ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียกัมพลสำหรับบทวิเคราะห์วันนี้ครับ หวังว่า fed จะไม่ทำให้ผิดหวัง T-T

ช่วงที่ตลาดไม่ชัดเจนและคิดว่าไม่ได้ติดตามตลอด ตั้ง cut loss ทิ้งไว้ก็ได้ครับ แต่ถ้าคิดว่าเล่นแบบยาวๆ ซื้อทิ้งไว้ 1773 ก็ยังไม่ยอดดอยนะถ้ามองในแง่ดี 555

เพราะการเล่นแบบซื้อทิ้งแล้วไม่ค่อยมีเวลาดูหรือไม่ได้มาแนว day trade การเล่นแบบไม่เกินตัวก็สำคัญพอๆกับ cut loss เลยนะ ยังไงก็ไม่เจ็บตัวแน่นอน

ปล.เป็นกำลังใจให้วิ่งขึ้นไวๆเช่นกันครับ แต่จะลงมาก็ได้ เดวเก็บเพิ่ม :57

เผอิญระบบเว็บท่องแท่งของเจ้าที่ใช้อยู่ มันตั้งเงื่อนไข cutloss ไม่ได้เลยครับ - -! ไม่รู้พี่ๆคนอื่นใช้ของเจ้าไหนอยู่หรือมีเครื่องมือเจ๋งๆที่ใช้ตั้งเงื่อนไขซื้อขาย cutloss ได้บ้าง ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ปล. เคยถาม มาร์ ของเจ้านี้ว่าน่าจะตั้งเงื่อนไข cutloss ได้ เขาบอกคงไม่มีเพราะถ้ามีลูกค้าก็จะไม่มีวันขาดทุนและเค้าคงไม่ได้กำไร (เอางั้นเลยน่ะ คำตอบจริงใจจริงๆ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาแถว 1760-1770 เหรียญถือว่า เก็บตามสัญญาณกลับตัวขึ้นระยะยาวก็ว่าได้ ถ้าจะ cut ก็ต้อง cut เพราะสัญญาณกลับตัวระยะยาวด้วย ซึ่งน่าจะ ประมาณ 1668 เหรียญ -100 ว่างั้น :17

เข้าเรื่อง..

คิดว่าเมื่อวาน มันจะหยุดรอเฟดวันนี้ แต่มันก็ยังกดราคาลงต่ออีก ซึ่งมองในแง่ดี มันก็มีนะครับ เพราะปกติ มันจะเลือกไปทางไหน มันชอบดันไปฝั่งตรงข้ามให้สุดๆก่อนเสมอ งวดนี้ กดลงทีละนิด ก็แปลแบบเข้าข้างตัวเอง ว่า มันกำลังจะเอาขึ้น

ดูดาวน์โจนส์ก็ลงมาเหมือนกัน วันนี้เฟดพูด ยังไง ก็ต้องน่าจะเป็นประโยชน์กับตลาดหุ้น และทองคำ ก็น่าจะตามขึ้นไปด้วยได้

ดูรูปแบบการลงช่วงนี้ เป็นแบบไหลมาเรื่อยๆ ไม่ได้มีแรงสักเท่าไหร่ แนวรับแนวต้าน เล็งตาม fibonacci คลื่นเล็กๆได้

- แนวต้านวันนี้ ระยะสั้น น่าจะเป็นแถว 1720-1725 เหรียญ ถ้าดีดขึ้นไปไม่รอเฟด ก็น่าจะติดแถวนี้ก่อน

- กรณีข่าวดีจัด 1750-1760 เหรียญ ถึงสบาย ไม่ยากเย็น

- แนวรับ แนวจิตวิทยา 1700-1696 เหรียญ มองข้ามไม่ได้อยู่แล้ว

ส่วนตัว เชื่อว่า เฟดน่าจะทำให้ราคาจะกลับดีดขึ้นมาได้ และคงพยายาม sideway แถว 1700-1750 เหรียญรอเลือกตั้งต่อไป

สรุป แนวรับ 1709 1700* 1696 แนวต้าน 1720* 1725 1730

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณกัมพล :gd

ขอบคุณครับ เฮีย รอหลุด 1700 ค่อย จัดอีก ก๊อก ครับ :01

ขอบคุณเฮียกัมพลสำหรับบทวิเคราะห์วันนี้ครับ หวังว่า fed จะไม่ทำให้ผิดหวัง T-T

เผอิญระบบเว็บท่องแท่งของเจ้าที่ใช้อยู่ มันตั้งเงื่อนไข cutloss ไม่ได้เลยครับ - -! ไม่รู้พี่ๆคนอื่นใช้ของเจ้าไหนอยู่หรือมีเครื่องมือเจ๋งๆที่ใช้ตั้งเงื่อนไขซื้อขาย cutloss ได้บ้าง ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ปล. เคยถาม มาร์ ของเจ้านี้ว่าน่าจะตั้งเงื่อนไข cutloss ได้ เขาบอกคงไม่มีเพราะถ้ามีลูกค้าก็จะไม่มีวันขาดทุนและเค้าคงไม่ได้กำไร (เอางั้นเลยน่ะ คำตอบจริงใจจริงๆ)

เตรียมตัวหาชิบที่หายไปได้เลยครับถ้า cut loss ไม่ได้ ย้ายโบรกด่วนเลย ส่วนโบรกไหนนั้นลองศึกษาข้อมูลในเน็ตก่อนตัดสินใจก็ได้ครับ ถ้าจำไม่ผิดใน thaigold ก็มีกระทู้เตือนโบรกต้องห้ามไว้เหมือนกัน นอกนั้นไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

ตอนตอนนี้ผมเทรดอยู่ exness กับเพื่อนๆครับ เคยลองเล่นของ instaforex อีกอันนึง หลักๆที่ควรดูก่อนตัดสินใจ ก็คงเป็นพวก ค่าคอม ค่า spread หรือ ค่า stop level และหุ้นตัวไหนที่สามารถทำการ trade ได้บ้าง

ที่ผมชอบโบรกตปท.เพราะสามารถ trade ได้ 24 ช.ม.ครับ

อรุณสวัสดิ์ครับ..... ลงแตะขอบล่างตามที่เฮียคาดไว้เลย..... แม่นจริงๆ....