ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียกัมครับมารอเฮียวิเคราะห์ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาเมื่อวาน พุ่งถึงเป้าหมายของเราตามคาด โดยเลยขึ้นไปถึง 1641 เหรียญ ก่อนจะโดนกองทุน สาดฉลองคริสต์มาส เอาเงินไปเที่ยวเตร่ จนราคาไหลรูดลงมาถึงแนวรับของเราแถว 1607 เหรียญ ซึ่งก็เป็นไปตามคาดเช่นกัน ลงมาแบบนี้ ให้เก็บใช่มั๊ย

คงแปลกใจกัน ที่ข่าวเมื่อวาน ECB อุ้มธนาคารยุโรปด้วยจำนวนเงินมหาศาลกว่าที่คาดกันในตลาด จากเดิมที่เหมือนจะไม่เข้าช่วย ซึ่งตอนนั้นทำให้ยูโรร่วง ดอลล่าร์แข็ง แต่พอเข้าช่วย สถานการณ์กลับไม่เห็นต่างจากเดิม นี่แหละครับ เป็นตัวอย่างของนิสัยพวกกองทุน มันจะมองยังไง ก็แล้วแต่มัน เรามันขาเล็ก ตามอย่างเดียว นำไม่ได้หรอก

ใครปล่อย 163x ไปช่วงเย็นเมื่อวาน คงรอดตัวไป แถมได้มาเก็บของถูกใหม่อีกต่างหาก ส่วนใครยังไม่ปล่อย ผมว่า ยังพอลุ้นได้นะครับ

วันนี้ ดู chart กันต่อ

- ราคาลงมา หลุด trendline (เหลือง) ไปนิดหน่อย แต่ยังยืนเหนือ 1607 เหรียญได้ ยังถือว่าสถานการณ์ยังไม่น่าห่วงอะไร

- RSI และ MACD ลงมาทดสอบแนวรับทั้งคู่ ยังไม่หลุด มองรวมกับราคาที่ยัง ok ก็ต้องบอกว่า ยังมีโอกาสดีดแรงๆกลับขึ้นไปได้ครับ

- ด่านแนวต้าน ให้ระวังแนว trend (เหลือง) ที่หลุดมา วันนี้อยู่แถว 1619 เหรียญ ใกล้เคียงแนว ma10 + ma50 + fibo 38.2% (1619.29) ถ้าผ่านไม่ได้ อาจหัวทิ่มได้ ใครซื้อต่ำขึ้นมา อาจปล่อยตรงนี้ กันเสี่ยงก็ได้

- ด่านเป้าหมาย วันนี้เล็งแค่ 1627 เหรียญก่อน เพราะเป็นแนว 61.8% (1627.78) + เป็นระดับสะสมกำลังเมื่อเช้าวาน อาจจะติดก็ได้ ถ้าผ่านได้ ผมว่า เรามีสิทธิ์เล็งเป้าหมายปลายปีเหนือ 1650 เหรียญได้เลย

- กรณีหลุด 1600 เหรียญ ด่านแถว 61.8% (1591.18) ดูจะเป็นด่านที่อาจจะแข็งพอรับได้ หากตลาดมองว่า ปีหน้าขึ้นต่อ ส่วนตัว เล็งขึ้นต่อเช่นกัน เลยเชื่อลึกๆว่า ลงมา ก็น่าจะรับอยู่ตรงนี้

ส่วนตัว เล็งย้อนไปหลายๆปี สัปดาห์สุดท้ายของปี ทองมักจะค่อยๆขึ้น เพราะกองทุนหนีหมดแล้ว เหลือแต่ขาเล็กอย่างพวกเรา ยังเชื่อว่า ราคาจะปิดเลย 1637 เหรียญ หรืออาจทำได้ดีเกิน 1650 เหรียญได้

สรุป แนวรับ 1608* 1600 1591 แนวต้าน 1619 1623 1627*

ขอบคุณค่ะเฮีย เมื่อคืนซื้อกลับที่ 23950 ลุ้นว่าวันนี้จะออกหัว ก้อย

ขอบคุณค่ะ อาเฮีย กัมพล ทานข้าวเช้าหรือยังคะ ใบตองจะเอาไปฝาก คนดีของใบตองและสังคมน้อยๆของพวกเราน้อ ใครๆก็รัก อาเฮีย รู้ตัวหรือปล่าว สุขอะไรก็ไม่สุขเท่าสุขใจน้อ

ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว ฮิๆๆๆๆๆๆ ใบตองติดหลายดอย แต่ใจยังสุขเลย ไม่มีคำว่าสายสักวันใบตองก็รวย 2000 2000000ๆๆๆๆๆ ฮิ้วๆๆๆๆ 5555

ขอบคุณค่ะ อาเฮีย กัมพล ทานข้าวเช้าหรือยังคะ ใบตองจะเอาไปฝาก คนดีของใบตองและสังคมน้อยๆของพวกเราน้อ ใครๆก็รัก อาเฮีย รู้ตัวหรือปล่าว สุขอะไรก็ไม่สุขเท่าสุขใจน้อ

ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว ฮิๆๆๆๆๆๆ ใบตองติดหลายดอย แต่ใจยังสุขเลย ไม่มีคำว่าสายสักวันใบตองก็รวย 2000 2000000ๆๆๆๆๆ ฮิ้วๆๆๆๆ 5555

ดอยเยอะนี่เอง มิน่าล่ะ ดูเพี๊ยนๆ :uu

:_087 ขอบคุณมากๆนะคะเฮียkum วันนี้สารท์ขนมอี้ เฮียไหว้แล้วยังคะ ขอให้เฮียรวยๆ เฮงๆนะคะlikeคะ :57