ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไล่เก็บของจริงได้ตามครบจำนวนเมื่อไหร่ก็คงปล่อยขึ้นมั๊งครับ เฮีย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โพสต์ วันนี้, 09:46 AMสวัสดีขอรับ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน ก่อนอื่นต้องขอ อนุญาติ ท่านเจ้าของห้อง และขออภัย หากเขียนอะไรผิดไป เด็กอ่ทองโดนพี่ๆ ต่อว่า อีกแล้วคับ ว่าทำไม ไม่เขียนให้มันต่อเนื่อง อยากกให้เขียน บ่อยๆ คนที่ยางไม่รู้ตัว จะได้ ร้สึกตัว ซักทีว่าโดนหรอก ไม่ว่าจาก พนักงาน หรือหลุมพรางใดๆ ก็ตามต้องบอกก่อนนะคับ ไม่ได้เป็นทุก บริษัทๆ ที่ดีๆ ก็มีคับ 1 เดือนที่ผ่านมา มีผู้เสียหาย มากมายกว่าที่คิด หมดตัวกันทุกคน อยาดจะให้พี่ๆ ที่เคยโดน มาแชร์ ประสบการณ์กัน เพื่อที่จะได้รวมกันไป ปรึกษา หน่วยงานราชการให้ช่วยเหลือต่อไป หลังไมส์ได้เลยคับ 

update กราฟ ขยับแนวรับแนวต้านกันหน่อย

- แนวโน้ม ยังเสี่ยงลง ตราบใดที่ยังผ่าน 1400 เหรียญไม่ได้

- แนวรับ ไม่ควรหลุดแนว 61.8% แถว 1367 เหรียญ หลุดไป เสี่ยงเอาไม่อยู่ อาจถึง 1322 เหรียญหรือต่ำกว่าได้

ส่วนตัว เหลือวันนี้ พรุ่งนี้ เดามีปิด short ราคาน่ารีบาวด์กลับไปยืนเหนือ 1400 เหรียญก่อน

ขอเดา-> 1385 -> 1412 -> 1400

สรุป แนวรับ 1385 1376* 1367 แนวต้าน 1395* 1414 1430

<p>

• ขาอ่อน
  • 2 โพสต์

• ที่อยู่ประเทศไทย

โพสต์ เมื่อวานนี้, 06:43 PM

สวัสดีและขออนุญาตเจ้าของห้อง

ก่อนอื่นต้องขอโทษหากทำให้สมาชิกที่ห้องไม่พอใจ จะขอเผยแพร่นำประสบการณ์ชีวิตที่ได้มาด้วยราคาแพง ข้าพเจ้าเข้ามาเทรดทองประมาณ 3-4 ปี เป็นทองคำแท่ง 99 ซื้อขายกับบริษัทชั้นนำ 1 ใน 5 บริษัทใหญ่ของไทยตามที่เค้าอวดศักดา ช่วงแรกก็ซื้อขายกันตามปกติ หลอกล่อด้วยบอกว่าหากคุณมีทุน 1 ส่วนสามารถซื้อขายได้ถึง 20 เท่า ให้โบรคแนะนำแนะแนวให้เรา พอติดไม่ว่าจะเหวหรือดอย ก็จะให้ทำการซื้อขายเกินกำลังของเรา ด้วยความมือใหม่(ในตอนนั้นจึงเชื่อว่าเป็นการแก้พอร์ท(เหตุการ์เกิดตั้งแต่สึนามิ 19xx) อดทนถือพอร์ทแก้ไขตามคำแนะนำของบริษัท นับวันยิ่งทำยิ่งถลำลึก เพื่อนๆคงคิดว่าทำไมถึงต้องเชื่อโบรค ทำไมถึงต้องถือข้ามปีข้ามชาติมาขนาดนี้ เพราะมีความหวังว่ามืออาชีพอย่างเค้าจะช่วยเราด้วยความจริงใจ แต่สุดท้ายช่วงสงกรานต์ปีนี้ทองที่ร่วงลงมา ทำให้พอร์ทเสียหายหนักกว่าเดิม เค้าใช้โบรคโทรบอกทองจะลงถึง 1100-600 เหรียญ แม้ตัวเจ้าของเองก็บอกว่าเราควรจะคัส กดดันสารพัด วันที่ให้เราคัสก็เป็นราคาที่ต่ำมากๆๆๆๆๆ พอจะคัสจริงก็ดึงเกมส์รอราคาให้ต่ำกว่าเดิมถึงคัสให้ พอยอมคัสกว่าจะเคลียร์บัญชีก็ดึงเงินเราไว้ สารพัดจะทำ

เพื่อนๆคงไม่ทราบถึงความเลวของบริษัทนี้ ที่ให้ข่าวแนวทางตรงข้ามกับความเป็นจริงตลอดเวลา เช่น ข่าวที่จะออกคืนนี้มองบวกนะ แต่ข่าวออกลบ จะเป็นตรงข้ามตลอด ทีนี้โบรคก็จะให้ซื้อหรือขายที่ผิดทาง ทำให้พอร์ทเราเสียหาย เมื่อมีปัญหาเข้าพบเจ้าของบริษัท ๆก็จะบอกว่าโบรคลาออกไปแล้ว ไม่รู้ว่าว่าโบรคทำอะไรไว้บ้างไม่สามรถตรวจสอบได้บริษัทไม่มีนโยบายให้ทำแบบนี้ ความรับผิดชอบของบริษัทคือ "ขอโทษ" แต่เราต้องรับผิดชอบส่วนที่เสียหายเป็นหลักเกิน 7 หลัก เพื่อนๆบางคนของข้าพเจ้าต้องสิ้นเนื้อประดาตัว เงินที่ลงทุนไปหลายสิบล้านถูกบริษัทยึดไปพร้อมกับแถมหนี้ก้อนโตมาให้

ขัาพเจ้าเคยสงสัยช่วงแรกของการเทรดทองทำไมเงินมันได้ง่ายเช่นนี้ แต่เชื่อมั้ยว่าไม่เคยมีความสุขหรือได้ใช้เงินที่ได้มาเลย มันเป็นเงินร้อน เป็นเงินของคนเดินผิดทาง เพราะคนบางคนต้องอดออมทั้งชีวิตคิดว่ามาลงทุนเป็นแมงเม่า อย่างทีมีบางคนเคยบอกว่า "ตลาดนี้มันช่างโหดร้าย" วันนี้ข้าพเจ้ารู้ซึ้งแล้วจริงๆ

ที่นำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง ไม่มีเจตนาจะประจานหรือคร่ำครวญ เพียงแต่แชร์ให้เพื่อนๆรับรู้ความเขลาของข้าพเจ้าเพื่อจะได้ไม่ต้องซ้ำรอยและรู้ทันเลห์เหลี่ยมของบริษัท ขอบคุณนะที่ทนอ่านจนถึงตรงนี้

หากข้อความทั้งหมดได้เป็นประโยชน์ต่อสาธารณชน ข้าพเจ้าจักยินดียิ่ง

เป็นกำลังให้นะค่ะ เพื่อนๆที่พอรู้กฎหมายหากมีทางช่วยได้ ช่วยกันนะค่ะ อย่าให้ปลาเน่าตัวเดียวทำให้วงการนี้ต้องหม่นหมองเลยค่ะ

คุณ MADEE ไม่ทราบบริษัทอะไรคะ อยากรู้จริงๆค่ะ รบกวนบอกหน่อยค่ะ

อ่านจบแล้ว เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอบคุณที่มาแชร์ค่ะ

รบกวนถามคุณMADEEว่าในอักษรภาษาอังกฤษ5ตัวนี้ คุณชอบตัวไหน A , M ,C ,Y ,H :Announce :Announce

<p>

• ขาอ่อน
  • 2 โพสต์

• ที่อยู่ประเทศไทย

โพสต์ เมื่อวานนี้, 06:43 PM

สวัสดีและขออนุญาตเจ้าของห้อง

ก่อนอื่นต้องขอโทษหากทำให้สมาชิกที่ห้องไม่พอใจ จะขอเผยแพร่นำประสบการณ์ชีวิตที่ได้มาด้วยราคาแพง ข้าพเจ้าเข้ามาเทรดทองประมาณ 3-4 ปี เป็นทองคำแท่ง 99 ซื้อขายกับบริษัทชั้นนำ 1 ใน 5 บริษัทใหญ่ของไทยตามที่เค้าอวดศักดา ช่วงแรกก็ซื้อขายกันตามปกติ หลอกล่อด้วยบอกว่าหากคุณมีทุน 1 ส่วนสามารถซื้อขายได้ถึง 20 เท่า ให้โบรคแนะนำแนะแนวให้เรา พอติดไม่ว่าจะเหวหรือดอย ก็จะให้ทำการซื้อขายเกินกำลังของเรา ด้วยความมือใหม่(ในตอนนั้นจึงเชื่อว่าเป็นการแก้พอร์ท(เหตุการ์เกิดตั้งแต่สึนามิ 19xx) อดทนถือพอร์ทแก้ไขตามคำแนะนำของบริษัท นับวันยิ่งทำยิ่งถลำลึก เพื่อนๆคงคิดว่าทำไมถึงต้องเชื่อโบรค ทำไมถึงต้องถือข้ามปีข้ามชาติมาขนาดนี้ เพราะมีความหวังว่ามืออาชีพอย่างเค้าจะช่วยเราด้วยความจริงใจ แต่สุดท้ายช่วงสงกรานต์ปีนี้ทองที่ร่วงลงมา ทำให้พอร์ทเสียหายหนักกว่าเดิม เค้าใช้โบรคโทรบอกทองจะลงถึง 1100-600 เหรียญ แม้ตัวเจ้าของเองก็บอกว่าเราควรจะคัส กดดันสารพัด วันที่ให้เราคัสก็เป็นราคาที่ต่ำมากๆๆๆๆๆ พอจะคัสจริงก็ดึงเกมส์รอราคาให้ต่ำกว่าเดิมถึงคัสให้ พอยอมคัสกว่าจะเคลียร์บัญชีก็ดึงเงินเราไว้ สารพัดจะทำ

เพื่อนๆคงไม่ทราบถึงความเลวของบริษัทนี้ ที่ให้ข่าวแนวทางตรงข้ามกับความเป็นจริงตลอดเวลา เช่น ข่าวที่จะออกคืนนี้มองบวกนะ แต่ข่าวออกลบ จะเป็นตรงข้ามตลอด ทีนี้โบรคก็จะให้ซื้อหรือขายที่ผิดทาง ทำให้พอร์ทเราเสียหาย เมื่อมีปัญหาเข้าพบเจ้าของบริษัท ๆก็จะบอกว่าโบรคลาออกไปแล้ว ไม่รู้ว่าว่าโบรคทำอะไรไว้บ้างไม่สามรถตรวจสอบได้บริษัทไม่มีนโยบายให้ทำแบบนี้ ความรับผิดชอบของบริษัทคือ "ขอโทษ" แต่เราต้องรับผิดชอบส่วนที่เสียหายเป็นหลักเกิน 7 หลัก เพื่อนๆบางคนของข้าพเจ้าต้องสิ้นเนื้อประดาตัว เงินที่ลงทุนไปหลายสิบล้านถูกบริษัทยึดไปพร้อมกับแถมหนี้ก้อนโตมาให้

ขัาพเจ้าเคยสงสัยช่วงแรกของการเทรดทองทำไมเงินมันได้ง่ายเช่นนี้ แต่เชื่อมั้ยว่าไม่เคยมีความสุขหรือได้ใช้เงินที่ได้มาเลย มันเป็นเงินร้อน เป็นเงินของคนเดินผิดทาง เพราะคนบางคนต้องอดออมทั้งชีวิตคิดว่ามาลงทุนเป็นแมงเม่า อย่างทีมีบางคนเคยบอกว่า "ตลาดนี้มันช่างโหดร้าย" วันนี้ข้าพเจ้ารู้ซึ้งแล้วจริงๆ

ที่นำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง ไม่มีเจตนาจะประจานหรือคร่ำครวญ เพียงแต่แชร์ให้เพื่อนๆรับรู้ความเขลาของข้าพเจ้าเพื่อจะได้ไม่ต้องซ้ำรอยและรู้ทันเลห์เหลี่ยมของบริษัท ขอบคุณนะที่ทนอ่านจนถึงตรงนี้

หากข้อความทั้งหมดได้เป็นประโยชน์ต่อสาธารณชน ข้าพเจ้าจักยินดียิ่ง

เป็นกำลังให้นะค่ะ เพื่อนๆที่พอรู้กฎหมายหากมีทางช่วยได้ ช่วยกันนะค่ะ อย่าให้ปลาเน่าตัวเดียวทำให้วงการนี้ต้องหม่นหมองเลยค่ะ

ปกติเรามีสิทธิจะตัดสินใจซื้อไม่ซื้อได้ด้วยตัวเองครับไม่ว่าโบรกเกอร์จะว่ายังไง ถ้าเราเลือกที่จะเชื่อโบรกเกอร์แล้วมันแย่มันก็แค่โบรกเกอร์ห่วย ถ้าจะเอาผิดโบรกเกอร์ก็ต้องหาหลักฐานที่เขาบิดเบือนความจริงเกี่ยวกับสัญญา ถ้าไม่มีในสัญญาไม่มีหลักฐานก็ทำอะไรไม่ได้ครับ

อีกอย่างจะทำธุรกรรมอะไรอ่านกฎอ่านสิทธิเข้าใจให้ถี่ถ้วนครับ ยิ่งยากยิ่งซับซ้อนยิ่งต้องอ่าน เพราะมันเป็นช่องทางที่หลอกลวงได้ง่ายที่สุด และไม่ผิดกฎหมาย ถ้าโบรกเกอร์ไม่ต้องรับผิดชอบผลซื้อขายก็แปลว่าทุกคำที่เขาพูดออกมาไม่จำเป็นต้องคิดถึงเงินของเรา ถ้าโบรกเกอร์จงใจให้ข้อมูลผิดก็อาจจะอยากให้เราเสียแล้วเอาเงินมาลงเพิ่ม เขาจะได้ได้ส่วนแบ่งมากขึ้น ส่วนแบ่งเขาได้ตอนเงินเข้าไม่ใช่ตอนเราได้กำไร หรือเลวร้ายที่สุด ถ้าเป็นมิจฉาชีพจริงก็คือไม่ได้เอาเงินเราไปซื้อขายจริง แต่ทำให้เราดูเหมือนใช้เงินหมดไปเอง จริงๆเงินอยู่กับเขา ถ้าทำการบันทึกคำพูดทางโทรศัพท์ของโบรกเกอร์ด้วยก็ดีครับ ไม่งั้นคุณไม่มีหลักฐานอะไรเลย

ใครๆก็อยากได้เงิน ถ้าไม่ได้มาก็เสียให้คนอื่น ระวังๆไว้ก็ดีครับ