ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับเฮียกัมพล..... ลงอีก...ก็เก็บอีก ขึ้นอีก...ก็ปล่อย ดูกราฟเฮียแล้วเหมือนมาถึงขาหลังของช้าง ที่คุณเจ้แว่นเคยกล่าวไว้เลยครับ .....
:uu

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วงนี้ ดีมานด์เข้าจริงๆ + มึนกับทิศทางด้วย ไม่รู้มันลงได้ไง แต่ผมสงสัยว่า ขาใหญ่มันทุบเก็บของถูกมากกว่า

ว่าจะโม้ ก็คงไม่สุด วิจารณ์ไป ก็เท่านั้น เอาแต่แนวรับแนวต้านไปก็พอนะครับ รอขาใหญ่อย่างเดียว ว่ามันจะเอาขึ้นเมื่อไหร่ แต่ที่แน่ๆ มันรอเราหมดก่อน

(หมดความอดทน :21 - หมดแรง :034 - หมดตูด ... :dd )

ที่เฮียมองขึ้นเพราะพื้นฐานเรื่อง QE ใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากค่ะ เฮียกัม

สุขสันต์วันพ่อค่ะ

:Announce สุขสันต์วันพ่อค่ะ คุณกัมพล และ คุณพ่อ ทั้งหลายนะค่ะ

สุขสันต์วันพ่อค่ะเฮียกัม และพ่อๆ ทุกคน

ขอบคุณสำหรับแนวทางนะคะ วันนีอยากให้น้องทองอยู่นิ่งๆ ค่ะ ไปถวายพระพรดีกว่า

ราคาทองคำ ยังไม่มีแรงดันเลย ยังคงอ่อนลงต่อเนื่อง จนถึงโซนที่ค่อนข้างวิกฤตแล้ว แต่วิกฤตของทองคำ หลายครั้ง มันก็เป็นโอกาสนะครับ คงไม่ต่างจากตอนขาขึ้น ที่เราหวังให้มันทะลุแนวต้านสำคัญ แต่มันก็ไม่ไป ถอยรูดยาวลงมา งานนี้ ก็อาจจะกลับกัน ดีดขึ้นยาวกลับไปได้ ไม่แปลกอะไร

- ใน chart วงให้ดู จะเห็นว่า ก่อนจะเจอไม้ยาว ซึ่งเป็นพวกขาใหญ่เข้าเก็บ ราคาก็อยู่แถวนี้แหละ แนวนี้ ยังไง ก็น่าสนใจเข้าเก็บ

- หลุดจากนี้ แนว low เก่า แถว 167x เหรียญ อาจจะรับได้ แต่ถ้าหลุด ผมว่า ยังไงเสีย 1650 ก็น่าจะเต็มที่แล้ว

- แนวต้าน แนวสำคัญดูจะต่ำกว่า 1720 เหรียญลงมา ส่วนแนว confirm กลับตัว ก็ที่เดิมครับ trend fibo fan 78.6%

- สัญญาณเกิด divergence แล้ว บอกเราว่า คนเล่นในตลาดเริ่มหมด รอแต่กองทุน จะเข้ามาชี้ทาง (ไม้ยาวๆ) ต่อไป

ส่วนตัว เดาว่า (ย้ำว่าเดา) น้อยๆ ปิดสัปดาห์ น่าจะกลับไปอยู่เหนือ 1700 เหรียญได้ เพราะดีมานด์ต่ำกว่า 1720 เหรียญลงมานี่ หนาแน่นใช้ได้ จะลงได้แค่ไหนเชียว

สรุป แนวรับ 1690* 1675 1660 แนวต้าน 1704* 1711 1719