ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ออนไลน์ จะเล่นได้เกือบ 24 ชม. จะมีเวลาพักตอน 5 โมง ถึง 5.30 หรือ 6 โมงแล้วแต่สถานการณ์ ถ้าเข้าไวออกไว ออนไลน์จะดีกว่ากินส่วนต่างของราคาซื้อขายไม่ต้องล

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะสำหรับคำตอบขออีก 1คำถามนะค่ะเล่นกับสปอนเซอร์ของเวปเราดีไหมค่ะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :rolleyes:

ขอบคุณค่ะสำหรับคำตอบขออีก 1คำถามนะค่ะเล่นกับสปอนเซอร์ของเวปเราดีไหมค่ะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :rolleyes:

อันนี้แล้วแต่ ฮานา ส่วนมากจะคล้ายๆกัน

:wub: หวัดดีจานอั๋นทานข้าวยัง ขายไปแล้วซื้อ1734 ขาย1744 ซื้อกลับ1724 ขาย1737 เลี้ยงจานอั๋นได้ตลอดอยู่แล้ว อยากกินอารายเดี๋ยวส่งไปให้ ลูกศิษย์เก่งมั้ย ยกความดีทั้งหมดให้จานอั๋นคนเดียวเลย ++++1ให้อิอิ :wub:

ส่วนต่าง ๑๐ เหรียญ มันได้เท่าไรคะน่าจะได้ไม่กี่สิบต่อทอง หนึ่งบาท แสดงว่าคุณซื้อที่ละ ร้อยเชียวหรือคะ ส่วนตัวคิดว่าเหนื่อยมากไม่ชอบแบบนี้ เคยทำเหมือนกัน เนื่อยตอนไปรับเงิน

กำลังศึกษาเล่นออนไลน์อยู่ค่ะ อยากทราบว่าราคาซื้อ -ขายต้องต่างกันกี่เหรียญค่ะ

ถึงจะมีผลต่างให้ได้กำไร ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ :wacko:

5-10 เหรียญ เพราะต้องหักส่วนต่าง 60 บาท ไหนจะค่ากั๊ก้ล็กน้อยแล้วแต่สถานการณ่ เมื่อ อาทิตย็ที่แล้ว ราคา 1748 ราคาพอๆ กับ 1742 อาจเท่ากันด้วยไม่รู้เพราะอะไร บางครั้งราคาขยับขึ้นลง 1-2 เหรียญ ออนไลน์ยังไม่ขยับเลย

เมื่อหัวค่ำตอบหายไปหมดเลย ตกดึกต้องมาเปิดโน็ตบุค ตอบรวม ๆ นะคะ

เดิมเคยสมัครกับเจ้าอื่น ก็บริการดี ไม่มีปัญหา วันหยุดก็มีส่ง sms มาบอก ถ้ายุ่ง ๆ ลืมโอนเงิน ก็มีโทรมาเตือนไม่คิดดอก คุยกันได้ ถ้าไม่ว่าง บางเจ้าไม่โทรตาม แต่จะคิดดอกเบี้ยตามวัน

ก่อนที่เจ้าสปอนเซอร์จะจัดตั้ง ก็ลองสมัครทิ้งไว้ และก็ได้ประเดิมช่วงที่วันหยุดนักขัตฤกษ์หยุดติดกัน 5 วัน เจ้าอื่นหยุด เจ้านี้ไม่หยุด ไม่เสียโอกาส

ตอนแรกคิดว่าเรียกลูกค้าช่วงแรก ๆ แต่พอหลัง ๆ ก็ยังขยัน ไม่หยุด เหมือนอีกเจ้า หยุดทุกเทศกาล น้ำท่วมกลับไว ทั้งที่พื้นที่ก็ตั้งใกล้เคียงกัน

ส่วนเรื่องราคา ต้องเปรียบเทียบกันเอง ถูกบ้าง แพงบ้าง ต่างกันเยอะ หรือเหมือนกัน บางครั้งก็ต้องกดคำนวณดี ๆ ส่วนต่างไม่ใช่อย่างที่โฆษณาตอนสมัคร

50-60-70 พื้น ๆ ก็ 120 ออกจะบ่อย ช่วงผันผวน 180 ก็มี มากกว่าสมาคมอีก

ส่วนการสมัคร ลองคลิกเวป และโทรไปสอบถามดู เราต้องวางเงินมัดจำให้เขาเป็นหลักประำกันในวงเงินที่เล่นค่ะ แต่ละเจ้าจะคล้าย ๆ กัน เวลาก็แตกต่างกันไป วางคำสั่งได้ตลอดเวลา หรือเป็นช่วงเวลา บ้างก็หยุดพักช่วงเย็น ๆ บ้างก็เล่นได้ตลอดเวลา ตั้งราคาได้ึถึง 10 โมงเช้า ถ้าราคาติด

ทุกอย่างมีข้อดี- เสีย แตกต่างกันไป ตอนแรกมีพี่่ชวนว่าอีกที่ ไม่ต้องวางเงินประกันเยอะ แต่สามารถเล่นได้ในวงเิงินที่มากกว่า แต่พอฟังปัญหา คนก็โมโห บ่น ยกเลิกเยอะ เพราะรับทองนาน พนักงานพูดไม่สุภาพ ก็ขออยู่ที่เดิมแบบนี้แหละ อย่างน้อยก็มีคนพูดดี ๆ ไพเราะกับเราbiggrin.gif

ตอนแรกคิดว่าเรียกลูกค้าช่วงแรก ๆ แต่พอหลัง ๆ ก็ยังขยัน ไม่หยุด เหมือนอีกเจ้า หยุดทุกเทศกาล น้ำท่วมกลับไว ทั้งที่พื้นที่ก็ตั้งใกล้เคียงกัน

ส่วนเรื่องราคา ต้องเปรียบเทียบกันเอง ถูกบ้าง แพงบ้าง ต่างกันเยอะ หรือเหมือนกัน บางครั้งก็ต้องกดคำนวณดี ๆ ส่วนต่างไม่ใช่อย่างที่โฆษณาตอนสมัคร

50-60-70 พื้น ๆ ก็ 120 ออกจะบ่อย ช่วงผันผวน 180 ก็มี มากกว่าสมาคมอีก

ทุกอย่างมีข้อดี- เสีย แตกต่างกันไป ตอนแรกมีพี่่ชวนว่าอีกที่ ไม่ต้องวางเงินประกันเยอะ แต่สามารถเล่นได้ในวงเิงินที่มากกว่า แต่พอฟังปัญหา คนก็โมโห บ่น ยกเลิกเยอะ เพราะรับทองนาน พนักงานพูดไม่สุภาพ ก็ขออยู่ที่เดิมแบบนี้แหละ อย่างน้อยก็มีคนพูดดี ๆ ไพเราะกับเราbiggrin.gif

ตอบได้ตรงใจดี มีประสบการณ์ทำนองเดียวกันค่ะ :P

สวัสดีค่ะคุณโซดา หายไปนาน ตั้งแต่เวปประจำหาย ยังคงเฟื่องฟูเหมือนเดิมกะมัง

สวัสดีค่ะ อาจารย์กัมพล

หากระทู้ไม่เจอที่จะเขียนไม่พบอีกแล้ว เลยขออนุญาติแจ้งความ.. ปัญหาที่พบภายหลังที่ได้รับข่าวว่ามีการอัพเดทซอฟแวร์

มดแดงได้ใช้ ff 7.0.1 ภายหลังลงวินโด้ใหม่ ยอดเยี่ยมไปเลยภายหลังที่ทุกอย่างลงตัว ต่อมามันจะเจอแบบนี้ค่ะ ทั้งที่ตั้งไทยโกลดิ์เป็นหน้าแรก และภายหลังถ้าเปิดหลายหน้า หน้าเดิมก็จะเป็น

ประมาณนี้อีกค่ะ ไม่ทราบว่าเพราะเหตุใด

post-21-008486700 1321755305.jpg

สวัสดีค่ะ อาจารย์กัมพล

หากระทู้ไม่เจอที่จะเขียนไม่พบอีกแล้ว เลยขออนุญาติแจ้งความ.. ปัญหาที่พบภายหลังที่ได้รับข่าวว่ามีการอัพเดทซอฟแวร์

มดแดงได้ใช้ ff 7.0.1 ภายหลังลงวินโด้ใหม่ ยอดเยี่ยมไปเลยภายหลังที่ทุกอย่างลงตัว ต่อมามันจะเจอแบบนี้ค่ะ ทั้งที่ตั้งไทยโกลดิ์เป็นหน้าแรก และภายหลังถ้าเปิดหลายหน้า หน้าเดิมก็จะเป็น

ประมาณนี้อีกค่ะ ไม่ทราบว่าเพราะเหตุใด

post-21-008486700 1321755305.jpg

ของผมก็เป็นครับ พี่มดแดง

คืออาจจะเป็นที่เนตหรือคอมของเราเองครับ

คือเราต้องกดเข้าไปซ้ำๆ ครับ มันถึงจะหาย

ราคาทองเมื่อคืน ถือว่าเป็นไปตามความคาดหมาย คือขึ้นไปใกล้ 1740 เหรียญแล้วร่วง โดยลงมาทดสอบถึงระดับ 1720-171x เหรียญ และดูจะยังปฏิเสธที่จะลงไปถึงแนว 1700 เหรียญนะครับ

ไม่ว่าจะลงถึง 1700 เหรียญหรือต่ำกว่าหรือไม่ก็ตาม ดูจาก chart รายวัน ราคาน่าจะใกล้กลับตัวขึ้น อย่างน้อย ก็เป็นการทดสอบด่านสำคัญที่ระดับ 1750 เหรียญอีกครั้งก่อนลงต่อ (หรืออาจไม่ลงก็ได้)

- เพราะราคาใกล้ถึงแนวรับใหญ่ถัดไป คือแนว trend (สีฟ้า) + โบลิงเจอร์ล่าง + fibo 38.2% โอกาสที่นักลงทุนจะกลับเข้าซื้อ มีสูงพอสมควร

- แนวต้านที่แข็ง ที่น่าถูกทดสอบ ก็ยังเป็นโซน 174x นี่แหละครับ แต่สัปดาห์หน้า เล็งมุมมองเฉียด 1750 ได้ คือสูงกว่าเมื่อคืนอีกหน่อย

ส่วนตัว หลังปล่อยแถว 1735 ก็มาเก็บ L คืนแถว 1720 ถ้าลง 1700 คงเก็บอีกรอบ รอปล่อยใกล้ 1750 เหรียญต่อ

สรุป แนวรับ 1710 1699* 1686 แนวต้าน 1739 1749*

สอบถามเฮียกัมหน่อยค่ะว่าดูยังไงถึงคิดว่าจะกลับตัวทดสอบ1750 หนูดูเองคิดว่าจะลงต่อ เพราะstoยังลงต่อได้ macรายวันตัดลงแล้ว ขอบคุณค่ะ ^^

ของผมก็เป็นครับ พี่มดแดง

คืออาจจะเป็นที่เนตหรือคอมของเราเองครับ

คือเราต้องกดเข้าไปซ้ำๆ ครับ มันถึงจะหาย

แต่ก่อนไม่เป็นนี่ค่ะ นี่เปิดวินโด้ใหม่ไทยโกลดิ์ยังไม่ไปเลยค่ะ

มันจะมีแต่ Oops! This page appears broken. DNS Error - Server cannot be found.

สงสัยเว็บไม่ซัพพอร์ทมากว่า คิดว่า ff 3.6. ไม่มีปัญหาแบบนี้ แต่มันก็เป็นแบบอืดๆ ว่างเปล่า ต้อง refresh

มันผิดปกตินา แต่เว็บอื่นมันได้อ่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

คุณปุยเมฆ ดีจังเลยไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์ด้วย ของร้านที่เล่นส่วนมากจะหยุดกันคะทำให้เสียโอกาสเหมือนกัน

แต่ก่อนไม่เป็นนี่ค่ะ นี่เปิดวินโด้ใหม่ไทยโกลดิ์ยังไม่ไปเลยค่ะ

มันจะมีแต่ Oops! This page appears broken. DNS Error - Server cannot be found.

สงสัยเว็บไม่ซัพพอร์ทมากว่า คิดว่า ff 3.6. ไม่มีปัญหาแบบนี้ แต่มันก็เป็นแบบอืดๆ ว่างเปล่า ต้อง refresh

มันผิดปกตินา แต่เว็บอื่นมันได้อ่ะ

ตัวเองมีปัญหาเวลาใช้ หมาป่าไฟเปิดเวปไทยโกลด์ ไม่ว่าจะเป็น 4 หรือ 5 และมีปัญหากับการใช้e-bankingของไทยพาณิชย์ ด้วย ได้รับคำชี้แจงจากไทยพาณิชย์ว่า feature บางอย่างของ firefox ยังไม่สมบูรณ์ค่ะ

น่าจะพอเป็นคำตอบได้ไหมคะ

คุณปุยเมฆ ดีจังเลยไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์ด้วย ของร้านที่เล่นส่วนมากจะหยุดกันคะทำให้เสียโอกาสเหมือนกัน

ค่ะ ไป ๆ มา ๆ หันมาดูพอร์ตตัวเอง มาอยู่เจ้าที่ไม่ขยันหยุดซะเกือบหมด ทั้งที่ตอนแรกตั้งใจว่าจะแบ่งครึ่ง ๆ biggrin.gif

ตอนปล่อย ยังไม่รู้เลย ว่าจะปล่อยทีเดียวได้หมดพอร์ตหรือเปล่า มันเกินพอร์ตน่ะ blush.gif