ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมว่า พวกเรา เป็น เห็บ เฮีย กัม ละ กัน ขอรับ 5555555 :53

เออ... พี่ขุนศึกปทุมค่ะ เห็บมะดีค่ะ (เพราะเขาอยู่กับสุนัข) ขอเป็นปลาพยาบาล ดีกว่าค่ะ ยังดูสะอาดแถมคอยดูแลสุขภาพให้เฮียกัมที่เป็นปลาใหญ่ให้เราเกาะด้วยค่ะ ร่มโพธิ์ ร่มไทร ขอน้องๆ วัยเอ๊าะๆ ทั้งหลาย :87

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เออ... พี่ขุนศึกปทุมค่ะ เห็บมะดีค่ะ (เพราะเขาอยู่กับสุนัข) ขอเป็นปลาพยาบาล ดีกว่าค่ะ ยังดูสะอาดแถมคอยดูแลสุขภาพให้เฮียกัมที่เป็นปลาใหญ่ให้เราเกาะด้วยค่ะ ร่มโพธิ์ ร่มไทร ขอน้องๆ วัยเอ๊าะๆ ทั้งหลาย :87

เห็นด้วยคะน้องรี :wub: :wub: ที่แสนน่ารักของเจ๊แว่น โชคดีมาช่วยชีวิตได้ทัน

เห็นแล้วไม่กล้าตอบเพราะคิดว่าพี่ขุนศึกคงไม่ตั้งใจ :_10 อิอิ

อ่านคอมเม้นท์ของน้องรีข้างบนเฮียกัมคงปลื้ม..ยิ้มไม่หุบ :uu

ราคาทองคำ ลุ้นไม่ขึ้น ไม่ผ่าน trend จนได้ เช้ามา รูดลงมาตั้งหลักถึงแนว trend ขาขึ้นย่อย (เขียว) + แนว trend sideway ล่าง (ม่วง) หรือ ถ้ามองในรายวัน ก็เส้น ma20 พอดี (ประมาณ 1766 เหรียญ)

สัญญาณรายวัน divergence เต็มๆนะครับ ถ้าหลุด trend line หรือ ma20 ในรายวันด้วยนี่ มีโอกาสปรับฐาน ลง test ต่ำกว่า 1750 เหรียญเลย

ให้ดี วันนี้ ควรจะดีดกลับเข้าแนว sideway เดิมให้ได้ แถวๆ 1780+- นิดหน่อย ก่อน ถ้ายังกองหรือหลุดอีก ก็ ..

ส่วนตัว หมูไม่กลัวน้ำร้อน ถือต่อไป

สรุป แนวรับ 1766 1759* 1750 แนวต้าน 1773 1783* 1795

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอประชาสัมพันธ์งานสัมมนาของ GT วันอาทิตย์นี้แล้ว ผมได้รับเชิญให้ไปพูดด้วย ใครสนใจ ก็ตาม link เข้าไปดูรายละเอียดเลย

http://www.thaigold....นิค-จิตวิทยา-ก/

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณค่ะ ส่วนตัวเชียร์ข้างเดียวกับคุณกัมพลเหมือนกันค่ะ

เชียร์แต่ทอง เลยลืมขอบคุณเฮียเลย

ขอบคุณมาก ๆ ๆ ค้าบ

ยังงัยก็ทะลุ 1800 ครับ ผมคิดเช่นนั้นนะ อาจจะกดได้ไม่นานหรอกครับ

ขอบคุณค่ะเฮียกัม :01

ขอเชียร์ข้ึนด้วยคนค่ะ

ส่วนตัว หมูไม่กลัวน้ำร้อน ถือต่อไป

เฮีย..ไม่กลัวน้ำร้อนเพราะมีปลาพยาบาลที่แสนน่ารักอย่างน้องรีคอยปฐมพยาบาลแน่เลย อิอิ :ghost :_10

ปล..วันนี้ตลาดสหรัฐฯปิดวันโคลัมบัส ใช่เปล่าคะ

ถูกแก้ไข โดย vanta