ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แม่นจริงๆบอกว่าจะได้เห็น 1766 ได้เห็นจริงๆ !gd !gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เห็นด้วยครับ เห็นด้วย แม่นขั้นเทพ :lol:

ที่ว่าหลุด1766 จะคอนเฟริ์มลง หมายถึงลงปรับฐานใช่มั้ยค่ะ สำหรับคนที่ถือL จะปิดทันเป็นขาขึ้นก่อนหมดอายุ มั้ยค่ะ :huh:

เปิดL ไว้เหมือนกันค่ะ

เฮียกัมว่า ควรคัทเลยหรือถือข้ามสัปดาห์คะ

เฮียแม่นจริงๆเลยค่ะ !gd รอเก็บของถูกตามเฮียบอก !57

ขอบคุณครับอาจารย์

ตอนนี้ทองเริ่มลงแล้ว จะขายออกซะหน่อย (k gold)

แต่ระบบดันปิดปรับปรุง เลยลงรถไม่ทัน สงสัยจะเลยป้ายไปไกลหล่ะงวดนี้ 

ราคาหลุด trend ลงมาแล้ว แถมหลุดเส้น 78.6% (1766) ของภาพที่ให้ดูเมื่อเช้า น่าจะ confirm การพักตัวตามคาดนะครับ เอาภาพใหม่ มาดูกันเล่นๆ ยามดึก เพราะพรุ่งนี้วันแม่ อาจไม่ได้เข้ามาเขียน

- ราคาเหมือนจะรับได้ที่แนวโบลิงเจอร์แบน มีโอกาสเด้งขึ้นทดสอบแนวต้านได้ ซึ่งแนวต้านแข็งๆของเรา คงเป็นแถวโซน 1766-1773 เห็นจะได้ มีแนว ma5 ma10 ประกอบความหนักแน่นว่า ถึงตรงนั้น น่าจะติดอีก

- แนวรับน่าสนใจถัดไป น่าจะเป็นด่าน 50% (1728.03) นะครับ ประมาณครึ่งนึงของคลื่นดีดชุดนี้ ว่างั้น แถวนี้ ก็มีโอกาสดีดสูง เพราะฝรั่งชอบมากครับ ทำกราฟ H&S ให้เราดูเล่นประจำ ส่วนตัว เชื่อว่า แนวนี้ อาจจะกลับตัวขึ้นเลยก็ได้ครับ

- แต่ถ้าไม่มีแรง ยังไหลต่อ แถว 61.8%(1707.63) ก็ยังมีโอกาสรับได้ครับ

ส่วนตัว คาดการณ์ตามแนวเส้นเขียวไว้นะครับ ส่วนจะเป็นจริงหรือเปล่า อันนี้ ไม่รู้นา

เห็นหลายท่านเป็นกังวล จะปล่อยดีหรือไม่ปล่อยของดี โดยเฉพาะพวกเล่นสั้นนี่ ผมว่า ต้องจัดกระบวนความคิดใหม่หน่อยนะครับ

ผมย้ำเสมอว่า ก่อนซื้อ ต้องวางกรอบ วางแผนให้ตัวเองก่อน ว่าจะซื้อตรงไหน stoploss ตรงไหน เป้าหมายอยู่ตรงไหน แล้วทำตามให้ได้ ผมเอง ผมก็ว่าผมบอกชัดแล้วนา ว่าผมจะทำอะไร เพื่อให้เป็นแนวทางสำหรับแต่ละท่าน ในการไปจัดทัพของตัวเอง เพราะผมคงไม่มีเวลามาบอกได้ตลอดหรอกครับ

สรุป แนวรับ 1748* 1728 1707 แนวต้าน 1773* 1796

ฟ้ามาโปรดกลางดึก ขอบคุณมากค่ะเฮีย