ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่เจอแขกดอย เจอแต่ขายหมู เพราะสองสิ่งนี้ ไม่ถูกกันชะป่าวคะ ที่เราต้องเลือก คุณ bighead

ผมถือคติขายหมู ดีกว่าติดดอย หมูหลายตัวรวมกันก็เยอะอยู่น้า หุหุ โดยเฉพาะช่วงนี้มัน sideway เล่นตามแนวรับแนวต้านดีสุด ถูกแก้ไข โดย bighead

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมถือคติขายหมู ดีกว่าติดดอย หมูหลายตัวรวมกันก็เยอะอยู่น้า หุหุ โดยเฉพาะช่วงนี้มัน sideway เล่นตามแนวรับแนวต้านดีสุด

ไม่เคยเอาหมูมานับเลยค่ะ เล่นตามแนวรับ ต้าน ตังค์เข้ากระเป๋า นับแต่กำไร ก็พอแระ คิดมาก ปวดหัว เอาหัวไปคิดอย่างอื่นดีกว่าเนอะ

ไม่เคยเอาหมูมานับเลยค่ะ เล่นตามแนวรับ ต้าน ตังค์เข้ากระเป๋า นับแต่กำไร ก็พอแระ คิดมาก ปวดหัว เอาหัวไปคิดอย่างอื่นดีกว่าเนอะ

ไปเช็งเม้ง..กลับมาเจอทั้ง "เรียกแขก แขกดอย คอยแดก แขกขายหมู" เต็มไปหมด5555

หวังว่าคงไม่ใช่แขกสุดหล่อที่เหมือนพระเอกสังข์ทองนะยัยปุย คริ คริ

(ปล.เดี่ยวเฮียกัม "งอน" คงไม่มีใครเข้าใจเฮียเท่าเจ๊แว่นหรอกนะอ่านแล้วไม่ "งง" นะจร้าขอบอก

(อย่าแอบหมั่นไส้เลยนะขอตอดนิดนึง อิอิ) :17

ไปเช็งเม้ง..กลับมาเจอทั้ง "เรียกแขก แขกดอย คอยแดก แขกขายหมู" เต็มไปหมด5555

หวังว่าคงไม่ใช่แขกสุดหล่อที่เหมือนพระเอกสังข์ทองนะยัยปุย คริ คริ

(ปล.เดี่ยวเฮียกัม "งอน" คงไม่มีใครเข้าใจเฮียเท่าเจ๊แว่นหรอกนะอ่านแล้วไม่ "งง" นะจร้าขอบอก

(อย่าแอบหมั่นไส้เลยนะขอตอดนิดนึง อิอิ) :17

แหนะ หลุดคำว่าหล่อมา สงสัยจะหล่อจริง อิอิ

ก็พอเข้าใจอยู่บ้าง แต่หาเรื่องแซวเฮีย กลับทำเมิน ไม่ตอบคำถามเราเลย 55555

ขอบคุณครับเฮีย ไปเช็งเม้งมา ไงมันลงยังงี้ RSI dayมันยังลงไม่สุดมังครับ

แหนะ หลุดคำว่าหล่อมา สงสัยจะหล่อจริง อิอิ

ก็พอเข้าใจอยู่บ้าง แต่หาเรื่องแซวเฮีย กลับทำเมิน ไม่ตอบคำถามเราเลย 55555

ก็เฮียเขาตอบคุณ"ขาใหม่"ให้ก็เหมือนตอบยัยปุยนะแหละ

ยัยปุยก็ก้มลงมองขาตัวเองว่าเก่าหรือใหม่ ถ้ามีสนิมเกาะก็เอากระดาษทรายขัดสนิมออกบ้าง เฮียจะได้ไม่เมิน เอิ๊กๆ :_00

ปล..ตาแขกนั่นเขาก็หล่อจริงๆนิ อิอิ

สวัสดีค่ะเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

เฮงๆๆร่ำรวยเงินทอง สุขภาพแข็งแรงสู้กับน้องทองค่ะ

รบกวนถามเพื่อนๆๆด้วยค่ะ ตอนนี้หน้าเว็บของเฮียกัม เหมือนไม่ auto update กระทู้ ไม่ทราบว่าของเพื่อนๆๆสมาชิกเป็นกันบ้างหรือป่าวค่ะ ใครทราบวิธีแก้ไขช่วยบอกด้วยค่ะ

เป็นค่ะไม่ update auto ปัญหาเวป เริ่มมีเพื่อนสมาชิก รายงานเข้ามาเรื่อย ๆ อยากขอความร่วมมือ เบา ๆ มือ ในการเล่นภาพต่าง ๆ ที่ฟุ่มเฟือย ซ้ำ ๆ บางคนทำไม่ถูกวิธี แล้วไปโหลดภาพให้เปลืองเนื้อที่เวป ก่อนที่เวปจะมีปัญหาหนักกว่านี้ แล้วไม่มีกราฟหรือข้อมูลวิเคราะห์ดี ๆ ให้ดูยามคับขันนะคะ

ขอบคุณค่ะ เป็นแฟนคลับคุณปุยเมฆ ติดตามกระทู้ตลอด แต่ไม่ค่อยได้โพสต์ คุณเก่งจริงๆๆค่ะ

รบกวนถามเพื่อนๆๆด้วยค่ะ ตอนนี้หน้าเว็บของเฮียกัม เหมือนไม่ auto update กระทู้ ไม่ทราบว่าของเพื่อนๆๆสมาชิกเป็นกันบ้างหรือป่าวค่ะ ใครทราบวิธีแก้ไขช่วยบอกด้วยค่ะ

ช่วงก่อนก็เป็น แก้ไปแล้ว ยังเป็นอีก เดี๋ยวแจ้ง admin ตรวจให้นะครับ ช่วงนี้ เวปรวนๆแปลกหลายอย่าง ใครเจออะไรแปลกๆก็แจ้งเข้ามาหน่อยก็ได้นะครับ ถ้าทางเวปไม่ได้ ทาง e-mail ก็ได้

kumponys@gmail.com

เข้าเรื่อง..

ราคาทองคำ รูดลงแบบไม่มีเด้งชัดๆให้เห็น ตั้งแต่ด่าน 1645 เหรียญ จน 1625 เหรียญเมื่อคืน ก็ยังไม่มีปฏิกิริยาตอบรับที่ดี ทั้งที่ผมคาดไว้ว่า เป็นแนวรับสำคัญ อาการแบบนี้ เราอาจให้ความสำคัญผิดแนวซะแล้ว ไม่น่าจะใช่เป้าหมายที่ขาใหญ่จ้องไว้ เราก็ต้องมาควานหา เดาใจขาใหญ่กันต่อ

RSI เกิด Hidden Divergence ในราย 4 ชม. ขณะที่ในรายวัน ก็เกิด Divergence ตามคาด ถือเป็นแนวโน้มที่ดี มีข้อติอยู่ที่ แนวรับของเรา มันไม่สำคัญนี่นะสิ โอกาส sideway หรือ ลงต่อให้จบ จึงยังคงมีอยู่

ด่านลงให้จบ ที่เหลือ ยังมี 1600 และ 1585 เหรียญ แต่่สังเกตว่า แนว trend ทั้งสั้นทั้งยาว ดูแล้ว ไม่น่าจะทำให้ราคาหลุดต่ำกว่า 1600 เหรียญไปได้ หรือหลุดไป ก็น่าจะมีแรงช้อนกลับทันที (ถ้าไม่มีอีก ทีนี้ก็... converse เลยครับ ทางใครทางมัน เผ่นดีกว่า..)

ส่วนตัว เก็บเพิ่มแถว 1625 เหรียญ (แล้วมันก็รูดต่อ) เหลือไว้อีกขยัก แถว 1600 หรือต่ำกว่าอีกรอบ

คาดว่า ช่วงนี้คงเด้งไม่เกิน 163x เหรียญ หรือเต็มที่ก็ 1645 เหรียญ ก่อนจะ sideway หรือลงต่อให้จบ

สรุป แนวรับ 1614* 1600 1585 แนวต้าน 1625 1635* 1645

ขอบคุณคะเฮียkum :wub:ได้รับของเรียบร้อยแร้วนะคะเฮีย :wub: