ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เกมที่แล้ว ตัดสินกันไปแล้ว ใครแพ้ ใครชนะ

เป้นเกมที่ต้องเดาใจเจ้ามือ ว่าเจ้ามือจะทำอะไรเมื่อไหร่

เจ้ามือ จะเลือกกินเงินกองใหญ่มากกว่ากองเล็ก หมายความว่า คนสิบคน มองว่าราคาขึ้นแปดคน มองว่าราคาลงสองคน เจ้ามือเลือกที่กินแปดคน แล้วยอมเสียเงินให้สองคน

ส่วนต่างก็จะเป็นกำไรมากมายของเจ้ามือ

ตอนนี้ล้างไพ่เสร็จแล้ว แต่ยังไม่แจกไพ่เล่นกันใหม่

คาดว่า ราคาจะค่อยๆขยับขึ้นมา ใช้เวลาหลายเดือนกว่าจะถึงจุดสูงสุดเดิม ตามลักษณะกราฟปี 2008

แต่อาจจะไม่รอนานเท่าปี 2008

จำไว้ เดาใจเจ้ามือให้ถูก ในเวลาที่ทองเหวี่ยง

ถูกแก้ไข โดย Dad of Economics

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ชื้อ 1854 ค่ะ ขายออกดีไหมคะ แล้วเราค่อยเก็บใหม่ในราคาที่ถูกลง เพราะท่าทางคงจะถือนาน ไม่ไปไม่มาเลยค่ะ ไปๆมาๆที่ 16xx

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำให้ถือต่อดีกว่าค่ะยังไงก็เป็นทองอยู่ถ้าราคาลงมากอาจไม่มีของ !031

สวัสดีค่ะเฮียและเพื่อนๆขอคำแนะนำค่ะ อยากทราบว่าเล่น Gold online กับที่ไหนกันบ้างค๊ะ

ไปอ่านเจอมาครับ ตลาดแพะ ช่างเปรียบดีแท้

...ในปีที่ผ่านมา มีนักลงทุน สายพันธ์ใหม่เกิดขึ้นมากมายในตลาด ทั้งพวกแมงเม่า พญาปลวก... อนุบาลเทคนิคคอล... วีไอมือใหม่.. ชมรมห่านทองคำ... หรือ พวกไฮบริด ที่ใช้ทั้งพื้นฐานและเทคนิคคอลในการลงทุน ... และแม้แต่ตลาดหุ้นเอง ก็เกิดตลาดแบบใหม่ขึ้นด้วยเช่นกัน ....

.. ตลาดกระทิง (Bull Market) หรือ ตลาดหมี (Bear Market) เพียงสองอย่าง มันไม่พออีกต่อไปแล้ว เพราะตลาดแนวใหม่ ที่เกิดขึ้น มันโหดร้ายกว่านั้น ... นั่น คือ ตลาดแพะ (Goat Market)

....

. . .

ตลาดแบบแพะ นั้น มันโหดร้ายกว่า เพราะมันไม่ใช่แพะธรรมดา แต่เป็น แพะภูเขา ... เจ้ามือในตลาด จะโยกซ้าย หลอกล่อขวา ต้อนหน้าต้องหลัง เขย่าเม่า ให้ แพะมึน แพะเมา .. แล้วพา แพะเดินตามขึ้นเขา ขึ้นดอยไป .. ไปโดนเจ้ามือ เชือด ให้ เลือดสาด ตายคา ยอดดอย หรือ ปล่อยให้ติดดอย เฉาตาย ซะอย่างนั้น..

.. ฮุฮุ ...ตลาดแพะ แบบนี้ มันจะเป็นภูเขาสูงต่ำ สลับไปมา มีทั้งภูเขาสูงมากบ้าง เนินเล็กๆ บ้าง บางช่วงก็อาจเจอทะเลสาบ หรือพาลงน้ำไปชมภูเขาน้ำแข็งใต้ทะเล .. แต่ นั่นไม่สำคัญ เท่ากับตลาด แบบนี้ สุดท้าย มันจะหลอกล่อ "แพะ" ทั้งหลาย ให้ ขึ้นเขา ขึ้นดอย ... แล้ว หาทางลงไม่เจอ... .. ระวัง!!!! .... เตรียมตัวให้พร้อม ... ศึกษาข้อมูลให้รอบคอบ ดูแผนที่ (กราฟ) และ GPS (อินดี้) นำทางให้ดี ...... ไม่อย่างนั้น .... คุณ ... คุณ .... และ คุณ .... อาจจะกลาย เป็น "แพะภูเขา" ..โดยไม่รู้ตัว ..... ^____^

.

.

อ่านต่อ ได้ ใน Wave Riders Blog ......

http://waveridersclub.blogspot.com/2...blog-post.html

.

เฮียกัมครับ ผมอยากให้ช่วยเอากระทู้ "คู่มือ รับสถานการณ์น้ำท่วม" ไปไว้เป็นกระทู้หลักที่อยู่ในsection ที่อยู่เหนือหัวข้อ "กระทู้อัพเดทล่าสุด" เพื่อเป็นที่ไว้ติดตามสถานการณ์ ข้อมูลต่างๆ และคำแนะนำต่างๆของสมาชิกชาว Thaigold เพื่อรับมือกับภัยน้ำท่วมที่เกิดขึ้นอยู่ตอนนี้ครับ หรือจะตั้งเป็นกระทู้ใหม่โดยเฉพาะก็ได้ครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/804-คู่มือ-รับสถานการณ์น้ำท่วม/

มารอเฮียวิเคราะห์ ตั้งแต่เมื่อวานแล้วคับ เฮียไม่ว่างหรือคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ รออออออออออออออ

เฮียกัมครับ ผมอยากให้ช่วยเอากระทู้ "คู่มือ รับสถานการณ์น้ำท่วม" ไปไว้เป็นกระทู้หลักที่อยู่ในsection ที่อยู่เหนือหัวข้อ "กระทู้อัพเดทล่าสุด" เพื่อเป็นที่ไว้ติดตามสถานการณ์ ข้อมูลต่างๆ และคำแนะนำต่างๆของสมาชิกชาว Thaigold เพื่อรับมือกับภัยน้ำท่วมที่เกิดขึ้นอยู่ตอนนี้ครับ หรือจะตั้งเป็นกระทู้ใหม่โดยเฉพาะก็ได้ครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/804-คู่มือ-รับสถานการณ์น้ำท่วม/

ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับความคิดเห็นประมาณนี้

มดแดงเปิดกระทู้ขึ้นมา และเอาข้อมูลมาให้เพื่อนๆ ไม่ได้คิดที่จะทำคนเดียว บางครั้งก็ไม่มีเวลา นะคะที่จะอัพเดท แต่ที่ผ่านมาไม่มีใครแปะที่กระทู้น้ำท่วมเลย... ^_^ (มดแดงจึงทำบล็อกขึ้นมาอีกที่ แต่รู้สึกไม่ค่อยได้ผลเท่าใด ยังหาข้อมูลไม่ได้เลยว่ามีคนอ่านเท่าไร และสุดท้ายมดแดงจึงก็เอาลิงค์กระทู้ไปแปะที่บล็อก

ที่ผ่านมามดแดงเห็น ต่างคน ต่างแปะ แล้วเวลาเรา..มดแดงเองน่ะล่ะ พอจะหา มันหาไม่ได้ ในกระทู้อื่น เสียเวลา ทั้งๆ ที่ข้อมูลในกระทู้อื่นที่เพื่อนนำมาแปะ มันอาจสำคัญ มากสำหรับเพื่อนบางคนที่กำลังต้องการหาข้อมูล

อยากฝากบอกเพื่อนๆ นะคะ คิดว่าเพื่อนๆ ที่นี่เป็นเพื่อนที่มีน้ำใจกัน มีอะไรนำมาแบ่งกัน ในยามนี้..น้ำท่วม ทุกคน โหยหาข่าวสารนะคะ ช่วยมาแปะที่กระทู้น้ำท่วมนะคะ

สถานการณ์ราคาทอง ดูเหมือนจะดี แต่ยังไม่ดีนะครับ ตอนนี้ กรอบราคาหลังเบรค trendline ขาลงมาได้ ก็ยังถูกดูดติดกรอบสามเหลี่ยม(หรือสี่เหลี่ยม)อยู่เช่นนี้ เราก็ต้องระวังไว้ก่อน มีกำไร ก็ชิ่ง จนกว่าจะเบรคออกไปได้

- กรอบราคาสามเหลี่ยม แนวรับ มาอยู่แถว 1672-1677 เหรียญ ถ้าหลุด มองกรอบ neckline ต่อไปครับ แถว 1654 เหรียญ และถ้าหลุด ก็กรอบใหญ่กว่าแถว 1631 เหรียญ

- แนวต้าน ก็คงเป็นโซน high 2 ยอดเก่านั่นแหละ1684-1692 เหรียญ ผ่านได้ ก็คงเป็นแถว 1702-1716 เหรียญ

- สังเกต Stoch ในราย 4 ชม. นะครับ ขึ้นเต็มแล้ว ราคายังไม่ไปไหนเท่าไหร่ และในรายวัน ดูหน้าตาจะคล้ายกันเสียด้วย ภาพรวม ต้องบอกว่า ยังไม่มีความชัดเจนเช่นเคย แม้จะเบรค trend ขึ้นมาได้ ก็ยังต้องระวังครับ

ส่วนตัว เล็งขึ้น แต่ขอรอรับ ไม่ไล่เด็ดขาด

สรุป แนวรับ 1677 1672* 1662 1654 แนวต้าน 1684 1692* 1702 1716