ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เหอ..เหอ.. เมื่อวานใจไม่กล้ากลัวเป็นแบบจันทร์ที่แล้วเลยปล่อยไปหนึ่ง.. !53

เฮียกัมพลคะวันนี้ซื้อกลับดีไหมหนอ..

แต่จะว่าไปลงก่อนก็ดี S ที่เปิดไว้่จะหมดสัญญาแล้ว

ลงไปแล้วค่อยขึ้นมาใหม่น้า.... !ee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์ครับเฮียกัมพล :lol: มารอเฮียครับ :lol: :lol:

คิดว่า ด่าน 1265 เหรียญ หรือระดับยอด high เก่า จะเป็นด่านอ่อนๆ น่าจะผ่านง่ายๆแล้วไปติดแถว 127x เหรียญขึ้นไป เพื่อทำยอดคลื่น 5 ให้สมบูรณ์ แต่เมื่อคืน ก็ออกอาการดื้อ เธอไม่ยอมให้ผ่าน tongue.gif เราเลยได้คลื่นสุดท้ายมาแบบกุดๆพิกล

chart วันนี้ ดูรายวัน เพราะคาดการณ์ว่า อาจเกิดการปรับฐาน เลยต้องมองหาแนวรับไว้ก่อน

- วันนี้ลองมานับคลื่นดูแล้ว ดูจะครบ 5 คลื่นทั้งคลื่นเล็กคลื่นรอง คลื่นเมื่อวานที่ขึ้นไม่สำเร็จ จึงมีโอกาสเป็นคลื่น b จากนี้ไป จึงมีโอกาสปรับฐานลงขา 4 ต่อไป

- ด่าน confirm รายวัน จะเห็นอยู่ที่เส้น 78.6% (1231.42) แต่เมื่อวานที่บอกไว้เป็น ราย 4 ชม อยู่ที่ 1240 เหรียญ วันนี้มาปริ่มน้ำอีกแล้ว สังเกตนะครับ เมื่อก่อนลงไม่ถึงด่านสุดท้าย แต่หลังๆนี้ลงทดสอบถึงด่านสุดท้ายบ่อยมาก จึงคาดว่า อาจจะจบคลื่นแล้ว

- การที่ราคาพยายามขึ้นแล้วไม่ประสบความสำเร็จหลายครั้ง เราจะเห็นทั้ง RSI Stoch MACD 3 ประสานของเรา ออกอาการไม่ค่อยดีเลย

- แนวรับ ถัดจาก 1231 เหรียญ น่าจะเป็นบริเวณ trendline วันนี้อยู่แถว 1210 เหรียญ แนวจิตวิทยา 1200 เหรียญ และด่าน 78.6% คลื่นใหญ่ 1187.42 เหรียญ

ความเห็นส่วนตัว ถึงจะยังไม่หลุดแนว trendline ที่เปลี่ยนแนวโน้ม แต่การที่ราคาเมื่อคืนขึ้นไม่ไหว ทำท่าจะหลุด trend+สัญญาณไม่ดี จึงคาดว่า ราคามีโอกาสปรับฐานขา 4 แล้ว อาจไม่ถึง 127x ที่ตั้งใจไว้แล้ว โดยแนวรับคาดการณ์ว่า อาจลงทดสอบแถว 1200 เหรียญต้นๆ ซึ่งน่าจะรับได้ แต่หากหลุดจากนั้น จะกลายเป็นปรับฐานหนักได้

อ่อ ใครที่มาทีหลัง อาจไม่ทราบ ขณะนี้เราคาดว่า เรากำลังอยู่ในช่วงคลื่น 5 ของคลื่น 3 ของคลื่นชุดใหญ่รอบนี้นะครับ คลื่น 5 ความไม่แน่นอนมีสูง เล่นช่วงนี้ระวังพอสมควร

สรุป แนวรับ 1231 แนวต้าน 1245 1249 1262

ขอบคุณค่ะคุณอากัมพล

ตอนนี้รอเด้งซัก 1245 จะถึงมั๊ยค่ะ( กลางวัน )อยากจะ short GF ค่ะ

ชักจาเห็นดอย อินทนนท์ รางๆ !_cd !_cd โดดซะดีไหม่นี่ไปไม่ถึงจุดหมายปลายทางสักที !034 !034

วันนี้คุณกัมมาเร็วจัง !54

ขอบคุณค่ะ

!thk !thk !thk

ขอ 1233 รับได้ทีเหอะ ไม่งั้นอาจเรื่องยาวได้ :rolleyes:

ผมเล่น K-gold ถือกะซื้อเพิ่มอย่างเดวครับ

ความเห็นส่วนตัว ถึงจะยังไม่หลุดแนว trendline ที่เปลี่ยนแนวโน้ม แต่การที่ราคาเมื่อคืนขึ้นไม่ไหว ทำท่าจะหลุด trend+สัญญาณไม่ดี จึงคาดว่า ราคามีโอกาสปรับฐานขา 4 แล้ว อาจไม่ถึง 127x ที่ตั้งใจไว้แล้ว โดยแนวรับคาดการณ์ว่า อาจลงทดสอบแถว 1200 เหรียญต้นๆ ซึ่งน่าจะรับได้ แต่หากหลุดจากนั้น จะกลายเป็นปรับฐานหนักได้

อ่อ ใครที่มาทีหลัง อาจไม่ทราบ ขณะนี้เราคาดว่า เรากำลังอยู่ในช่วงคลื่น 5 ของคลื่น 3 ของคลื่นชุดใหญ่รอบนี้นะครับ คลื่น 5 ความไม่แน่นอนมีสูง เล่นช่วงนี้ระวังพอสมควร

สรุป แนวรับ 1231 แนวต้าน 1245 1249 1262

ขอบคุณครับ ปล่อยของหมดแล้ว รอเข้าครับ

ผมก็รอเข้าเช่นกันครับ ได้แต่รอให้มันลงมา จะได้โดดขึ้นรถสักที !047 !047 !047