ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สงสัยพวกเราจะต้องแก่เร็วขึ้นหรือเปล่า d582d79f.gif

ระยะสั้น กลายเป็น เช้านี้ (เมื่อเช้า). ระยะกลาง กลายเป็น บ่ายนี้ (เมื่อกลางวัน) เดี๋ยว ระยะยาว 2000 เหรียญ ไม่ใช่จะเป็น พรุ่งนี้เหรอ onion15.gif

สวัสดีค่ะเฮียกัมสุดหล่อของน้องๆ ระยะสั้นกะกลางมาแล้ว ขอให้ระยะยาวมาพรุ่งนี้จริงๆเห้อ น้องๆจะได้เฮ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

"ฮูโก ชาเวซ" ผู้นำเวเนซุเอลา ออกคำสั่งเรียกคืนทองคำสำรองทั้งหมดของรัฐบาลเวเนซุเอลาที่ฝากไว้ในสหรัฐฯและยุโรปมูลค่าเกือบ 5.4 แสนล้านบาท หวั่นผลกระทบจากวิกฤติเศรษฐกิจและหนี้สินในโลกตะวันตก อาจทำให้เวเนซุเอลาสูญเสียทองคำในครอบครอง...

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อวันที่ 19 ส.ค.ว่า ประธานาธิบดีอูโก ราฟาเอล ชาเบซ ฟริอัส หรือ "ฮูโก ชาเวซ" ผู้นำเวเนซุเอลา ออกคำสั่งเมื่อวันพุธ (17) ที่ผ่านมา เรียกคืนทองคำสำรองทั้งหมดของรัฐบาลเวเนซุเอลา ที่ฝากไว้ในธนาคารต่างๆทั้งในสหรัฐฯและยุโรป หวั่นผลกระทบจากวิกฤติเศรษฐกิจและหนี้สินในโลกตะวันตก อาจทำให้เวเนซุเอลาต้องสูญเสียทองคำในครอบครอง แม้นักวิเคราะห์จะระบุ เป็นเพียงข้ออ้างของผู้นำนิยมซ้ายรายนี้ เพื่อเลี่ยงการถูกอายัดทรัพย์สินในอนาคต

รายงานข่าวระบุว่า ชาเวซ วัย 57 ปี ซึ่งก้าวขึ้นมาครองอำนาจตั้งแต่เมื่อปี 1999 ประกาศถอนทองคำสำรองของประเทศทั้งหมดจำนวน 366 ตัน คืนจากธนาคารหลายแห่งทั้งในสหรัฐฯและยุโรป โดยทองคำในครอบครองของรัฐบาลเวเนซุเอลานี้ คาดว่าจะมีมูลค่าไม่ต่ำกว่า 18,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ หรือราว 537,370 ล้านบาท

ด้านเนลสัน เมเรนเตส ผู้ว่าการธนาคารกลางเวเนซุเอลา ออกมาเปิดเผยว่า รัฐบาลของชาเวซจำเป็นต้องถอนทองคำทั้งหมดที่ฝากไว้ในต่างประเทศกลับคืนมาดูแลเอง เนื่องจากสถานการณ์ด้านเศรษฐกิจและภาวะหนี้สินของสหรัฐฯและประเทศในยุโรปกำลังย่ำแย่ และเวเนซุเอลาไม่ต้องการเสี่ยงกับผลกระทบใดๆ ที่อาจเกิดขึ้นตามมา หากโลกตะวันตกต้องเผชิญหายนะทางเศรษฐกิจรอบใหม่

อย่างไรก็ดี จอร์จ เกโร นักวิเคราะห์ด้านการเงินจากสถาบัน "RBC Wealth Management" กลับมองว่า ชาเวซต้องการถอนทองคำจำนวนมหาศาลของตนกลับคืน เพราะเกรงว่าทรัพย์สินล้ำค่าของตนจะถูกอายัดโดยรัฐบาลของชาติตะวันตก หากเกิด "อุบัติเหตุทางการเมือง"ขึ้นกับตนในอนาคต หลังจากได้เห็นบทเรียนที่บรรดาผู้นำในโลกอาหรับ เช่น ฮอสนี มูบารัค ของอียิปต์ถูกอายัดทรัพย์สินหลังสิ้นอำนาจ

ขณะเดียวกันมีรายงานซึ่งอ้างแหล่งข่าวในรัฐบาลเวเนซุเอลาว่า นอกจากชาเวซจะสั่งถอนทองคำที่ฝากไว้ในต่างประเทศกลับคืนแล้ว ผู้นำเวเนซุเอลา ยังมีแผนยึดกิจการเหมืองทองคำทุกแห่งในประเทศเข้ามาเป็นของรัฐเช่นกัน เพื่อป้องกันไม่ให้แร่มีค่าชนิดนี้ตกอยู่ในมือของนักลงทุนต่างชาติ และพวกลักลอบขุดทองในประเทศ.

สงสัยพวกเราจะต้องแก่เร็วขึ้นหรือเปล่า d582d79f.gif

ระยะสั้น กลายเป็น เช้านี้ (เมื่อเช้า). ระยะกลาง กลายเป็น บ่ายนี้ (เมื่อกลางวัน) เดี๋ยว ระยะยาว 2000 เหรียญ ไม่ใช่จะเป็น พรุ่งนี้เหรอ onion15.gif

ไม่เห็น 2000 เหรียญ พรุ่งนี้แน่เลยตั้งแต่ NewYork เปิดมาหรอกรับประทาน (คำสุภาพค่ะ)ราคาที่ชาวโลกลากมาทั้งวัน คนอาไร้น่าไม่อาย (ฮา) !064

สวัสดีค่ะคุณครูกัม

วันนี้กว่ากระทิงจะพักเหนื่อยตามที่คุณครูบอก(1839)ก็เลยด่านที่คาดไว้มาหน่อยค่ะ

หลังจากเหนื่อยมาทั้งวันแล้ว ตอนนี้สถานการณ์เริ่มสงบขึ้น คุณครูก็คงมีเวลาได้พักบ้างแล้วนะคะ

ระยะยาวหน้าจะวันจันทร์น่ะค่ะเพราะเฮียบอก 1-2 เดือน ก็คงจะเป็น 1-2 วันแทนแน่เลยค่ะ B)

ว่าจะไม่ออกมาคุยแล้วนา5555 อดใจไม่ไหวฮิ ฮิ ปุยรวยเยอะป่ะ55

ปล.ระยะสั้น คืนนี้ 1839+

ระยะกลาง สัปดาห์หน้า 1870

ระยะยาว 1-2 เดือน 2000+ อนุโมทนา สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 55555

ไม่เยอะเท่าพี่ต๊ะหรอกคร่า บวกลบคูณหาร กำไร 3 เท่าของปีที่แล้วเอง โชคดีที่มันดีดแรงเกินพิกัดcool.gif

สงสัยด่าน 1839 เฮียจะทำงานอีกซะแล้ว แนวรับเฮียปุ๊บ เป็นต้องมือกระเด้งกดทู๊กที

ไม่รู้เป็งโรคชักกระตุก จะมีกระตังเพิ่มอีกหรือเปล่า

สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน

ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ขอบคุณเฮียกัมค่ะ เมื่อวานเห็นบทวิเคราะห์เฮีย กระโดดซื้อออนไลน์เลย โลภไม่ขาย วันนี้เหลือหน่อยเดียวเลย รอวันจันทร์ 2000เลย แม่นสุดขีด นับถือสุดๆๆๆๆ

ขอถามเฮียหน่อยสิครับ ตอนนี้เฮียกัมมองว่าเป็นคลื่น 3 หรือ คลื่น 5 แล้วอ่ะครับ

อยากเข้าซื้อเพิ่มแต่กลัวเป็นคลื่น 5 แล้วมันจะร่วงลงมาก :mellow:

อย่าเพิ่งด่วนตัดสินว่า มันเกิดนา รอให้มันจบคลื่นก่อน คือรอมันหักลงก่อน ค่อยบอกว่า มันไดเวอร์เจนหรือเปล่า ผมเห็นบ่อยๆ คือทำท่าจะได แล้วมันก็ลากไปจนเลยจนได้แหละ

ขอบคุณครับเฮีย ไอ้ไดเวอเจ็งนี่มันกวนใจผมมากเลย

ประกอบกับมีแต่คนมองขึ้น ใครๆ ก็ซื้อ

ถ้าคนขัดรองเท้ายังพูดถึง ..เอ มันถึงเวลาขายยังนะ ^_^

555555555555 ดูข่าวช่อง 3 คนอเมริกา แห่เอาทองมาขาย เศษทอง แท่งทอง มาขาย ไปจับจ่ายใช้สอย

คนไทยต่อคิวซื้อก้นจนของขาดตลาด ตกลงตอนนี้ใครรวยกว่าใครกันน๊า

เฮีย order เยอะหรอคะ รออยู่นะคะlaugh.gifhappy.gif