ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สมัยที่ผมโดนสึนามิ คืนเดียว 100 เหรียญ เป็นครั้งแรกที่เกิด ผมก็เพิ่งเคยพบเคยเห็นเหมือนกัน ทำให้ไม่ระวัง คือไม่ได้เตรียมความพร้อมที่จะเสียหายขนาดนั้น

มารอบนี้ 200 เหรียญ ก็เป็นครั้งแรกที่ผมเคยเห็นเช่นกัน แต่ผมระวังตัว จากประสบการณ์ที่เคยโดน เลยรอดมาได้

ใครไม่เคยโดน พูดเตือนยังไง ส่วนใหญ่ ก็ไม่คาดคิดว่าจะโดนกับตัว เลยยังไม่ค่อยระวังกันหรอกครับ โดนแล้วก็ถือเอาเป็นบทเรียน คิดแบบนี้ดีแล้ว แม้จะแพงไปหน่อย แต่เชื่อว่า สุดท้าย มันจะทำให้เราแกร่ง กลับมาทำกำไรได้อย่างยั่งยืนในที่สุดครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ ฐานะตัวแทน คนเคยโดนเหมือนกัน sleep.gif..tongue.gif

ผมโดนคืนเด่ว40เหรียญ อ๊วกแตกแล้ว คืนเด่วถ้าโดน100เหรียญ ไอ้หย่า.... ไม่อยากคิดเลยเลย5555

เล่นจีเอฟ ใจต้องมั่นคงครับ ยากส์มากๆ ตอนนี้ยังดีครับ มีควอเตอร์3 เลยโดนน้อยลงมาหน่อย555 น่าจะมีควอเตอร์4นะ ฮิ ฮิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เข้าใจค่ะว่าช่วงนี้ราคาแกว่งมาก จับจังหวะเข้าซื้อยากเหมือนกัน

พอดีนู่ขาอ่อนค่ะ. เลยเป็นสาวติดดอยไปก่อนละค่ะ เครียดอยู่บ้างเหมือนกัน

พอดีเห็นเฮียคอมเมนต์แล้วนึกเป็นภาพ 555นึกถึงตัวเองค่ะ.

ลงทุนทุกย่างมีความเสี่ยง ระยะสั้นก็ต้องมีลงอยู่แล้ว แต่เชื่อแนวโน้มที่เฮียวิเคราะห์ค่ะ. กระทิงสู้ สู้

ขอบคุณอาจารย์กัมพลมาก ๆ ค่ะ สำหรับการวิเคราะห์ ขอให้เฮียมีสุขภาพแข็งแรงยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะคะ !gd !57 !53 !thk !thk !thk

ราคาขยับผิดทาง ก็โทรมากันจ้าละหวั่น ว่าเอาไงต่อดี

เอา template ไปอ่านเองละกัน sleep.gif .. happy.gif

ดูราย ชม. เอานะครับ กั้นสายสิญจน์ (trendline) ให้แล้ว

เป้าก็ 1893 ลงก็ดูโบลิงเจอร์กลาง ตอนนี้แถว 1860

gold110909.tpl

:) :)

สมัยที่ผมโดนสึนามิ คืนเดียว 100 เหรียญ เป็นครั้งแรกที่เกิด ผมก็เพิ่งเคยพบเคยเห็นเหมือนกัน ทำให้ไม่ระวัง คือไม่ได้เตรียมความพร้อมที่จะเสียหายขนาดนั้น

มารอบนี้ 200 เหรียญ ก็เป็นครั้งแรกที่ผมเคยเห็นเช่นกัน แต่ผมระวังตัว จากประสบการณ์ที่เคยโดน เลยรอดมาได้

ใครไม่เคยโดน พูดเตือนยังไง ส่วนใหญ่ ก็ไม่คาดคิดว่าจะโดนกับตัว เลยยังไม่ค่อยระวังกันหรอกครับ โดนแล้วก็ถือเอาเป็นบทเรียน คิดแบบนี้ดีแล้ว แม้จะแพงไปหน่อย แต่เชื่อว่า สุดท้าย มันจะทำให้เราแกร่ง กลับมาทำกำไรได้อย่างยั่งยืนในที่สุดครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ ฐานะตัวแทน คนเคยโดนเหมือนกัน sleep.gif..tongue.gif

ขอบคุณนะค้ะเฮีย สำหรับกำลังใจที่เฮียมีให้ รู้สึกดีขึ้นเยอะเลยค่ะ

เสียใจที่รู้จักเฮียช้าไป แต่ก็ดีใจที่ตอนนี้มีเฮียคอยอยู่ข้างๆ

คอยให้ความรู้ ชี้แนะแนวทาง ไม่งั้นก็ไม่รู้จะเดินต่อยังไงดี

ขอบคุณจริงๆค่ะ รักเฮียนะค้ะ :) !thk

:) :)

ขอบคุณนะค้ะเฮีย สำหรับกำลังใจที่เฮียมีให้ รู้สึกดีขึ้นเยอะเลยค่ะ

เสียใจที่รู้จักเฮียช้าไป แต่ก็ดีใจที่ตอนนี้มีเฮียคอยอยู่ข้างๆ

คอยให้ความรู้ ชี้แนะแนวทาง ไม่งั้นก็ไม่รู้จะเดินต่อยังไงดี

ขอบคุณจริงๆค่ะ รักเฮียนะค้ะ :) 5fc0f220.gif

อยู่ข้างๆในเวปได้ ข้างนอกอย่านา เดี๋ยวหูผมยาน unsure.gif

แสดงว่าเข้าเทรนแล้วใช่มั้ยครับเฮีย

อยู่ข้างๆในเวปได้ ข้างนอกอย่านา เดี๋ยวหูผมยาน unsure.gif

อาเฮียขา.....ตั้งแต่เวปล่มหายไป 2 วัน มุกหล่นกระจัดกระจายเลยนะค่ะ :P

ถ้าอยู่ข้างนอกอย่านา...อย่างนั้นอยู่ข้างในเต็มที่เลยนิ.... :D

ok. ครับผม แค่อยู่ในใจ :D :lol:

โอบาม่าออกมาพูดแบบนี้ น่าจะทำให้ทองคำลงรึป่าวครับ

ทองโดนปั่นกระจายเลยครับ

ขึ้นไป 1885 มาแระ

เศร้าๆ

มุ่งสู่เป้า 1893 ไปเล้ย ทองช่วงนี้ทำตัวเป็นเด็กแนวเหวี่ยงไปเหวี่ยงมา ยังไงก็ขึ้นรถกันเถอะพี่น้อง !_06

ไม่รู้ว่าอยู่ๆจากตั้งใจจะเล่นยาว กลายเป็นคนเล่นสั้นได้ไง ไล่ตามราคาน้องทองอยู่ร่ำไป !_18

มีข้อสงสัยอย่างนึงครับ SPDR -0.90 คือขายทองออก ใช่มะครับ ทำไมทองขึ้นอะครับ หรือว่า แมงมุมขายหมู ?? !_00