ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดีจังเลยมีกร๊าฟเงินบาทให้ดูด้วยละ ขอบคุณมากครับสำหรับความทุ่มเทและความจริงใจทีคุณกัมพลมีให้พวกเรา เพื่ออาศัยเป็นเครื่องนำทางให้พวกเราลงทุนในทองคำได้อย่างมีประสิทธิภาพ

เห็นว่าเร็วไปครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:P ขอบคุณครับเฮีย

โพส รูปไม่ขึนทำไงดีครับ

ขอบคุณครับ อ.กัมพล มากครับ

ขอเป็นกำลังใจในการปรับปรุงและพัฒนาต่อไปให้ดียิ่งขึ้น ช่วงแรกๆอาจจะดูแปลกๆไปบ้าง เดี๋ยวค่อยๆศึกษากันไป ก็คงใช้ได้คล่องเหมือนเดิม

ปล. ผมเป็นสมาชิกใหม่แอบอ่านมาเป็นปีแล้ว แต่เป็นคนพิมพ์ไม่เก่ง (ต้องเรียกว่า จิ้ม ถึงจะถูกต้องมั้งครับ) เลยไม่ได้สมัครเป็นสมาชิก

ขอบคุณครับ

เวบใหม่ไฉไลหว่าเดิมนะคะเฮียกัม !v@

ทองมันมาดูดติดแถว 1680 ละคะ เสียวนิดๆ นะคะเนี่ย

ยินดีด้วยครับกับบ้านใหม่ ชอบขนาดตัวอักษรถูกใจใหญ่ดีครับ.... :rolleyes: :rolleyes:

:Hi สวัสดีค่ะ.... ขอบคุณเฮียกัมมากค่ะ....ถูกใจเว็บใหม่จริง ๆ ....ตัวอักษรก็ใหญ่ดี...หน้าจอก็กว้างดี...ราคาทองเบ้อเริ่มเลย....ชอบจริง ๆ ค่ะ... :_087 :_087 :_087

http://youtu.be/VzryayM-72w

เหมาะกับสถานะการตอนนี้จัง

ถูกแก้ไข โดย mum3542

เย้..กาตูนร์ ก็ลงง่ายดีจริง บ้านใหม่สบายตา :30 :30

:thkขอบคุณเฮียกัม+ ทีมงาน มากๆ คะ สำหรับ บ้านThaigold ที่เคยดีอยู่แล้ว

ทาสี ตกแต่ง ปรับโครงสร้าง หลายๆ อย่างแล้วไฉไล+ดีขึ้นๆ เพิ่มขึ้นๆ ไปอีก :30

ฮ่าๆ เข้ามาบ้านทีไร วิ่งเข้าหลายห้องเลยเรา ( :lol: บ้าน หรือหมู่บ้าน หรือคอนโด ที่เพียบพร้อมสำหรับข้อมูล ข่าวสารจริงๆ :gd )

ขอบคุณมากนะคะ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ

มาปลื้มกับบ้านใหม่ด้วยอีกคน ขอบคุณเฮียกัม และทีมงานค่ะ :)

เปิดมาเจอหน้าเวปสีเขียว ช๊อบ ชอบค่ะ สดใส ชื่นใจจัง ปรับแต่งเพิ่มเติมข้อมูลดียิ่งขึ้น ขอบคุณเฮียและทีมงานมาก ๆ เลยค่ะ

เมื่อวานทำท่าจะไปได้ แต่วันนี้ราคาหลุดซะแล้ว เท่ากับไม่สามารถยืนเหนือ trend ได้นะครับ แบบนี้ อาการดูแย่ทีเดียว

แนวรับแนวต้าน เล็งแนวเดิมๆ ถ้ายังกลับไปยืน (ปิดตลาด) เหนือ 1700 เหรียญไม่ได้ ให้มองต่ำไว้ก่อน

วันนี้ นำเสนอมุมมองที่ดูดีล่วงหน้า เผื่อเหตุการณ์มันเกิด จะได้กล้าๆลุยกันหน่อย

- สังเกตนะครับ ว่า ราย 4 ชม ราคาลงไม่ต่ำเท่าไหร่ แต่ RSI ทำ low นำไปก่อนแล้ว แบบนี้ เรียกว่า เกิด hiden divergence ครับ ราคาอาจกลับตัวได้

- แต่ให้ Perfect อีกหน่อย หากราคาลงต่ำกว่า 1666 เหรียญอีก แล้ว RSI ไม่ทำ low ใหม่ แถมดีดแรงกลับมาได้ล่ะก็ เรียกว่า เกิด divergence ในปลายคลื่นย่อยด้วย ถ้าเกิดอย่างที่หมายตาไว้เช่นนี้แล้วไซร้ สงสัยต้องจัดให้เต็ม

วันนี้อเมริกาหยุด คงไม่ไปไหนเท่าไหร่มั๊ง ส่วนตัว 2 วันหลัง ติดงาน เลยพอร์ทว่าง คงรอเก็บ แต่คงไม่กล้า Short เพราะฝืนความรู้สึก

สรุป แนวรับ 1680* 1666 1646 แนวต้าน 1697 1703* 1716