ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ.... ถึงแนวรับที่เฮียเหล่ไว้แล้ว.... แนวโน้มจะลงต่อหรือไม่ครับ ?

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมขอให้มันแตะขอบสระ แล้วเด้งขึ้นไปได้ไหมครับ

จากน้องยอดดอยอันหนาวเหน็บ 555+

ผมขึ้นจากดอยแล้วนะครับ ขึ้นมาอยู่บนเมฆเรียบร้อยแล้ว

จึงแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกัน

มีใครจะขึ้นมาอยู่เป็นเพื่อนผมไหมครับ

ถูกแก้ไข โดย vitman

สวัสดีครับ.... ถึงแนวรับที่เฮียเหล่ไว้แล้ว.... แนวโน้มจะลงต่อหรือไม่ครับ ?

ถามแนวโน้ม ทางเทคนิค ก็ต้องบอกว่า ระยะสั้น ยังเป็นเช่นนั้น จนกว่ามันจะฉีก trend กลับขึ้นมาได้ ส่วนระยะยาว ยังเป็นขาขึ้น หากยังอยู่เหนือ 1650 เหรียญอยู่

ราคาทองคำ หลังจากหลุดแนว 1750 เหรียญ ก็ไหลลงทดสอบด่านต่อไปแถว 1736 เหรียญจริงๆ โดยทำราคาต่ำสุดไปเมื่อคืนแถว 1728 เหรียญ ก่อนจะดีดกลับมาพยายามยืนเหนือแนว 1736 เหรียญ ซึ่งเป็นระดับ low ก่อนหน้านี้

ตอนนี้ นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่ เล็งกันไปที่ 1700-171x เหรียญกันแล้ว ซึ่งถ้ามองว่า ตรงนั้นคือปลายทาง แถวนี้ ก็น่าจะมีแนวเด้งให้เห็นบ้างนะครับ

- แนวต้านสำคัญระยะสั้น มีโอกาสพยายามขึ้นไปทดสอบแนว 175x เหรียญ ซึ่งเป็นระดับ sideway ช่วงก่อน แนวน่าสนใจอยู่ที่เส้น 38.2% (1754.19)

- แนวรับ หากหลุดแนว 1728 เหรียญลงไปอีก เชื่อว่า ราคาจะรูดลงไปเร็วจนได้เห็นระดับ 171x เหรียญเลย แต่เชื่อว่า จะรีบาวน์กลับมาได้เร็วเช่นกัน เพราะเป็นแนวเส้น 61.8% ของคลื่นล่าสุดที่ดีดขึ้นมาชุดนี้

ส่วนตัว เดาว่ามันจะรีบาวน์ขึ้นไปแถวเกือบ 1750 เหรียญ ก่อนถอยลงมาตั้งหลักแถว 173x เหรียญอีกรอบ ส่วนจะหลุดต่อหรือเปล่า ค่อยว่ากัน

สรุป แนวรับ 1728 1722* 1717 แนวต้าน 1744 1754* 1762

ขอบคุณครับเฮียกัมพล.... อ่านบรรทัดแรกที่เฮียเขียน ทำให้เห็นภาพชัดขึ้นครับ ......

ผมขึ้นจากดอยแล้วนะครับ ขึ้นมาอยู่บนเมฆเรียบร้อยแล้ว

จึงแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกัน

มีใครจะขึ้นมาอยู่เป็นเพื่อนผมไหมครับ

อย่างน้อย ท่าน vitman ก็มี ผมอยู่เป็นเพื่อนอีก คน ขอรับ