ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะเฮีย พายุกำลังจะเข้า ขอให้มาเข้ากราฟบ้างวิ่งขึ้นเป็นพายุไปเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Thanks a Lot ครับเฮีย ผมว่าช่วงนี้เป็นการต่อสู้ลองกำลังของทั้ง 2 ฝั่งคือฝั่งที่พยายามกดและฝั่งที่พยายามดัน แต่ผมขอยืนข้างทะลุ 1800 ครับ

ขอบคุณครับเฮียกำพล ติดตามอ่านกระทู้มาสักระยะหนึ่งแล้ว

เงินบาดพ่นพิษ ถือขึ้นมาบวก 30 เหรียญ หากำไรไม่เจอ :033

ราคาทองคำ ดูจะค่อยๆขยับผ่านขึ้นมาทีละด่านอย่างใจเย็น ไม่เหมือนพวกเรา ที่ถืออยู่ ชักร้อนๆหนาวๆยังไงก็ไม่รู้ เพราะหลายท่าน อดีตคงฝังใจ เวลามันขึ้น มาขึ้นบันได แต่เวลามันลง มันมักจะเลือกใช้วิธีโดดลงมา โดยไม่ใช้สแตนด์อิน

ยังไม่มีสัญญาณจากขาใหญ่ ยังไง ขาเล็กอย่างพวกเรา ก็เกาะเป็นเหาฉลามไปเรื่อยๆก่อนนะครับ :uu

วันนี้ ยืนเหนือ 1790 เหรียญได้แล้ว แต่อย่าเพิ่งมองข้ามด่านแม่ถ้วน 1800 เหรียญเชียว วันนี้ลองตีแนว trend sideway ใหม่ ดูเหมือนมันจะติดแนวนี้พอดีมาตั้งแต่เมื่อวาน หลุดได้ ก็วัดระยะเท่าตัว แบบเบาะๆก็ราว 1825 เหรียญ หรือวัดยาวแบบ Head&Shoulder ก็ต้องว่ากันที่ 1845 เหรียญ

แนวรับ วันนี้ ไม่ควรหลุดต่ำกว่า 1780 หรือราวด่าน 78.6% แล้ว แนว confirm ตัวใครตัวมัน อยู่แถว 1770 เหรียญ บริเวณ trend ขาขึ้นย่อยรอบนี้

ส่วนตัว วันนี้วันศุกร์ เห็น 1800 เหรียญแน่

สรุป แนวรับ 1791* 1780 1770 แนวต้าน 1800 1806* 1825

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอประชาสัมพันธ์งานสัมมนาของ GT ต่ออีกหน่อยนะครับ เหลืออีก 1 สัปดาห์ ผมได้รับเชิญให้ไปพูดด้วย ใครสนใจ ก็ตาม link เข้าไปดูรายละเอียดเลย

http://www.thaigold....นิค-จิตวิทยา-ก/

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

5555 เหาฉลามหน้าตาแบบไหนกันนะ