ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคะเฮีย !thk ขอบคุณมากนะคะปกติไม่ค่อยได้โพสต์ แต่จะอ่านทางPDAซะส่วนใหญ่ ตอนนี้มีปัญหานิดหน่อยคะ คือเข้าPDAทางมือถือไม่ได้กลายเป็นหน้าแรกซะงั้น(มันช้ากว่าหน้า ! PDA)ไม่รู้มันเป็นเพราะอะไรอยู่ๆก็เข้าไม่ได้ซะงั้น ขอความกรุณาเฮียช่วยบอกลิงค์ไปPDAบนมือถือใหม่ได้มั๊ยคะ หรือเพื่อนๆใครรู้ลิงค์ช่วยบอกหน่อยคะ ขอบคุณมากๆๆนะคะ !thk !031

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคะเฮีย !thk ขอบคุณมากนะคะปกติไม่ค่อยได้โพสต์ แต่จะอ่านทางPDAซะส่วนใหญ่ ตอนนี้มีปัญหานิดหน่อยคะ คือเข้าPDAทางมือถือไม่ได้กลายเป็นหน้าแรกซะงั้น(มันช้ากว่าหน้า ! PDA)ไม่รู้มันเป็นเพราะอะไรอยู่ๆก็เข้าไม่ได้ซะงั้น ขอความกรุณาเฮียช่วยบอกลิงค์ไปPDAบนมือถือใหม่ได้มั๊ยคะ หรือเพื่อนๆใครรู้ลิงค์ช่วยบอกหน่อยคะ ขอบคุณมากๆๆนะคะ !thk !031

ตามนี้เลยค่ะ คุณ ^^TaLay-Dao^ www.thaigold.info/pda

:wub: :wub: :wub:

เนื่องจากเวปมีปัญหาจากการใช้ฐานข้อมูลหนักมากที่หน้าแรก ผมได้ทดลองเปลี่ยนโครงสร้างเวป โดยใช้ cache ช่วยที่หน้าแรก แต่ก็ส่งผลให้หน้า PDA จำเป็นต้องย้ายที่ไปด้วย

จึงขอให้้ทุกท่านที่ใช้หน้า pda เปลี่ยนกลับไปใช้ link แบบเดิมแทนนะครับ

ตามนี้

www.thaigold.info/pda

ขอบคุณครับ

kumponys

ตามนี้เลยค่ะ คุณ ^^TaLay-Dao^ www.thaigold.info/pda

:wub: :wub: :wub:

ขอบคุณมากเลยค่ะ เฮียกัมพล และคุณซีซี ค่อยดูแลสมาชิกแบบนี้ อุ่นใจมากเลย :wub:

เสียดายเลยทองมันกิน stoploss ที่1328 ปุ๊บเด้งปั๊บเลย

เสียดายจัง เฮียวิเคราะห็สุดยอดเลย

เรื่อง stoploss นี่ แล้วแต่วิธีคิดนะครับ สำหรับผมเล่นรายวันอยู่แล้ว ผมดูราคาปิดว่ายืนไม่ได้เหนือแนว stoploss ก็จะออก

ส่วนกรณีที่เราเล่นสั้น ก็แล้วแต่วิธีคิด แต่วางตรงแนวเป๊ะเกินไป มักโดนกินแล้วขึ้นต่อให้เจ็บใจ อันนี้ผมก็เคยโดนมาเหมือนกัน เหอๆ

วันนี้ ไม่มีเวลาโม้เท่าไหร่ เมื่อคืนหมดแรงไปกับทำ cache หน้าเวป หวังว่า มันจะไม่น็อคอีกนะครับ

เอาแต่รูปไปดูแนวรับแนวต้านก่อนนะครับ ถ้าว่างจะมาโม้ต่อ

สวัสดีค่ะ เฮียกัมพล แบบว่า..ตามกราฟขณะนี้ เราอยู่ที่เส้นสีส้มจุดแนวรับ 1332 รอจังหวะเด้งไป 1350 และ 138x หรือเปล่าค่ะเฮีย (สอมถามก่อนสัมนาค่าาาา) :wub:

ตามรูปแบบ Invert Head&Shoulder ราคาไม่ควรหลุดต่ำกว่า 1328 อีกครับ และต้องผ่าน 1350 เหรียญให้ไ้ด้ น่าจะมี % สูงที่จะไป 1380 เหรียญ

แต่หากหลุดต่ำกว่า 1328 เหรียญ ลงมา ก็มีแนว trendline รองอยู่แถว 1320 เหรียญอีกแนว ซึ่งุถ้าหลุดอีก งานนี้ เห็น 1300 เหรียญครับ

ขอบคุณเฮียกัมพลมากๆ ค่ะ

สถานการณ์แบบนี้ต้องเฝ้าระวังไม๊ค่ะเฮีย

เราควรจะตั้ง stop loss เท่าไหร่ดีค๊ะ

แล้วจะลงไปเรื่อย ๆ ถึงเย็นไม๊ค่ะเฮีย

ขอให้เฮียกัมสุขภาพแข็งแรงค่ะ ร่ำรวยร่ำรวย

!thk !thk ขอบคุณค่ะเฮีย อ่านจบส่งพี่สาวคนสวยซิ่งไปรอหน้าร้านทองแล้วค่า 1328 ให้พี่เขาเป็นกองหน้าเสี่ยงเข้าก่อน

ส่วนน้องรี ขอรอ ฮุ ฮุ 1320 เหมือนเดิม :wub: :lol: