ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับเฮีย งั้นรอ 171X เลยน่าจะดีกว่า จริงไหมครับ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หลุด 1740 เหรียญซะแล้ว เด้งคงได้แค่ไ่ม่เกิน 1740-1750 เหรียญซะละมั๊งครับ งานนี้หากไม่กลับขึ้นไปแรง ๆ ยืน 1750 เหรียญ ก็เจอกัน 171x-1700 เลย

ขอเป็นกลับขึ้นไปแรงๆ น่าจะดีก่านะคะ น้องทอง. สู้

หุหุ...งั้นขอรอเก็บน้องแท่งที่ 171X ด้วยคนนะคะ สาธุ !21

หลุด 1740 เหรียญซะแล้ว เด้งคงได้แค่ไ่ม่เกิน 1740-1750 เหรียญซะละมั๊งครับ งานนี้หากไม่กลับขึ้นไปแรง ๆ ยืน 1750 เหรียญ ก็เจอกัน 171x-1700 เลย

ติด 1750 จริง ๆ ด้วยค่ะ เฮีย เจอกันป้ายหน้าเลยละกัน 171x-1700

ติด 1750 จริง ๆ ด้วยค่ะ เฮีย เจอกันป้ายหน้าเลยละกัน 171x-1700

เพิ่งซื้อแท่งที่1722-5 พอมาได้อ่านว่าเด้งไม่เกิน 1750 เปิดมาถึงพอดีเลยปล่อยออก รอซื้อท่ี่171x แทน เฮียเจ๋งจิงๆ :P

ขอถามหน่อยคะ...เฮียกัมวัดจากอะไรคะ หรือว่าวัดจากเส้น Fibo

ถ้าวัดจากเส้น Fibo ก็ไม่น่าจะใช่เพราะมันลงต่อ ก็เลยเริ่ม 00 ที่ 1740 ไม่ได้

หรือว่า...หลุดแนวรับมาแล้ว แนวรับจึงกลายเป็นแนวต้าน!45

สงสัยต้องไปขอความรู้เพิ่มวันสัมนาซะแล้ว อิอิ

หวัดดียามเช้าคะเฮีย

มานั่งรอเฮียคะว่าเช้านี้จะลงแรงอะป่าว

!034

เฮ้อ กลุ้ม

ซาลาเปา ซื้อทุกแนวรับ เฮียกัมเลยคะ ตั้งแต่ สัปดาห์ก่อน เรื่อยมา

ตอนนี้ จากเนิน เริ่มกลายเป็น ดอยแล้วคะ

ถัวไป ถัวมา ได้ 26xxx กว่าๆ เริ่มเครียด จะได้ออกจากดอยมั้ยคะ เฮีย

วันนี้ ถัวเพิ่มดีมั้ยคะ เงินจะหมดแล้วคะ

เจ๊แว่นวันนี้มาด้วย เค้าคิดถึงตะเองอ่ะ

ตกใจหมดเลยวันนี้เจ๊แว่นเรา ถามเป็นการเป็นงานมากเลยอ่า หวานอึ้งเลย เจ๊นี้่วิทยายุทธ์

ล้ำหน้าอ่า ถ้าเราไปเรียนน้า เฮียปูพื้นแบบไกลๆ หน่อยนะคะ่

ขอบคุณอาเฮียค้า :lol: :wub:

เฮ้อ กลุ้ม

ซาลาเปา ซื้อทุกแนวรับ เฮียกัมเลยคะ ตั้งแต่ สัปดาห์ก่อน เรื่อยมา

ตอนนี้ จากเนิน เริ่มกลายเป็น ดอยแล้วคะ

ถัวไป ถัวมา ได้ 26xxx กว่าๆ เริ่มเครียด จะได้ออกจากดอยมั้ยคะ เฮีย

วันนี้ ถัวเพิ่มดีมั้ยคะ เงินจะหมดแล้วคะ

ตอนนี้ sideway down อย่าเพิ่งถัวเลยครับ เงินจะพร่องไปเรื่อยนะ

มารอเฮียกัมพลค่ะ คนเต็มหน้าบ้านแล้วค่ะ

ก๊อกๆๆๆ

วันนี้ถ้าไม่ได้อ่านบทวิเคราะห์ของเฮีย เดินไม่ถูกค่ะ

นั่งรอตรงนี้แหละค่ะ

ไม่ซื้อ ไม่ขาย

รอด้วยคนค่ะ

จาซื้อแท่งเพิ่ม แต่มันไม่ยอมลงมา 1710 เลยค่ะเฮีย !10

ช่วงนี้ อะไรก็ตกหมด ทองก็โดนเทด้วย แต่ซื้อทองจริง ไม่ต้องเครียดหรอกครับ ไม่ใช่ดอยหรอก เอาแค่หน้าร้านผม ยังไม่เห็นมีคนมาขายคืนทองแท่งเลย มีแต่ยิ่งขึ้นยิ่งซื้อ ยิ่งถูกก็ยิ่งซื้ออยู่ดี แล้วมันจะลงได้เท่าไหร่กันเีชียว sleep.gif

ราคาหลังหลุดกรอบสามเหลี่ยม ก็รูดจริงๆ แต่เกินคาดเสียอีก ลงถึงด่านต่อไปเลย โดยรูดลงไปถึง 1720 เหรียญ หรือตัวเลขกลมๆที่ฝรั่งชอบเล่น คือ 100 เหรียญจากดอยนั่นแหละ จากนั้นก็ rebound กลับมาหาแนวต้านของเราเมื่อวาน ที่ให้ทำหน้าที่รับไม่รับ แต่ดันกลับมาทำหน้าที่ไม่พึงประสงค์ จะต้านแทนซะแล้ว

- ดูจาก chart ราคาน่าจะมีโซนแนวต้านวันนี้ เป็นแถวไม่เกิน 1768 เหรียญนะครับ โดยถ้าผ่าน 1786 เหรียญ หรือด่าน 61.8% เดิมได้ บรรยากาศจะดีกว่านี้มาก

- แนวรับคงไม่ต้องบอก 1700 ถ้วน หรือ low เก่าเที่ยวก่อน หลุดอีกที ก็...

- สัญญาณ stoch รายวัน (ไม่ใช่ในรูป) ลงสุดแล้ว ตามสูตรผม กรณียังเชื่อว่าเป็นขาขึ้น คือแนวเข้าซื้อ เพราะถึงลงอีก ไม่ช้า จะกลับตัวขึ้นผ่านแถวนี้ขึ้นไปได้แบบไม่ยากเย็น

ความเห็นส่วนตัว ปลายทาง 1700 หรือต่ำกว่า มีความเป็นไปได้ แต่แถว 1720 เหรียญต้นๆ ผมว่าน่าจะมีคนสนใจซื้อกลับแล้ว รวมทั้งขา S น่าจะปิดหนีด้วย เราน่าจะเห็นการเปิดศึกระหว่างกระทิงกับหมีในโซน 1768-1720 อีกยกก่อน

สรุป แนวรับ 1727* 1700 แนวต้าน 1750 1768* 1786