ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

- แนวต้านสำคัญ เล็งด่านใกล้เลย 1736 เหรียญนี่แหละ ยืนได้เมื่อไหร่ น่าจะเล็งเป้าสูงต่อได้

- แนวรับ เปิด gap ไว้ช่วงเช้าแถว 1720 ต้นๆเลย แต่ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะถอยมาปิดได้หรือเปล่า ส่วนตัวเล็งแค่แถวเหนือ 1730 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1729* 1724 แนวต้าน 1736 1744* 1754

เฮียกัมค่ะ ขอถามในเรื่องgapค่ะว่า ในกรณีมีGapไม่ใช่จะต้องลงมาปิดทุกครั้งหรือค่ะ :wacko: เข้าใจว่าแบบนั้นมาตลอด แต่พออ่านของวันนี้

เหมือนว่าไม่จำเป็น ถ้าเช่นนั้นเมื่อไหร่ถึงจะลงและเมื่อไหร่ถึงไม่ลง ดูยังไงค่ะ เกือบsแน่ะ ถ้าไม่ได้ของเฮียก่อน :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัมค่ะ ขอถามในเรื่องgapค่ะว่า ในกรณีมีGapไม่ใช่จะต้องลงมาปิดทุกครั้งหรือค่ะ :wacko: เข้าใจว่าแบบนั้นมาตลอด แต่พออ่านของวันนี้

เหมือนว่าไม่จำเป็น ถ้าเช่นนั้นเมื่อไหร่ถึงจะลงและเมื่อไหร่ถึงไม่ลง ดูยังไงค่ะ เกือบsแน่ะ ถ้าไม่ได้ของเฮียก่อน :17

ผมว่ามันไม่มีใครรู้หรอกว่าจะเปิด gap ทันทีเลยรึเปล่า มีรู้อยู่คนเดียวคือเจ้ามือใหญ่ แต่โดยกราฟทางเทคนิค สุดท้ายก็ต้องมาปิด gap

เฮียคะ ถามต่อจากคำถามคุณ yelle11 เลยว่า ...... สาเหตุอะไรที่ทำให้เฮีย " แต่ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะถอยมาปิดได้หรือเปล่า ส่วนตัวเล็งแค่แถวเหนือ 1730 เหรียญ"

พิพพาก็เข้าใจแหละว่าทุกอย่างเป็นไปได้ แต่เฮียต้องมีเหตุผลที่ลึกซึ้ง :ahh

ขอบคุณครับเฮีย คงสถานะต่อ กะว่า จะปิดไปแล้ว :Wt

วันจันทร์ ราคาดีดแรงกลับมาที่เก่า คงไม่ใช่กรณีอื่นใด นอกจากข่าวอิหร่าน-อเมริกา+อิสราเอล เด็กรุ่นใหม่ บางคนอาจไม่ทราบที่มาที่ไป ลองไปอ่านประวัติศาสตร์เรื่องนี้ดู มันจะมีความซับซ้อนกว่าข่าวระเบิดที่เห็นอีกเยอะ ส่วนตัว เชื่อว่า ไม่ว่าอิหร่านจะทำจริง หรือถูกใส่ร้าย แต่ที่แน่ๆคือมันจะถูกนำไปเป็นสาเหตุ จุดชนวนสงคราม ตามที่คนบงการต้องการให้เกิดในที่สุด กระสุนหรือลูกระเบิดลูกแรกถูกทิ้งเมื่อไหร่ คงไม่ต้องบอกนะครับ ว่าอะไรจะเกิดขึ้น

ส่วนทางเทคนิค สัญญาณรายสัปดาห์ ยังอยู่ในสภาพดี ดูแล้วเป็นการพักฐานรอเบรคขึ้นมากกว่าลง เมื่อวันศุกร์ ราคานึกว่าจะขึ้นได้แล้ว แต่ก็ยังมีถอยลงมาทดสอบฐานที่ผมบอกว่าแข็งแกร่ง ซึ่งก็ยังทำงานได้ดี เช้านี้ เด้งดึ๋งกลับมาที่เก่าเรียบร้อย ใครยังไม่มีตั๋ว ก็ลองพิจารณาครับ

- แนวต้านสำคัญ เล็งด่านใกล้เลย 1736 เหรียญนี่แหละ ยืนได้เมื่อไหร่ น่าจะเล็งเป้าสูงต่อได้

- แนวรับ เปิด gap ไว้ช่วงเช้าแถว 1720 ต้นๆเลย แต่ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะถอยมาปิดได้หรือเปล่า ส่วนตัวเล็งแค่แถวเหนือ 1730 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1729* 1724 แนวต้าน 1736 1744* 1754

สงสัยว่าจะต้องมีขาใหญ่เปิดทางให้แล้วสิคับเนี่ย ขึ้นโลดดดด...เพี้ยงๆ :21

ขอบคุณมากๆเรยคับ มารอฟังอีกเสียงคับผม :v@

เฮียคะ ถามต่อจากคำถามคุณ yelle11 เลยว่า ...... สาเหตุอะไรที่ทำให้เฮีย " แต่ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะถอยมาปิดได้หรือเปล่า ส่วนตัวเล็งแค่แถวเหนือ 1730 เหรียญ"

พิพพาก็เข้าใจแหละว่าทุกอย่างเป็นไปได้ แต่เฮียต้องมีเหตุผลที่ลึกซึ้ง :ahh

เหตุผลหลักคือ ผมเต็มมือแล้ว อย่าลงมาเลย :17 เหตุผลอีกอัน ผมเหล่ข่าวอิหร่านครับ แต่สุดท้าย ก็อยู่ที่ความเมตตาของกองทุนนั่นแหละ ว่าจะเมตตาพวกเราแค่ไหน :Wt ไม่มีใครรู้จริงหรอก ผมก็เดาเหมือนพวกเรานั่นแหละ :21

มันอาจจะปิดเลย หรือจะปิด แต่ขอพุ่งไปก่อน แล้วค่อยถอยมาอีกที ในอีกนาน เหมือนที่เคยเกิดก็ได้นิครับ

ทฤษฎี มันก็แค่ความน่าจะเป็น ไม่ได้บอกว่าจะเกิดขึ้นจริง 100% นิครับ จึงไม่ควรไปยึดมั่นถือมั่นอะไรมันมาก ถ้ามันเป๊ะๆ ทุกครั้งจริง เปิด gap เมื่อไหร่ คงจะได้เห็นคนทุ่มสุดตัว เอาให้รวยกันไปเลย

เหตุผลหลักคือ ผมเต็มมือแล้ว อย่าลงมาเลย :17 เหตุผลอีกอัน ผมเหล่ข่าวอิหร่านครับ แต่สุดท้าย ก็อยู่ที่ความเมตตาของกองทุนนั่นแหละ ว่าจะเมตตาพวกเราแค่ไหน :Wt ไม่มีใครรู้จริงหรอก ผมก็เดาเหมือนพวกเรานั่นแหละ :21

มันอาจจะปิดเลย หรือจะปิด แต่ขอพุ่งไปก่อน แล้วค่อยถอยมาอีกที ในอีกนาน เหมือนที่เคยเกิดก็ได้นิครับ

ทฤษฎี มันก็แค่ความน่าจะเป็น ไม่ได้บอกว่าจะเกิดขึ้นจริง 100% นิครับ จึงไม่ควรไปยึดมั่นถือมั่นอะไรมันมาก ถ้ามันเป๊ะๆ ทุกครั้งจริง เปิด gap เมื่อไหร่ คงจะได้เห็นคนทุ่มสุดตัว เอาให้รวยกันไปเลย

:01 เฮียใจดีน่ารักจังคะ ไม่เครียดด้วยถึงว่าหนุ่มตลอด ขอบคุณนะคะ ดีใจที่เฮียเปิดเวปดีๆมีประโยชน์สำหรับนักลงทุน ตั้งแต่เล่นทองมาก็อยู่ที่นี่ตลอด สุดยอดจิงๆคะเฮีย ขอให้เฮียสุขภาพแข็งแรง เฮงๆรวยๆนะคะ :_087