ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อครับ

ถึงตอนนี้ ตามกราฟคงต้องดูในรูปแบบคลื่นย่อยกันหน่อยครับ

ตามกราฟ กรณีที่ X เป็นจุดเริ่มต้นของคลื่น 1 ( x = 1526)

ณ จุด x ราคาได้ขึ้นไปทำคลื่น i ii iii iv และ v ย่อย โดยจบคลื่น 5 ย่อยหรือคลื่น 1 ที่ราคา 1599

ความเป็นไปได้ของคลื่น ณ ราคาปัจจุบันที่ราคา 1554.39 จะต้องเป็นจุดจบของคลื่น a ที่ลงมาจากคลื่น 1

แนวโน้มของราคาที่มีโอกาสวิ่งตามคลื่น

ณ ราคาแถว 1554 ราคามีโอกาสดีดกลับขึ้นไปทำคลื่น b ซึ่งจะได้เท่ากับ 1577.50

หลังจากนั้นราคาจะลงมาทำคลื่น c ที่ราคา 1535.41

หรือ ราคาแถว 1554 เป็นจุดจบของคลื่น 2 ที่ลงมาจากคลื่น 1 ราคาก็จะขึ้นไปทำคลื่น 3 ต่อไป

ซึ่งราคาของคลื่น 3 ไม่ควรต่ำกว่า 1653 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:aa ชอบคลื่นย่อย a b c และ คลื่น ใหญ่ 1 2 3 ขอบคุณอาจารย์ ทำให้คลายร้อนในยามนี้ ได้เยอะเลยค่ะ

แปลความจากพี่ซีซ่าร์ เหมือนกับว่า ...... 1554 เป็นจุดต่ำสุดแล้ว ก่อนที่มันจะเด้งไปใน 2แบบที่พี่พูดถึง

ตอนเช้าพิพพายังคิดว่ามันจะลงไปอีกนิดที่ประมาณ 1547 ...... อย่างนี้อาจต้องเปลี่ยนแผน :047

ขอบคุณค่ะ อ.ซี มุมมองของอ.ซี น่าจะเป็นคลื่นไหนค่ะ

แปลความจากพี่ซีซ่าร์ เหมือนกับว่า ...... 1554 เป็นจุดต่ำสุดแล้ว ก่อนที่มันจะเด้งไปใน 2แบบที่พี่พูดถึง

ตอนเช้าพิพพายังคิดว่ามันจะลงไปอีกนิดที่ประมาณ 1547 ...... อย่างนี้อาจต้องเปลี่ยนแผน :047

ว๊า.....จะบวกคะแนนให้คุณ พิพพา โควต้าหมดซะล่ะ ติดไว้ก่อนนะคะ

คิดแบบนี้เหมือนกัน เห็นกราฟ อ. ซี แล้ว ซื้อยังไงก็บวก จะบวกเล็กบวกน้อย ก็เถอะ

1555 มันมา ตั้งแต่ตลาดบ้านเรายังไม่เปิด อดเสียดายไม่ได้ กว่าจะคิดสะระตะ ทำการบ้านเสร็จ สปอต ที่รอ ก็ไม่มาซะที

คว้าไปก่อน เดี๋ยวกั๊กเงินไว้ ตอนมันลงต่ำอีกจุดนึง

ว๊าจะบวกคะแนนให้คุณ พิพพา โควต้าหมดซะล่ะ ติดไว้ก่อนนะคะ

คิดแบบนี้นเหมือนกัน เห็นกราฟ อ. ซี แล้ว ซื้อยังไงก็บวก จะบวกเล็กบวกน้อย ก็เถอะ

1555 มันมา ตั้งแต่ตลาดบ้านเรายังไม่เปิด อดเสียดายไม่ได้ กว่าจะคิดสะระตะ ทำการบ้านเสร็จ สปอต ที่รอ ก็ไม่มาซะที

คว้าไปก่อน เดี๋ยวกั๊กเงินไว้ ตอนมันลงต่ำอีกจุดนึง

นุ่น like ให้แทนแล้วนะพี่ปุย

นุ่น like ให้แทนแล้วนะพี่ปุย

555555 ขอบใจ อย่างนี้เขาเรียกซื้อคะแนนป่าว

ขอบคุณมากค่ะ อ.ซี

ขอบคุณ คุณพิพพา และคุณปุยช่วยแปล

ขอบคุณ จานซี และ คุนปุยเมฆค่ะ