ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:rolleyes: :rolleyes: ขอบคุณมากค่ะ เฮียกัม บ้านใหม่รวดเร็วทันใจดีมาก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเฮียกัมที่ใจดีสุดๆ ที่ช่วยกันย้ายจนสำเร็จจนได้ ต่อไปคงไม่ล่มแล้วจะได้เข้ามาทุกวัน

ขอบคุณค่ะ :wub:

ขอบคุณที่เฮียเป็นคนใจดี ขอให้เฮียมีความสุขมากๆครับ

สวัสดีครับ เห้อ

ติดดอยที่ 26200

ไม่รู้จะลงดอยได้ตอนไหน

ตอนนี้หนาวจะแย่แล้ว T_T

ขอบคุณนะครับที่มาให้ข้อมูลดี ๆ ตลอดเลย

ถึง 1450 มั๊ย ส่วนตัว ไม่เคยเชื่อด้วยซ้ำ ว่ามันจะลงต่ำกว่า 1578 เหรียญ หรือระดับที่ผมเคยคาดว่าเป็นยอดคลื่น 1 แต่มันก็เกิดขึ้นแล้ว

ให้คาดเดาอีก ผมก็ยังเชื่อเหมือนเดิม ว่า จะขึ้นอีก รอเพียงเวลาเท่านั้น และคิดว่าไม่นานครับ รอเพียงวิกฤตยุโรป หรือ อเมริกา ประทุอีกรอบ ถ้าใครเชื่อว่า เศรษฐกิจ จะกลับมาดีแน่ๆ ก็ทิ้งทองเสียเดี๋ยวนี้เลย แต่ถ้าเชื่อว่า มีปัญหาแน่ๆ ก็กอดๆทองเอาไว้ เท่านั้นแหละ

เรื่อง SPDR เมื่อก่อน ผมก็เหล่ SPDR เหมือนกัน แต่เดี๋ยวนี้ รู้สึกว่า ดูไปดูมา ท่าทาง มันจะสับขาหลอกเรามากกว่า เพราะมันโยกเงินไปมาในพอร์ท ทองจริง ทองฟิวเจอร์ เราไม่มีทางรู้เลย

มองเขาเป็นนักลงทุนรายใหญ่คนนึงก็พอ ผมว่า เขาก็ผิดทางได้เหมือนเรานั่นแหละ

ราคาเปลี่ยนเร็วจริงๆ ทำท่าจะไปได้ พี่แกกลับมาอีกแล้ว แนวรับอยู่แถว 1542-1539 นะครับ หลุดก็พิจารณา ส่วนตัว เห็นหล่นแรงๆมาจาก 1669 ก็ถอนกำลังออกมารอดูเชิงแล้ว

เดี๋ยวถ้าไม่หลุด แล้วดีดได้ ค่อยตามใหม่

!gd !01

ดอยทุกบาท ทุกสตังค์ ......... เศร้า !_09

ถูกแก้ไข โดย vv2010z

เข้าตอน 24400 กะว่าออกทันจะออกก่อน ยังไม่ทันจะออก มันลงอีกแล้ว !034

ถูกแก้ไข โดย Gold 2011

ขอถามเล็กน้อยนะครับ ที่มีการทำราคาทองคำหลังตลาดGF ปิดช่วงเช้า และปิดบ่ายในตลาดฮ่องกง หรือญี่ปุ่นพอดีๆหลายครั้ง เป็นเพราะอะไรหรือครับ ตอนนี้ก็ยังเห็นๆอยู่ ส่วนรอบดึกเราปิดช่วงอเมริกาเปิดมันเป็นธรรมดา ขอบคุณที่ได้รับความรู้มากมายจากเวปนี้ ขอให้โชคดีกันทุกคนครับ !01

ขอบคุณที่เฮียเป็นคนใจดี ขอให้เฮียมีความสุขมากๆครับ

!thk !thk

ขอบคุณมากครับเฮียกัมพล น้องใหม่ขอคาระวะครับ :lol:

ขอบคุณครับเฮีย

และยินดีด้วยที่ย้าย Server เสร็จแล้ว(ใช่หรือเปล่าครับ)

เข้าใจว่าเฮียคงเหนื่อยมาก เป็นกำลังใจให้นะครับ :lol:

ติดดอย..ก็ติด..ไม่มีเงินยังไงก็มีทอง..มีเงินเขานับเป็นน้อง..มีทองเขานับเป็นพี่..แต่ถ้าให้ดี..อยากให้เขานับเป็นทั้งพี่ทั้งน้อง...อิอิ

ราคาลงให้เสียว มา 158x ให้เห็นอีกรอบ ดีที่เช้านี้ ยังดีดกลับมาแข็งๆให้เห็นเหนือ 1600 เหรียญอีกครั้ง มองได้ว่า ราคากำลังทดสอบแนวรับแบบสุดขั้วเลย ถ้าเอาอยู่ ก็น่าจะขึ้นทดสอบด่าน 1700 เหรียญได้สักที

- แนวต้านวันนี้ คงเป็นแถว 1620-1624 เหรียญ ผ่านได้ คงทดสอบเส้น 61.8% (1640.92) ได้ไม่ยาก เพราะช่วงนี้ เล่นกันแรงอยู่แล้ว ถ้าผ่านได้ เท่ากับเบรค trend เส้นใหม่ (เส้นเมื่อวาน โดนหลอก เลยลบไปแล้ว ไม่อยากทิ้งไว้ให้เจ็บใจ หุหุ) ก็น่าจะไปทดสอบโซน 1700 เหรียญได้ (เสียที)

- แนวรับ คงเป็นโซนที่กำลังทดสอบนี่แหละ 1587-1604 เหรียญ ถ้าดีดจากตรงนี้ MACD จะดูดีมาก แต่กลับกัน ยืนไม่ได้ MACD ดูน่าหวาดเสียวทีเดียว ส่วนตัว เชื่อว่า รับได้ โอกาสให้ถึง 60%

สรุป แนวรับ 1604* 1587 (ไม่ควรหลุด) 1563 แนวต้าน 1620 (ควรผ่านให้ได้) 1640* 1657

ปล. เรื่อง server ยังไม่เสร็จดีครับ เรายังใช้ version เก่าอยู่ ตอนนี้ กำลังแปลเวปจากอังกฤษเป็นไทยอยู่ ใกล้เสร็จแล้ว แล้วยังต้องปรับหน้าเวปหน้าแรก ให้เข้ากับ version ใหม่ด้วย และถ้ามีไอเดีย คงจะเปลี่ยนโฉมหน้าเวปหน้าแรกด้วย ใครมีไอเดียดีดี อยากได้อะไร ลองแนะนำเข้ามาได้นะครับ

เอาที่พอทำได้นา หรือ ใครเก่ง ทำหน้าเวปด้วย Dreamweave มาให้ลอกการบ้านยิ่งดี tongue.gif