ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ เฮียมาแต่เช้าเลย ดีจัง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทอง on sale ฝรั่งทิ้งของหนีเที่ยวคริสต์มาสซะแล้ว แต่ดูเหมือนจะไม่ลงมากสักเท่าไหร่ ราคายังค่อนข้างแกร่งเหนือแนวรับ

ตาม chart ราคาจะมีทิศทางชัดเจนเมื่อผ่านขึ้นเหนือ 1404 หรือหลุดต่ำกว่า 1361 เหรียญลงไปได้นะครับ

ส่วนตัว ไม่เชื่อว่า เราจะเห็นราคาต่ำกว่า 1361 เหรียญอีก ทองจริง ใครไม่มีของ ก็หาจังหวะฝรั่งทิ้งของ เก็บเพิ่มได้ครับ

ขอบคุณมากค่ะ !thk !gd !10

สำหรับข้อมูลและกราฟ ง่ายๆและชัดเจนดีค่ะ แต่ถ้าเป็นเมื่อก่อนก็ไม่ได้คิดเช่นนี้ แต่พยายามค่ะ ที่จะเรียนรู้และศึกษา จึงพอมองและอ่านตามได้บ้างค่ะ !10

:P อาจารย์ขา ถ้าว่างๆ ขอกราฟมุมกว้างหน่อยค่ะ จะขอดูเทรนบ้างค่ะ !32

เอ้.. วันนี้กราฟมันเป็นอะไรคะ ตัวเลขกะกราฟก็ไม่ค่อยตรงกัน... วันนี้ยังมีการซื้อขายกันอยู่ใช่ใหมคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ราคาทอง on sale ฝรั่งทิ้งของหนีเที่ยวคริสต์มาสซะแล้ว แต่ดูเหมือนจะไม่ลงมากสักเท่าไหร่ ราคายังค่อนข้างแกร่งเหนือแนวรับ

ตาม chart ราคาจะมีทิศทางชัดเจนเมื่อผ่านขึ้นเหนือ 1404 หรือหลุดต่ำกว่า 1361 เหรียญลงไปได้นะครับ

ส่วนตัว ไม่เชื่อว่า เราจะเห็นราคาต่ำกว่า 1361 เหรียญอีก ทองจริง ใครไม่มีของ ก็หาจังหวะฝรั่งทิ้งของ เก็บเพิ่มได้ครับ

ขอบคุณครับ เด๋วแปะลด 50 จะไปเก็บเพิ่มครับ

ขอบคุณค่า !thk

รอเก็บของถูกมาหลายวัน มาแต่กลางคืน เลยเก็บแท่งไม่ได้เลยอ่ะ

กะว่าแป๊ะลดให้ก้อจะเก็บแล้วอ่ะ

!034 !034 !034

:rolleyes: :rolleyes: ดีใจวันนี้เฮียมาเช้าเลย เมื่อคืนมัวแต่จดๆ จ้องๆ เลยเก็บมิทัน

เก็บความสงสัยไม่ได้ ขอถามอาจารย์นะคะ !38

เมื่อคืนขณะที่ราคาลงแล้วนิ่งอยู่ซักพัก มันคือจุดที่เราควรเข้าซื้อแล้วใช่ใหมคะ ถ้าเราซื้อ แล้วเราจะรู้ได้งัยว่าแท่งต่อไปมันจะไม่ลงอีก หรือเราต้องรอคอนเฟริมก่อนว่า แท่งต่อไปมันจะเปิดสูงกว่าปิดหรือสูงกว่า low และเป็นแท่งเขียว และถ้าตอนนั้นเราคงต้องดูที่รายนาทีใช่ใหมคะ ขณะเดียวกันย้อนไปใหม่ แท่งถัดไปเป็นเขียวในราย4 และเริ่มเห็น rsi และ cci หักขึ้นเหมือนกันเช่นนี้ ( แต่ stochatic ยังไม่ชัดเจน )ถือว่าเริ่มกลับทิศเป็นขึ้นได้แล้วยังคะ !32