ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตั้งแต่ 19 ก.ย. เป็นต้นไป

เพิ่มหลักประกัน GF จาก

GF50 เดิม 74,100 ใหม่ 92,150 บาท

GF10 เดิม 14,820 ใหม่ 18,430 บาท

เนื่องจากมีการเรียกหลักประกันเพิ่มขึ้น โดยในเช้าวันที่ 19 กันยายน 2554

การคำนวณหลักประกันจะคำนวณในอัตราใหม่ทันที รวมถึงสัญญาซื้อขายล่วงหน้าที่คงค้างอยู่ในพอร์ต

ยกมาจากสิ้นวันที่ 16 กันยายน 2554 ด้วย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาดูไม่ดี ตั้งแต่ปิดแท่งเทียนต่ำกว่า 1850 เหรียญ อย่างที่แนะนำให้ดูกันเมื่อวันเสาร์ แล้วแนว stoploss ของเรา หลุดจนได้ ลงไปทดสอบถึง 1800 เหรียญ งานนี้ ไม่ได้หมายความว่าผม confirm ขาลงนะครับ เพียงแต่ต่ำกว่าคาดการณ์ แล้วก็ไม่รู้ว่า มันจะรับได้แถวไหน เราก็ต้องออกมายืนดูก่อน เพราะมันอาจหัวทิ่มอย่างแรงผิดคาดอีกก็ได้

ตามรูป จะเห็นว่า

- นอกจากตัวเลข 1800 ถ้วนๆ ซึ่งเป็นแนวจิตวิทยาแล้ว ตรงนั้น ยังมีแนว NECKLINE Head&Shoulder + EMA150 วันรองรับอีก ตรงนี้ ผมว่า ถ้าหลุดอีก ราคาอาจลงอย่างเร็ว ลงไปทดสอบเส้นถัดไปที่ด่าน 61.8% (1786.00) เลย และแนวรับหลังจากนั้น ดูจะเบาบาง ไม่ค่อยมีให้เห็นแล้ว อาจลงไปลึกได้ถึง 1750 เหรียญหรือต่ำกว่าได้

- แนวต้านวันนี้ เล็งไปที่แนวเส้น fibo 38.2% (1833.36) หลุดไปได้ ก็ยังมีอีก 2 ด่านที่มีสิทธิ์ติด คือแนว fibo 50% (1843.36)+ โบลิงเจอร์กลาง และแนว fibo 61.8% (1853.36)+trend ซึ่งถ้าหลุดตรงนี้ไปได้ ทองคำมีโอกาสกลับลำได้ครับ

สัญญาณรายวัน ยังดูค่อนข้างแย่ ยังไม่กลับลำ ให้ดี ก็รอให้สัญญาณมันสอดคล้องกัน แล้วดูดี ค่อยเข้ามาเสี่ยงน่าจะดีกว่า ช่วงนี้ ดูราคามันขาดพลัง คงยังซวนเซไปกับตลาดหุ้นอยู่ แต่เชื่อว่า มันจะกลับมาได้เร็วกว่าที่ใครคิด อย่างที่เคยเห็นมาแล้ว ในปี 2008

สรุป แนวรับ 1811* 1800 1786 แนวต้าน 1833* 1843 1853

!thk

เฮียทำไงดี หวานใจอยากเปลี่ยนชื่อแล้วง่ะ

อยู่กระทู้เฮียก็น่ารักดี พอไปกระทู้อื่นมันขัดๆยังไงไม่รู้

ปวดหมอง

ไม่น่าเล่นเลยเรา กว่าจะเปลี่ยนได้ตั้งเดือนหน้าเลยเหรอเนี่ย

post-4552-026801500 1315890630.gif

post-4552-003111500 1315890654.gif

post-4552-016931400 1315890702.gif

เฮียทำไงดี หวานใจอยากเปลี่ยนชื่อแล้วง่ะ

อยู่กระทู้เฮียก็น่ารักดี พอไปกระทู้อื่นมันขัดๆยังไงไม่รู้

ปวดหมอง

ไม่น่าเล่นเลยเรา กว่าจะเปลี่ยนได้ตั้งเดือนหน้าเลยเหรอเนี่ย

อย่าเปลี่ยนเลยคะคุณหวานใจ คิดมากไปอะเปล่า

เจ๊แว่นว่าน่ารักดี...ชื่อคุณหวานจุดประกายให้เจ๊แว่นอยากเปลี่ยนชื่อบ้างเลยนะคะขอบอกอิอิ!uu

สถานการณ์เวปเป็นไงบ้างคะเฮียกัม

ใยปุยห่วงจนไม่เป็นอันทำอะไร

เวปหายไป 2 วันใยปุยไม่มีกระจิตกระใจจะเล่นทอง

เห็นเคยบอกว่า เฮียจัดสัมนาครั้งก่อนๆ ก็นั่งรถไปดูสถานที่

ทางหนีทีไล่ เอ้ย...ทางลงรถไฟฟ้าให้

อย่างนี้เฮียไม่รักปุยแล้วจะรักครายยยยย กร๊ากกกกก!53

สถานการณ์เวปเป็นไงบ้างคะเฮียกัม

ใยปุยห่วงจนไม่เป็นอันทำอะไร

เวปหายไป 2 วันใยปุยไม่มีกระจิตกระใจจะเล่นทอง

เห็นเคยบอกว่า เฮียจัดสัมนาครั้งก่อนๆ ก็นั่งรถไปดูสถานที่

ทางหนีทีไล่ เอ้ย...ทางลงรถไฟฟ้าให้

อย่างนี้เฮียไม่รักปุยแล้วจะรักครายยยยย กร๊ากกกกก70bff581.gif

admin รายงานล่าสุด ไม่รู้เขาตกลงไรกัน แต่ดูเหมือนเดือนนี้จะรอดได้นะ กำลังเช็คอยู่ครับ

ถ้าเดือนนี้รอด เราก็รอดแล้ว เพราะเครื่องใหม่ก็มาราวสิ้นเดือน ยังไงเราก็มีเครื่องใช้แน่ๆ

admin รายงานล่าสุด ไม่รู้เขาตกลงไรกัน แต่ดูเหมือนเดือนนี้จะรอดได้นะ กำลังเช็คอยู่ครับ

ถ้าเดือนนี้รอด เราก็รอดแล้ว เพราะเครื่องใหม่ก็มาราวสิ้นเดือน ยังไงเราก็มีเครื่องใช้แน่ๆ

ถ้าเป็นไปตามนี้ก็ยินดีด้วยค่ะ :rolleyes: จะได้มีเวลามาดูเรื่องทองเต็มๆซะที :wub:

ฝากทิ้งไว้ให้พิจารณา สำหรับคนเล่นสั้น

หากราคาปิดแท่งเขียวได้เมื่อไหร่ ลองดูนะครับ ว่า RSI ผ่าน trend ได้หรือเปล่า ถ้าผ่านได้ ก็อาจพิจารณาตามครับ อาจไปได้ถึง 1840-1850 เหรียญ

คาดว่า ไม่น่าหลุดแถว 1811 เหรียญ แต่ถ้ามันหลุด อันนี้ ต่ำเกินคาด ตัวใครก็ตัวใครนะครับ

ฝากทิ้งไว้ให้พิจารณา สำหรับคนเล่นสั้น

หากราคาปิดแท่งเขียวได้เมื่อไหร่ ลองดูนะครับ ว่า RSI ผ่าน trend ได้หรือเปล่า ถ้าผ่านได้ ก็อาจพิจารณาตามครับ อาจไปได้ถึง 1840-1850 เหรียญ

คาดว่า ไม่น่าหลุดแถว 1811 เหรียญ แต่ถ้ามันหลุด อันนี้ ต่ำเกินคาด ตัวใครก็ตัวใครนะครับ

5fc0f220.gif ขอบคุณมากค่ะเฮียยุ่งกับเรื่องข้างนอกแล้ว em183.gif ยังอุตส่าห์ทำกราฟมาให้อีก อย่างนี้ต้อง+1ค่ะ6f428754.gif

สวัสดีค่ะเฮีย เฮียคิดว่าจะลงตำกว่านี้มากมั้ยเมื่อไรจะช้อนซื้อได้คะ !54 !_cd

สวัสดีครับเฮียกัมพล..

ราคาลงแรงเร็วมาก1798มาอยู่180x$น่าเก็บหรือน่ารอครับ

ขอบคุณครับ :unsure:

ตั้งแต่ 19 ก.ย. เป็นต้นไป

เพิ่มหลักประกัน GF จาก

GF50 เดิม 74,100 ใหม่ 92,150 บาท

GF10 เดิม 14,820 ใหม่ 18,430 บาท

เนื่องจากมีการเรียกหลักประกันเพิ่มขึ้น โดยในเช้าวันที่ 19 กันยายน 2554

การคำนวณหลักประกันจะคำนวณในอัตราใหม่ทันที รวมถึงสัญญาซื้อขายล่วงหน้าที่คงค้างอยู่ในพอร์ต

ยกมาจากสิ้นวันที่ 16 กันยายน 2554 ด้วย

!_10 ปรับอีกละหรอคับ เพิ่งปรับไปหยกๆ

ถูกแก้ไข โดย AunTonio