ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับเฮีย

ที่ช่วย ลดความไม่่แน่นอนให้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สัปดาห์หน้าจะไปในทิศทางไหน คงต้องรอดูกันไปก็แล้วกัน ส่วนตัวคิดว่าน่าจะอยู่ระหว่าง 1200-1240นะ :rolleyes:

คือว่าตอนนี้พี่ปุงปังเจอปัญหาที่หน้าจอคอมมันขึ้นว่า"The page at http://www.thaigold2,info says:

This page requires AC_RunActiveContent.js.แล้วก็ต้องคลิก OK ทุกครั้ง

ที่เปลี่ยนหน้า ขอบอกว่าเมื่่อยมือมากๆ ต้องแก้ไขยังไงช่วยบอกทีเพราะพี่มีความรู้เรื่องคอมเกือบ :blink: =0 นะ

ลองสังเกตดูรึยังครับ ว่า javascript ทำงานได้หรือเปล่า เช่นราคา realtime ตรงแถบสีฟ้า ขึ้นมั๊ย ถ้าไม่ขึ้น อาจมีปัญหาที่ java นะครับ ไป load มาติดตั้งดู ตาม link ข้างล่าง

http://www.java.com/en/download/index.jsp

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ :huh: ตะว่าพอมาใช้ net ที่บ้านมันไม่เป็นค่ะ เป็นเฉพาะตอนใช้ net ของที่ทำงาน ก็เลยต้องยอมเมื่อยมือกดต่อไป !034

!_Rd เฮ้อ..เแทบแย่ ไปต่างจังหวัดตั้งกะวันพฤหัส เพิ่งมีเวลาเปิดคอม.. อ่านไปสิบกว่าหน้ากว่าจะถึงหน้านี้..

ทั้งเหนื่อย..ทั้งช็อค..!_10 ลงซะทำเราติดดอยเลย..เศร้าจริงๆ !033

เฮ้อๆๆๆ วันหยุด เซ็งชะมัด ไม่มีไรทําเลยยยยย !034 !034

ขออนุญาตแชร์ความเห็นหน่อยนะครับ

ตามที่ได้คำนวนไว้ว่ารอบใหญ่รอบนี้เป้าหมายอยู่ที่ 1,300 แต่จากการคำนวนทางเทคนิคล่าสุด เริ่มมีสัญญาว่าเราอาจจะไม่ได้เห็น 1,300 ตามที่ได้คำนวนไว้ก็ได้ ราคาอาจไปได้แค่ 1,265 ก็เป็นไปได้

ณ ตอนนี้ความมั่นใจของผมลดลงสำหรับเป้า 1,300 เหลือแค่ 45% และอีก 55% เราอาจเริ่มเข้าสู่การปรับฐานใหญ่แล้วก็ได้ จะเห็นได้ว่ามุมมองของผมตอนนี้ค่อนข้างก้ำกึ่ง แต่ค่อนไปทางปรับฐานแล้วเล็กน้อย

สิ่งที่ต้องระมัดระวังเป็นอย่างมากคือ ตอนนี้เราอยู่ปลายคลื่น ซึ่งปลายคลื่นมักจะมีโอกาสที่จะล้มเหลวได้บ่อยครั้ง ดังนั้นคงต้องย้ำคำเดิมว่า ถ้าคิดจะเข้าซื้อช่วงนี้ ต้องใช้ความระมัดระวังเป็นอย่างมากนะครับ