ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากครับ เฮียกัมพล และไม่ลืมที่จะกด LIKE ให้แล้วครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาหลุด 1590 เหรียญลงมานิดหน่อย แบบไม่มีแรงเท่าไหร่ RSI เกิด divergence เห็นได้ในกราฟราย 1 ชั่วโมง แต่ในเมื่อด่านที่เราคิดว่า สำคัญหลุดแล้ว ก็คงต้องตามระเบียบนะครับ ถอนตัวตามออกมาก่อน ปีหน้าฟ้าใหม่ค่อยว่ากัน

- ราคาจะดูดี ก็ต่อเมื่อกลับขึ้นไปยืนเหนือ 1600 เหรียญได้ เพราะเท่ากับ เบรค trend ลงระยะสั้น (แดงชมพู) + โบลิงเจอร์กลาง + fibo 50% (1600.80)

- แนว 1591 เหรียญ ที่หลุด คือด่าน 61.8% (1591.18) ด่านต่อไป ที่อาจรับได้ คือ 78.6% (1577.49) และด่านสุดท้ายแถว trend ขาขึ้นใหญ่เรา (เหลือง) วันนี้ยังอยู่แถว 153x เหรียญ ที่ยังน่าจะเหนียวที่สุด น่าเก็บที่สุดอยู่ แต่หลุดไป ก็คงหนาวที่สุดเหมือนกัน

ส่วนตัว ที่จัดเต็มไว้คงปิดบางส่วน ถือนิดหน่อยกันตกขบวนต้อนรับปีใหม่พอ

สรุป แนวรับ 1577* 1569 1538 แนวต้าน 1600* 1610 1622

โหดร้ายจริงๆเลย ขอยคุณมากคะ :wub: :wub:

:031 :gvme หวัดดีคะเฮียKum ปีใหม่เฮงๆทุกเรื่องที่เฮียต้องการนะคะ likeคะ

ทองคำ หลังจากหลุด 1590 เหรียญ ก็คาดเดาได้ยากนะครับ ว่าจะลงได้ถึงไหน ตอนนี้ น่าจะลงมาถึงแนวรับ trendline ระยะยาวแล้ว

วันนี้ เปิดด้วย US ดอลล่าร์ก่อนละกัน แข็งได้แข็งดี เป็นสาเหตุหลักให้ทองลง ลองดูกันว่า ด่านสำคัญอยู่ตรงไหน

- ตาม chart ดัชนีมาติดอยู่ที่ 50% (80.69) ด่านถัดไปคือ 61.8% (82.58) และแถวนั้น มี trend ขาลง (เขียว) กดไว้ด้วย มองตามรูปการณ์ ก็ต้องบอกว่า US ดอลล่าร์ น่าจะเข้าเขตอันตรายในการถือครองแล้ว

-RSI มีพื้นที่วิ่งอีกหน่อย ก่อนเข้าเขต overbought ขณะที่ MACD ก็วิ่งขึ้นชน trend แล้ว สนับสนุนแนวความเชื่อข้อแรก

มองแนวต้าน US ดอลล่าร์แล้วหันมาดูราคาทอง ที่ราคาลงมาวัดใจแถว 1550-1532 เหรียญ ก็ต้องบอกว่า น่าจะเอาอยู่นะครับ (ผมไม่ใช่ปู)

ทองคำ น่าจะใช้แนวรับเดิมได้นะครับ ถ้าว่าง อาจจะเอา chart ระยะยาวมาดูกันต่อ

:_087 หวัดดีปีใหม่คะเฮียKum ขอบคุณทุกอย่างที่ถ่ายทอดให้นะคะ ขอให้เฮีย&ครอบครัวเฮงทั้งปี สุขกายสบายใจตลอดๆนะคะเฮีย likeคะ :01