ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ความเห็นส่วนตัว เล็งขึ้น(สวน trend หุหุ) เชื่อว่า ราคาจะกลับขึ้นไป test 1637 เหรียญให้ได้

GF กรณีมองขึ้น

- เล็งเปิด L แถว 1590 หรือต่ำกว่านิดหน่อย Stoploss 1578 เป้าหมาย 1607-1614

- หรือรอผ่าน 1614 เหรียญ เปิด L Stoploss 1606 เป้าหมาย 163x

GF กรณีมองลง

- เปิด S เมื่อดูราคายืน 1614 เหรียญไม่ได้ Stoploss 1621 เหรียญ เป้าหมาย 1604 เหรียญหรือต่ำกว่า

- หรือกรณีหลุดไปแหย่ต่ำกว่า 1580 เหรียญ รอดีดอีกทีสัก 1585 เปิด S Stoploss 1600 เป้าหมาย 1570 เหรียญหรือต่ำกว่า

สรุป แนวรับ 1590* 1578 1570 แนวต้าน 1607* 1614 1637

ขอบคุณครับ รอเ้ข้าต่อไปครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:01 เฮียกำพล ได้แนวทางดีๆจากเฮียแล้วครับ

ขอบคุณอาเฮียกัมพล ที่ให้ความรู้แนวรับ แนวต้าน ให้ด้วยใจ ยิ่งทำให้คนที่ให้ยิ่งจะรวยๆๆนะคะ หลักธรรมะค่ะ ขอให้อาจารย์มีแต่ความเจริญก้าวหน้านะคะ ขออนุญาตให้พรก่อนปีใหม่เลย คิดสิ่งใดก็ให้สมปรารถณานะคะ สุขภาพแข็งแรงดีค่ะ ( เรื่องนี้ก็สำคัญมากนะคะ ) มีแต่คนรักล้นบ้านล้นเมือง มีครอบครัวที่อบอุ่น ฮิิิๆๆๆๆๆๆๆ happy new year เจ้าค่ะ ปีใหม่ไม่อยู่ขออวยพรล่วงหน้าค่ะ จากใบตองมือใหม่หัดเล่นค่ะ ดูกราฟไม่เป็นหรอกค่ะ

:La เฮียเป็นที่พึ่งได้ทุกเรื่องจริงๆคะ ขอบคุณมากๆนะคะเฮีย :_087

เฮียค่ะ ขอปรึกษาหน่อย มีทุนแค่ 3 หมื่นเล่น GF ได้ไหมค่ะ แบบว่ามือใหม่ค่ะ ที่ผ่านมาดอยแท่งค่ะ ขอบคุณค่ะ

เฮียค่ะ ขอปรึกษาหน่อย มีทุนแค่ 3 หมื่นเล่น GF ได้ไหมค่ะ แบบว่ามือใหม่ค่ะ ที่ผ่านมาดอยแท่งค่ะ ขอบคุณค่ะ

3 หมื่นนี้ ถ้าหมด(ตรูด) ได้ ก็เล่นได้ครับ แต่ถ้าเป็นเงินออมที่หมดไม่ได้ อย่าเลย

การเล่น GF เราต้องการเอาผลตอบแืทนสูง แต่บางที เราก็หน้ามืดจนไ้ม่ได้คิดว่า ความเสี่ยง มันก็สูงด้วยครับ

พอร์ท GF ถือเป็นพอร์ทความเสี่ยงสูงมาก ควรจะเป็นสัดส่วนของเงินลงทุนของคุณที่น้อยที่สุด อาจจะ 10 15 หรืออย่างมากก็ 20% ก็เยอะแล้วครับ

ลองพิจารณาดูเอานะครับ

ขอบคุณเฮียกัมพลมากค่ะ แล้วที่ดอยแท่งอยู่ 26,900 ช่วง ก.ย.

ปีหน้าจะได้ลงจากดอยไหมค่ะ แช่แข็งไว้นานแล้วค่ะ :01