ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะอ.กัมพล

ปล. แล้วอาการโลหะเงินเป็นไงบ้างค่ะ หนูรอ $50+ จะได้เห็นไหม :huh:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ได้อ่านคำตอบและคำถามเมื่อวานถึงปัจจัยพื่้นฐานที่เฮียเชื่อว่ายังไงทองก็ต้องขึ้นในไม่ช้า แต่การที่นักวิเคราะห์ต่างชาติบางคนออกมากล่าวว่าอาจมีการปรับฐานใหญ่ลงถึง1,100 $ (จากการนับคลื่นภาพใหญ่มาก)หลังจากที่ขึ้นมาแรงและต่อเนื่องมาหลายปี ประกอบกับที่ทราบมาเส้นค่าเฉลีย150วันคือ1,530 ซึ่งใน3ปีที่ผ่านมาไม่เคยหลุดเป็นแนวรับที่แข็งมาก(หากที่ได้ข้อมูลมาผิดพลาดก็ขออภัยด้วย) จากประสบการณ์ของเฮียที่อยู่ในวงการนี้มานาน มีกรณีไหนบ้างค่ะที่จะตกแรงขนาดนั้นนะค่ะ (อดที่จะกังวลไม่ได้ค่ะ 1875cee9.gif )

ทุกคนก็เดาทั้งนั้นแหละ ผมก็เดา ใครจะพูดอะไรก็ได้ แต่ผมว่า ดูที่อเมริกาและยุโรป ต้นตอปัญหาดีกว่าว่าจะแก้ปัญหายังไง ตอนนี้ ใช้ Operation Twist อะไรนั่น คือลองไม่อัดเงินเข้าระบบ โยกเงินจากบอนด์สั้นไปยาว หุ้นก็รูดอย่างที่เห็น ถ้าเป็นความปราถนาของเขา มันก็หมายถึงการรูดลงของทองคำอีกยาวด้วย แต่ถ้าไม่ ก็แปลว่า ต้องหาทางให้เศรษฐกิจฟื้นให้ได้ ซึ่งก่อนจะฟื้น ช่วงลูกผีลูกคน ยังไง ก็ต้องการอัดเงินเข้าระบบอยู่ดี ผมถึงบอกว่า แค่เมื่อไหร่ มากกว่าว่า จะเกิดมั๊ย

ราคาทองคำ ดูเหมือนว่า ถ้าผ่านได้สัก 1636 น่าจะดีดขึ้นไปได้ถึง 1657 เหรียญได้ไม่ยากนะครับ จับตาดูช่วงเราปิดตลาด 5 โมงเย็น มันอาจเล่นเราอีกนะครับ

แนวรับไม่ควรหลุด กรณีมองขึ้นต่อระยะสั้น คือ 1618

สวะสดีค่ะ เฮียกัม

อยากให้หน้าแรกมีกราฟของเฮียที่วิเคราะห์ในแต่ละวัน หรือทำ Link ให้คลิกก็ได้

ขอบคุณค่ะ

04a97f13.gif เข้าไปที่โปรไฟล์ของแต่ละกูรู แล้วเซฟเปนบุ้คมาร์คไว้

เวลาจะดูบทวิเคราะห์ของแต่ละกูรู

ก้อให้คลิกที่แทป " ความเห็น "

ก้อจะได้อ่านความเห็นล่าสุดของกูรูคนนั้นจร้า

อย่างเช่น ลิงค์นี้ ของเฮียกัมจัง

http://www.thaigold....age__tab__posts

ทุกคนก็เดาทั้งนั้นแหละ ผมก็เดา ใครจะพูดอะไรก็ได้ แต่ผมว่า ดูที่อเมริกาและยุโรป ต้นตอปัญหาดีกว่าว่าจะแก้ปัญหายังไง ตอนนี้ ใช้ Operation Twist อะไรนั่น คือลองไม่อัดเงินเข้าระบบ โยกเงินจากบอนด์สั้นไปยาว หุ้นก็รูดอย่างที่เห็น ถ้าเป็นความปราถนาของเขา มันก็หมายถึงการรูดลงของทองคำอีกยาวด้วย แต่ถ้าไม่ ก็แปลว่า ต้องหาทางให้เศรษฐกิจฟื้นให้ได้ ซึ่งก่อนจะฟื้น ช่วงลูกผีลูกคน ยังไง ก็ต้องการอัดเงินเข้าระบบอยู่ดี ผมถึงบอกว่า แค่เมื่อไหร่ มากกว่าว่า จะเกิดมั๊ย

ราคาทองคำ ดูเหมือนว่า ถ้าผ่านได้สัก 1636 น่าจะดีดขึ้นไปได้ถึง 1657 เหรียญได้ไม่ยากนะครับ จับตาดูช่วงเราปิดตลาด 5 โมงเย็น มันอาจเล่นเราอีกนะครับ

แนวรับไม่ควรหลุด กรณีมองขึ้นต่อระยะสั้น คือ 1618

ขอบคุณสำหรับคำตอบและการอธิบายเพิ่มเติมจากวันก่อน สบายใจขึ้นค่ะ :)

เฮียกัมพลครับ คืนนี้ มันอาจเห็นสึนามิเข้ามาอีกรอบไมครับ

สัญญาณดีดตัวขึ้นมองไม่เห็น !_cd !21

อายจัง em309.gif รู้ดีกว่าผมอีก em308.gif

แต่เรื่องกราฟที่ยอมแพ้ราบคาบนะคะเฮียกัม :wub:

04a97f13.gif เข้าไปที่โปรไฟล์ของแต่ละกูรู แล้วเซฟเปนบุ้คมาร์คไว้

เวลาจะดูบทวิเคราะห์ของแต่ละกูรู

ก้อให้คลิกที่แทป " ความเห็น "

ก้อจะได้อ่านความเห็นล่าสุดของกูรูคนนั้นจร้า

อย่างเช่น ลิงค์นี้ ของเฮียกัมจัง

http://www.thaigold....age__tab__posts

สวัสดีค่ะ เจ้กุ้ง สุดสวย แสนใจดี แบบนี้น้องรีต้องหัดใช้เปนบุ้คมาร์ค !gd ขอบคุณมากค่ะ !thk

ราคาทองคำ ออกแนว sideway ในกรอบค่อนข้างแคบลง โดยสภาพดูดีขึ้นหน่อย เพราะวันนี้ มายืนอยู่ในโซนแนวต้านด้านบนของเราเมื่อวาน แต่ยังไง ก็คงยังไม่ปลอดภัย ยังไม่ยืนยันการกลับตัว

- แนวต้านวันนี้ ที่มองว่า ถ้าผ่าน อาจจะกลับตัวได้ น่าจะเป็นโซน 61.8% - 78.6% (1640.21-1655.88) ส่วนตัว เชื่อว่า วันนี้ได้เห็นขึ้นทดสอบค่อนข้างแน่ ถ้าผ่านได้ด่านต่อไปคือ แถว 1680 1700 เหรียญเลย

- แนวรับ วันนี้ 1604 เหรียญ น่าจะขยับขึ้นมาเป็นด่านที่ห้ามหลุดแทนนะครับ โดยแนวรับก่อนหน้า ที่อาจรับได้ น่าจะเป็นแถว 1618 เหรียญ บริเวณ ma5 ma10 นี่แหละ ส่วนตัว เล็งว่า ราคาต่ำสุดวันนี้ คงไม่หลุดแถวนี้

สรุป แนวรับ 1618* 1604 1563 แนวต้าน 1640 1656 1680 1701

ขอบคุณเฮียกัมพลแบบสุดๆที่โพสให้กำลังใจข้างบวกกับลูกทอง เพราะตั้งแต่ศุกร์ที่แล้วจนเมื่อวานลูกทอง ก็ปันป่วน ทุบเอาทุบเอาจนทำแม่ใจสลาย กินไม่ได้นอนไม่หลับ เพราะติดดอยสูง ไม่ยอมขึ้นสักที แต่ไม่เป็นไรวันนี้คงเป็นวันที่สดใสตามคำแนะนำของเฮีย :wacko:

รักเฮียค่ะ และเชื่อแบบไม่มีข้อสงสัยว่า ลูกทอง ปลายปีนี้ 2200 เหรียญแน่ :D