ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถ้าถึงตอนนั้นแล้ว เฮียคงไม่มีแรงด่า หรือหนีดิ้นไปไหนได้แล้วล่ะ เจ๊แว่น เหลือแรงอย่างเดียว..."แรงปลง"

หมายความว่า จะตามสุดชีวิตว่าง้าน แล้วใคร ปลง ค่ะ เฮีย หรือ คุณปุย.... :hh

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ท่าอิหยัง บ่มีหยังเลย มื้อนี่ :huh: .. ^_^

ไม่มีแรงมาเป็นเดือนแล้วมั๊งเนี่ย น้องทองเรา sideway down โดยไม่เด้งเลย ราคาหลุดแนวเสียตังค์ (1634) ไปเมื่อคืน แต่เช้ายังกลับขึ้นมายืนเหนือเส้นได้ สถานการณ์ยังพอทน

- แถว 163x นี่ จะเห็นว่า ตลอดเดือนที่ผ่านมา มันแหย่ลงมาให้เห็นจนชิน หลุดไปอีก แย่ที่สุด คือ low เดิม 1612 เหรียญที่ดูจะพอดีกับแนว trend ใหญ่ เราจึงไม่น่าจะเห็นต่ำกว่านี้แล้ว

- คราวก่อน เบรค trend (เหลือง) ขึ้นไป ทำให้มองขึ้น test 1680 แต่มันก็ไม่ไป วันนี้ แนวนี้ ขยับมาอยู่แค่แถว 1650 เหรียญแล้ว ถ้าขึ้นไปยืนเหนือเส้นได้ ก็น่าจะไปได้เสียที (อีกแล้วเหรอ)

ส่วนตัว หลวมตัวแล้ว ก็ดอยต่อปาย

สรุป แนวรับ 1630* 1625 1612 แนวต้าน 1650* 1660 1680

ขอบคุณคะ

ขอบคุณค่ะ เฮีย

เฮียคะ เมื่อวาน ตกลงราคาไปสูงสุด ที่เท่าไหร่ กันแน่คะ ระหว่าง 1654 กับ 1649

MT4 1649.60

ตามรายงานตลาด เมกา ราคา EOD ที่นิวยอร์ค มันเป็นสูงสุดที่ 1654.30

ทำไมราคามันต่างกันเยอะจัง

ขอบคุณครับเฮีย ช่วงside way นี่ มันถอนทุนคือจริงๆ :033

เรียน คุณกัมพล

ขอขอบคุณที่สร้างเวปดีๆ ที่มีประโยชน์มากมาย

สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ เฮีย

เฮียคะ เมื่อวาน ตกลงราคาไปสูงสุด ที่เท่าไหร่ กันแน่คะ ระหว่าง 1654 กับ 1649

MT4 1649.60

ตามรายงานตลาด เมกา ราคา EOD ที่นิวยอร์ค มันเป็นสูงสุดที่ 1654.30

ทำไมราคามันต่างกันเยอะจัง

อาจเพราะ server มันอยู่คนละประเทศ ราคามันเลยไม่เท่ากัน หรือแค่คนละบริษัท ก็มีโอกาสไม่ตรงกันแล้วนะ ราคาไหลๆอยู่ ต่างกันหน่อย ก็น่าจะเป็นไปได้ ที่ราคาปิดจะไม่เท่ากัน

เสาร์แล้ว ก็ COT ต่อ ปริมาณการเก็บของของรายใหญ่ยังไม่มีนัยยะอะไร ในสัปดาห์นี้ ยังคงราบเรียบ แต่ของรายย่อยสิ เริ่มหงกหัวแล้ว