ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมชอตไว้ที่่1653 โนนลากอยู่ ลุ้นลงไปมากกว่า ฮาา

5555เหมือนกันเลยเล่นฟิวเจอร์หรือทองแท่งค้ะ.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แน่นอน โดยเฉพาะ ส่วนตัวที่เจอคือ flash player: ซึ่งเวอร์ชั่นต้องสัมพันธ์กับ firefox ด้วยค่ะ

เอามาให้ลองหาดู

http://www.mozilla.o...US/plugincheck/

หรือ ลิงค์นี้ได้ขอมูลที่ดีๆ

http://download.cnet...ag=hdr;brandnav

ขอบคุณครับคุณมดแดง มี FP แล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าต้องใช้ตัวไหนเพิ่ม เมื่อก่อนไม่มีปัญหาครับมีภาพดูได้ครับ

คราวนี้มีรูปกร๊าฟเลยครับ ไม่ต้องคลิ๊กเลยครับ

ถูกแก้ไข โดย kai61

หูยยยย เกือบถึงแนว Cutloss แน่ะ หุหุ

จริงๆ ผมวาง stoploss ไว้ลึกกว่าตำแหน่งจริงนิดหน่อยครับ stoploss ในใจผมแค่ 1655 เอง แต่เห็นบ่อยๆว่ามันชอบแหกลงไปนิดนึงแล้วย้อนกลับ เลยต้องปรับจูนตัวเองตามมัน

จริงๆ ผมวาง stoploss ไว้ลึกกว่าตำแหน่งจริงนิดหน่อยครับ stoploss ในใจผมแค่ 1655 เอง แต่เห็นบ่อยๆว่ามันชอบแหกลงไปนิดนึงแล้วย้อนกลับ เลยต้องปรับจูนตัวเองตามมัน

สุดยอด :gd

แบบนี้ถือว่ารับได้ แต่ไม่ดีด รวมทั้ง Indy ใน 4H ต่าง Divergence แบบนี้มันเสียวน่าดูเลยนะครับเฮียกัม :Wt

เช้านี้ค่าเงินบาทแข็งค่าขึ้นมามากๆเลย คงกดราคาทองไว้พอสมควร ส่งผลให้ต้นทุนคนที่มีของ เหมือนจะแพงขึ้นโดยปริยาย

วาง stoploss ไว้ตรงไหน มันก็ลง test ตรงนั้นมาหลายวันแล้ว ผมว่ามันชักจะยังไงยังไงนา สังเกตนะครับ ว่าราคาค่อยๆทำยอดสูงขึ้น เรียกว่า Higher High ขณะที่แนวรับ ก็ขยับขึ้นตลอด เป็น Higher Low เหมือนจะดี แต่ระวังหลุด low ละกัน น่าเป็นห่วงทีเดียว

วันนี้ราคาไม่ไปไหน เอา chart รายวันดูละกันนะครับ เห็นแนวรับแนวต้านมุมกว้างหน่อย

- Low เมื่อคืน 1549 ส่วน Low เมื่อวันก่อน 1542 เหรียญ พอๆกับ ma5 และ ma10 ตามลำดับ ถ้าหลุดจากนี้ ราคาจะทำ Lower Low มีโอกาสกลับลำลงเลย หลังจากพยายามขึ้นมาหลายวัน แต่ดูเหมือนจะไม่มีแรงดันเอาเสียเลย

- กรณีหลุด 1641 เหรียญ ดูแล้ว แนวน่าจะลงถึง 1614 เหรียญ บริเวณด่าน fibo 38.2% ได้เลย

- แนวต้าน ยังให้ความสำคัญที่ 1662 เหรียญ ซึ่งราคายังไม่สามารถปิดรายวันเหนือเส้นนี้ได้เลย ถ้ายืนได้ ก็น่าจะมีโอกาสขึ้นทดสอบเป้าหมาย 168x ของเราได้

ความเห็นส่วนตัว วันจันทร์ตรุษจีนแล้ว หลายปีหลัง วันตรุษจีน มันชอบลงนะครับ เลยไม่แน่ใจว่า วันนี้ เรายังจะลุ้นขึ้นกันได้หรือเปล่า และอย่าลืมนะครับ พื้นที่ข้างบนเหนือ 168x เหรียญ ความเสี่ยงสูงแล้ว ผมยังมองว่า ผ่านแถวนี้ยาก และอาจเป็นเหตุนี้ก็ได้ ที่ยังไม่มีใครกล้าดันผ่าน คงต้องรอผู้นำ(กองทุน) ช่วยดันสถานเดียว

เล่นสั้น คันมือ หลุด 1650 อีก อาจเปิด S เป้าหมาย 1641 หรือต่ำกว่า Stoploss 1657

หรือรอราคาดีดเข้าใกล้แนว trend เป้าหมายก่อน แล้วค่อยเปิด S Stoploss 1695 เป้าหมาย 1641 หรือต่ำกว่า

สรุป แนวรับ 1650 1641* 1614 แนวต้าน 1662* 1686 1695

ขอบคุณคะเฮียkum ตรุษจีนปีนี้เฮงทั้งปีนะคะเฮีย likeคะ :01