ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อวานกลางวัน ราคาค่อนข้างแข็งนิ่งเอามากๆ ไม่ลง test 1732 เหรียญอย่างที่คาดไว้ พอช่วงเย็นดีดขึ้นไปจนเลย 1750 เหรียญไปได้เล็กน้อย ก่อนจะโดนทุบร่วงกราวลงมาแบบเกินคาด โดยลงมาถึงแนว trend ขาขึ้นด้านล่างเลย เท่ากับ test บน ตามด้วย test ล่าง เสร็จในคืนเดียว

ภาพรวม ถือว่า 1750 เหรียญ เป็นด่านหินตามคาด จะผิดคาด ก็ตรงที่ลงมากไปหน่อย แต่ราคายังไม่หลุดกรอบ sideway นะครับ ยังพออุ่นใจนิดนึง

ฝรั่งเล่นข่าวอังกฤษลดดอกเบี้ย+ ECB ไม่มีความชัดเจนในการจัดการหนี้ คืนนี้มีประชุม เขาให้เราจับตากันต่อ ว่าจะชัดเจนหรือไม่ ผมให้มองเป้าหมายเขานะครับ ถ้าเขาต้องการพยุงยูโร ก็ต้องออกข่าวดี ผมว่า เมื่อคืนทำเงียบๆ คงโยนหินถามทาง เดี๋ยววันนี้ คงออกข่าวในทางที่ดีต่อหุ้นมากกว่า ไม่งั้น เดี๋ยวจะกู่ไม่กลับ

ดู chart กันต่อ

- เมื่อคืนลงจนสุด trend (เหลือง) แล้ว ถือว่า เล่นไม่ยากเท่าไหร่ หากเข้าซื้อ ถ้าหลุด 1700 เหรียญอีก ก็พิจารณา stoploss เลย

- แนวถัดไป คือเส้น 78.6% (1687) ตามด้วย 88.6% (1677.64) ส่วนตัว ไม่เชื่อว่าจะได้เห็น แต่ก็ต้องเขียนไว้ เดี๋ยวหลุดมาจริง จะคลำทางกันไม่ถูก

- แนวต้าน วันนี้ เล่นเลข 6 เลย 1716 1726 1736 โดยแนว 1726 เป็นแนวที่คาดว่าไม่ควรหลุดเมื่อวาน มันหลุดมาแบบไร้ความสำคัญ วันนี้ มันคงทำตัวให้สำคัญ ตามระเบียบ

- ด่าน 78.6% (1744.59) วันนี้ ถ้าปิดสัปดาห์ ยืนเหนือเส้นนี้ได้ น่าจะเพียงพอที่จะทำให้คาดการณ์เดิมของผม คือปิดสิ้นปีราว 1800 เหรียญ ยังคงเป็นจริงได้

ส่วนตัว เดาว่า วันนี้ ECB จะออกข่าวดี ขอแทงว่า ราคาจะกลับขึ้นไปที่เก่า ราวกับที่เห็นกัน มันแค่ฝันไป :uu

สรุป แนวรับ 1703* 1687 1677 แนวต้าน 1716 1726* 1736 1744

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณนะคะเฮียกัมเมื่อคืนเจ๊แว่นก็ได้ค่าถุงยังชีพมาหน่อยนึงปล่อยตรงประมาณ 1750 เหมือนกัน

มาซื้อกลับเอาตรงประมาณ 1711 คิดถึงเฮียกัมมากเลยคะ ขอบอกกกก :wub:

ขอบคุณค่ะเฮียกัม :downstrong: เห็นแบบนี้น่ากลัวจัง :dd

ชอบคำนี้จังเลยครับเฮีย "ราคาจะกลับขึ้นไปที่เก่า ราวกับที่เห็นกัน มันแค่ฝันไป"

ถ้อยคำสวย แต่อ่านแล้วกินใจ 555 :53

คะ...คืนที่ผ่านมาขอเป็นเพียงฝัน ขอบคุณนะคะคุณกัมพล :_10 :_10

ส่วนตัว เดาว่า วันนี้ ECB จะออกข่าวดี ขอแทงว่า ราคาจะกลับขึ้นไปที่เก่า ราวกับที่เห็นกัน มันแค่ฝันไป :uu

สรุป แนวรับ 1703* 1687 1677 แนวต้าน 1716 1726* 1736 1744

ขอบคุณครับ ขอให้เป็นแค่เพียงความฝันครับ

ขอบคุณมากครับเฮียกำพล :01 ขอให้คืนนี้มีข่าวดีต่อน้องทองบ้างเฮอะ :_cd

:01 ขอบคุณค่ะเฮียกัม ความฝันนั้นได้ตังใช้ด้วยค่ะ เป็นฝันที่ดีจริงๆ คริคริ :57 :30

มารอฟังข่าวดีคืนนี้กันครับ ขอบคุณครับเฮียกัมพล

ขอบคุณนะคะเฮียกัมเมื่อคืนเจ๊แว่นก็ได้ค่าถุงยังชีพมาหน่อยนึงปล่อยตรงประมาณ 1750 เหมือนกัน

มาซื้อกลับเอาตรงประมาณ 1711 คิดถึงเฮียกัมมากเลยคะ ขอบอกกกก :wub:

ว๊าววววววววยอดเลยครับ :gd