ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับเฮีย รอเหมือนกับเฮียครับ แต่ว่าช่วงนี้ไม่มีของได้แต่มองด้วยความเสียด้าย เสียดาย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้ไม่มีของในมือเลยครับ (แท่ง) ปล่อยไปตอนราคา 20,000 ต้นๆ แล้วยังไม่ได้ซื้อกลับเข้ามาเลยครับ

รอตามเฮียว่าไว้ถ้าย่อ1700 ต้น จะซื้อกลับสักหน่อย ขอบคุณครับ

ขอบคุณค่ะเฮีย ใจชื้นขึ้นมาเลย รอขึ้นรถพร้อมเฮียค่ะ :wub:

เอาภาพใหญ่ Elliott Wave ไปดูกันก่อนนะครับ

ราคาเมื่อคืนที่ขึ้นมา ตอนนี้ RSI มาด้วย ไม่ divergence เสียด้วย ถ้าปิดสัปดาห์ได้แถวนี้ แปลว่า ตรงนี้ คือแถวคลื่น 3 ของ 5 ตามคาด และเราน่าจะได้คลื่น 5 แถว 2000+ เหรียญสบายๆครับ

แต่ก่อนจะถึง ก็ระวังย่อขา 4 ผมยังเชื่อและยังเป็นพ่อสายบัว รอเก็บของจริงแถว 1700 ต้นๆ em309.gif งานนี้ ไม่รู้จะคอยเก้อหรือเปล่า

ส่วนระยะสั้น ถ้าว่าง จะมาวางแนวรับแนวต้านให้นะครับ แต่อย่าลืมว่า ถึงเป้าผมแล้วทั้ง 2 เป้า ตัวใครตัวเผือกแล้วนะครับ 3070242c.gif

sidewaydown.gifระยะสั้น

sidewaydown.gifระยะกลาง

upstrong.gifระยะยาว

!01 !01 !01

วันนี้ บรรยากาศ น่าจะต่างจากเมื่อ 2 วันก่อนนะครับ คนน่าจะเริ่มไม่กลัวขึ้น เริ่มกลัวจะลงแทน ยิ่งสูงก็ยิ่งหนาว

จะปล่อยหรือเปล่า อยู่ที่ตัวเรานะครับ พอใจกับผลกำไรตรงนี้มั๊ย เสียดายมั๊ย ถ้ามันดีดต่อ ส่วนตัว เชื่อว่ามันจะลงไปปรับฐานบ้างแหละ เพราะชันเหลือเกิน เลยขอปล่อยของจริงบางส่วน ทำกำไรสักหน่อย เรียกว่า ถ้าขึ้น ก็ปลอบใจตัวเอง ว่ายังมีของเหลือ(นะโว้ย) แต่ถ้าลง ก็ได้เก็บ (เห็นมั๊ย ลงจริงๆ 555) ส่วน GF ผมหยุดก่อน รอทิศทางดีกว่า

วันนี้ เดาว่า น่าเห็น 1766 เหรียญ และถ้าหลุด ก็คง confirm ลง

สรุป แนวรับ 1779 1766* 1742 1725 แนวต้าน 1796* 1816 1829 1875

แต่ก่อนจะถึง ก็ระวังย่อขา 4 ผมยังเชื่อและยังเป็นพ่อสายบัว รอเก็บของจริงแถว 1700 ต้นๆ โพสต์รูปภาพ งานนี้ ไม่รู้จะคอยเก้อหรือเปล่า

ส่วนระยะสั้น ถ้าว่าง จะมาวางแนวรับแนวต้านให้นะครับ แต่อย่าลืมว่า ถึงเป้าผมแล้วทั้ง 2 เป้า ตัวใครตัวเผือกแล้วนะครับ โพสต์รูปภาพ

อ่านแล้ว อย่างฮา

ขอบคุณครับ B)

ขอบคุณค่ะ คุณครูกัม

ตอนนี้นั่งนิ่งละ รอดูและเชียร์อย่างเดียวค่ะ

ขอบคุณครับเฮีย เฮียทำกำไร ผมก็ขอเป็นเด็กเดินตามหลังผู้ใหญ่คร้าบ

ขอบคุณครับเฮีย

รอเก็บของถูกเหมือนกันครับ

แต่ถ้าลงมาก็อาจจะทยอยเข้า ทีละนิดๆ อิอิ :lol:

กำลังจะLong GF เลย แต่เฮียบอกแบบนี้แล้ว รอขอดูด้วยอีกคน ดีกว่าครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ