ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีปีใหม่ 2555 ครับเฮียกัมพลและเพื่อนๆ ทุกคน ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยช่วยให้ทุกคนได้กำไรกันทั่วหน้า ในปี2555 นี้ ใครที่ติดดอยอยู่ก็ขอให้ได้ลงมา และได้กำไรในเร็ววัน ขอให้ทุกคนในครอบครัวสุขภาพแข็งแรง และมีเงินใช้ตลอดไป

ขอขอบคุณเฮียกัมพล รวมทั้งเพื่อนๆท่านอื่น เป็นอย่างมากที่ช่วยสละเวลาเข้ามาช่วยชี้แนะแนวทางการลงทุน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะเฮียกำพล วันนี้ใจคอคงไม่มีอารมณ์ดูราคาแน่ๆ เพราะต้องคอยเอาของขวัญแอบซ้อ อิอิ

ขอบคุณเฮียกัมพลมากๆนะค่ะ ที่เปิดบ้านอบอุ่นหลังนี้ให้พวกเราได้เข้ามาหาความรู้

ขอบคุณทีมงานที่อยู่เบื้องหลัง รวมทั้งอาซ้อด้วยที่คอยช่วยเหลือเฮียกัมทำงานกันอย่างหนัก

ขอให้เฮียมีสุขภาพแข็งแรง ครอบครัวอบอุ่น และพรปีใหม่ของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในThaiGoldสำริดผล

ขอบคุณเฮียกัมและเพื่อนๆทุกคนที่ให้ความรู้และแชร์ประสบการณ์ค่ะ ปีใหม่นี้ขอให้ทุกคนมีความสุข ร่ำรวยเยอะๆๆนะคะ

ถูกแก้ไข โดย moko

ราคาหลุด 1590 เหรียญลงมานิดหน่อย แบบไม่มีแรงเท่าไหร่ RSI เกิด divergence เห็นได้ในกราฟราย 1 ชั่วโมง แต่ในเมื่อด่านที่เราคิดว่า สำคัญหลุดแล้ว ก็คงต้องตามระเบียบนะครับ ถอนตัวตามออกมาก่อน ปีหน้าฟ้าใหม่ค่อยว่ากัน

- ราคาจะดูดี ก็ต่อเมื่อกลับขึ้นไปยืนเหนือ 1600 เหรียญได้ เพราะเท่ากับ เบรค trend ลงระยะสั้น (แดงชมพู) + โบลิงเจอร์กลาง + fibo 50% (1600.80)

- แนว 1591 เหรียญ ที่หลุด คือด่าน 61.8% (1591.18) ด่านต่อไป ที่อาจรับได้ คือ 78.6% (1577.49) และด่านสุดท้ายแถว trend ขาขึ้นใหญ่เรา (เหลือง) วันนี้ยังอยู่แถว 153x เหรียญ ที่ยังน่าจะเหนียวที่สุด น่าเก็บที่สุดอยู่ แต่หลุดไป ก็คงหนาวที่สุดเหมือนกัน

ส่วนตัว ที่จัดเต็มไว้คงปิดบางส่วน ถือนิดหน่อยกันตกขบวนต้อนรับปีใหม่พอ

สรุป แนวรับ 1577* 1569 1538 แนวต้าน 1600* 1610 1622