ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับเฮียกัมพล +1 เป็นกำลังใจครับ รอลุ้นย่อ 1360 ปลายเดือนด้วยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮียกัมพล +1 เป็นกำลังใจครับ รอลุ้นย่อ 1360 ปลายเดือนด้วยครับ

ดูจาก chart รายสัปดาห์ ผมว่า เราอาจไม่ได้เห็นราคานั้นแล้วนะครับ ph34r.gif

ดูจาก chart รายสัปดาห์ ผมว่า เราอาจไม่ได้เห็นราคานั้นแล้วนะครับ ph34r.gif

แป่ว..แสดงว่าถ้าหากลงต่ำกว่า 1390 ได้ให้รีบเข้าเก็บ ก่อนไปยาวเลยใช่ไหมครับเฮีย ขอบคุณครับ.

แป่ว..แสดงว่าถ้าหากลงต่ำกว่า 1390 ได้ให้รีบเข้าเก็บ ก่อนไปยาวเลยใช่ไหมครับเฮีย ขอบคุณครับ.

ผมก็ยังเดาไม่ถูกนะครับ ว่ามันจะลงได้สักเท่าไหร่ แต่สัญญาณรายสัปดาห์มาแล้ว เท่าที่เคยเห็น มันจะย่อลึกๆน้อยครั้งมาก

วันนี้ เดาว่ายังไงก็น่ามีย่อ เพราะ Silver หรือโลหะเงิน ดูจะชนด่านสำคัญเช่นกันครับ แถมเงินทำ high ใหม่แล้วด้วย โอกาสเททำกำไรจึงมีสูงกว่าทองคำ และน่าจะเป็นตัวนำ ฉุดราคาลงมาได้บ้างไม่มากก็น้อยครับ เหลือแต่ว่า ทองคำ จะทานแรงเทได้มากน้อยแค่ไหนเท่านั้นแหละ

ขอบคุณครับ !01 เฮียครับ กองทุนยังไม่เก็บของเลยมันจะขึ้นแล้วเหรอครับ หรือว่าจะโดนกองทุนหลอกเอา !_02

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

!01 เฮียกำพล รอ1410 ตามเฮียบอกหรืออาจจะหย่อนหน่อยๆผมก็โดดแล้วครับ !gd

ขอบคุณครับ !01 เฮียครับ กองทุนยังไม่เก็บของเลยมันจะขึ้นแล้วเหรอครับ หรือว่าจะโดนกองทุนหลอกเอา !_02

น่านน สิ กัวโดนหลอกจริงๆ :(

เมื่อคืนคุณพี่ SPDR ก็ขายออกอีก 5 ตันนี่ครับ....

แหม เมื่อเช้าทำเกือบเสร็จแล้ว ไฟที่บ้านดันดับ UPSเจ้ากรรม ก็ดันหมดแรงซะก่อน เลยต้องมานับหนึ่งใหม่สักครู่

ราคาเมื่อวาน ลงมาด่านแรกแถว 1392 เหรียญ ถือว่าเป็นไปตามคาดอีกวัน และจากเมื่อคืนที่ราคาแกว่งแบบมีนัย วันนี้ ผมให้ดูราย 4 ชม. มีจุดน่าสังเกตนะครับ

- ตอนดีดขึ้น ราคาก็ไปชนเส้น fibo 78.6% (1406.93) พอดี หลังจากนั้น ก็ถอยลงมาติดแนวรับเส้น 78.6% (1395.62) พอดีเช่นกัน อาการแบบนี้ คืออาการ sideway กำลังจะทำสามเหลี่ยมหรือเปล่าไม่ทราบ

- RSI ยังยืนได้เหนือ trend แนวรับขาขึ้น ส่วน Stoch ออกแนวไม่สวย เหมือนจะลงต่อได้ MACD ก็เช่นกัน

ความเห็นส่วนตัว อ่านตามกราฟ บอกเราว่า ราคากำลังสะสมกำลัง ยังไม่เลือกทาง ถ้าหลุดด่าน * ที่ผม mark ไว้ ก็น่าจะไปติดแค่ด่านถัดไป ยังไม่น่าไปไหนไกลหรอก ส่วนตัว ยังเดาทางไม่ถูก แต่ถ้าหลุดด่าน 1404 เหรียญไปยืนได้ หรือถอยร่นมาแถว 138x เหรียญ ผมคงพิจารณาขยายปอด

สรุป แนวรับ 1395* 1388 1385 แนวต้าน 1404* 1409 1416