหมาะกับตัวเอง แล้วค่อยเล่นครับ

มั่นใจเมื่อไหร่ค่อยลงสนามทองคำครับ ทองมีให้เล่นทุกวันครับ ไม่ต้องใจร้อนครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

หุ หุ เมื่อวานกะว่ามันลง มันก็ลากขึ้น

แต่ว่ากันจริงๆ ตามที่เคยผ่านมา ไม่ว่าเมื่อไหร่ที่ตลาดทองหลายๆตลาดปิด

ช่วงตลาดเหล่านี้ปิด ไม่ว่าราคาจะถูกทุบลงมาเท่าไหร่ หรือ ลากขึ้นไปเท่าไหร่

พอตลาดที่เคยปิดเขาเปิดตลาดมา ส่วนมากไม่เกิน 1 สัปดาห์

ตลาดที่เคยปิด เขาก็ลากราคากลับมาที่เดิม เหมือนเป็นการตั้งต้นเริ่มเล่นกันใหม่

แนวรับ แนวต้านก็ยังเหมือนๆเดิมครับ

แต่วันนี้ให้ความสำคัญแนวต้านที่ 1654 ครับ ถ้าราคายืนได้ 1 - 2 แท่งเทียนในวันนี้

ราคาก็มีโอกาสขึ้นไป 1665 - 1669 ได้ครับ

ถ้าราคาไม่สามารถยืนที่ราคา 1654 ได้ 1 - 2 แท่งเทียน ราคาก็มีโอกาสลงไป 1616 ใหม่อีกรอบครับ

ความเห็นส่วนตัว

เชื่อว่าราคาสามารถยืนได้ที่ราคา 1654 จากนั้นขึ้นไปแตะ 1669 ก่อนที่จะร่วงลงมาต่อครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ